หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 20

ผู้เขียน หัวข้อ: Big Bike มีใครขับบ้างจ้า  (อ่าน 225406 ครั้ง)
เป็นความใฝ่ฝันว่าอยากมีเป็นของตัวเองซักคันตั้งแต่ม ปลายจนปัจจุบันความฝันก็ยังไม่ใกล้เป็นจริง ฮือๆ~(จริงแล้วมันก็ไม่บิ็กมากแค่ 400 cc.ก็พอแล้ว)แต่ก็อยากฟังความคึดเห็นท่านอื่นนะ ว่ามีใครชอบหรือมีขับบ้าง(ที่เห็นๆก็มีจักรีคนหนึ่ง)

สมาชิกสมาคมพ่อบ้านทหารบก
 หมีโหด~/ ชอบมากครับ แต่ขี่ไม่เป็น

เรื่องนึงที่ผมเจอมาคือ คนที่มองว่าขี่บิ๊กไบค์ แล้วเท่เนี่ย มีแต่หนุ่มๆ ด้วยกันครับ
สาวๆ ที่รู้จักไม่ชอบสักราย ชอบรถเก๋งมากกว่า หรือถ้าเลือกมอ'ไซค์ ก็ขอเป็นพวกเวสป้ามากกว่าอะครับ ฮิ้ววว

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เมื่อชม.ที่แล้วนี้เอง เพิ่งโทรไปที่ร้านทโพสท์โชว์ี่ thaisecondhand มา บอกเค้าว่ามีอยู่3หมื่นผมขอผ่อนพี่ได้ไหมครับ คือเค้าบอกว่ามีระบบเงินผ่อนนะ
แต่เค้าบอกว่าไม่ได้จ้า ลงไปยังงั้นเอง โวย แล้วถ้าตูอยากได้เป็นเจ้าของเนี่ยมิต้องเก็บเงินให้ได้ 6-7หมื่นหรือ ฮือๆ~ แล้วเค้าบอกว่าวันก่อนมีคนมาถาม เงินเดือนมากกว่าน้องตั้งเท่าหนึ่งประมาณ 3หมื่นกว่าๆ ยังจัดไม่ได้เลย ง่ะ
ปล.เค้าบอกว่าถ้าอยากใหจัดนี้ต้องซื้อคันละแสนขึ้นแต่เงินเดือนน้องก็ไม่ได้อยู่ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2008, 11:48 น. โดย พันเอก » บันทึกการเข้า

บิ๊กไบค์เคยลองขี่ของรุ่นพี่ครับ เป็นพวกบ้าซื้อรถมือสองแล้วพี่แกไปสอยคันนี้มาในราคาไม่กี่หมื่น

บิ๊กไบค์นี่ บิดได้ใจดีนะครับ ขยับข้อมือปึ๊ด พุ่งปรี๊ด  โวย

แรงได้ใจมากๆ

แต่ส่วนตัวแล้วชอบ ชีสไบค์มากกว่านะครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ผมว่าแล้วว่าคุณเอต้องมาทางนี้

แล้วจะมาอะไรในห้องกีฬานี่พี่  โวย

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เผื่อมีจัดแข่งเด็กแว้นซ์ในฟอนท์ไงพี่ กรี๊ดดดดด

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
เอาน่ามันก็กีฬาแหละจักรี กร๊าก หรือจะเถียง

เป็น 1 ในความฝันตั้งแต่ขึ้นมัธยม
จนตอนนี้ก็ยังฝันที่จะได้มาครองอยู่
แต่ก็เช่นกัน มันยังไม่มีทีท่าจะเป็นจริง
ฝันหวานกันต่อไป (ไปแว้นซ์กันในฝัน)  ชิ

มี CB-I 400 c.c. ครับ  ไม่หนักมากคล่องมือดี ประหยัดน้ำมัน เสียงหวานเพราะพริ้ง
ลูกสูบเดินไม่ครบบ่อย ยิ่งเวลาวิ่งเร็วๆประมาณ 10,000 Rmp จะออกอาการสะดุด
แรงตกหดหาย  บางทีก็แบตหมดสตาร์ทไม่ติดประจำ ไม่รู้ว่าเป็นอะไรมันแก้ไม่หาย
เคยเข็นอยู่ทีนึงนรกโคตรๆ  กร๊าก

เดี๋ยวนี้นานๆขี่ทีนึง 

ยางแพงด้วย ยางหลังหน้ากว้าง 150 เส้นละ 3,500 บาท หาซื้อยาก
ยางหน้าหน้ากว้าง 100-110 ราคาสบายๆ ใช้ของ IRC โลด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2008, 23:02 น. โดย ชวาลา จันทร์แจ่ม » บันทึกการเข้า
นึกถึงเซเว่น

นักเขียนการ์ตูนรายปี
นั่นมันไส้กรอก โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมชอบ Honda Boss 400cc.มีคนเค้าบอกว่าให้ซื้อแบบไม่มีทะเบียน เค้าเรียกว่า อินวอย มาขับ แล้วถ้าใช้อินวอยนี้จะมีปัญหาเยอะมั้ย แล้วตำรวจจะซิว
เอาง่ายๆเลยมั้ยครับ (เค้าบอกไม่มีปัญหาอะไรหรอกแค่อย่าไปชนใครก็พอ)

บิ๊กไบท์  ไอ้มืดหมี

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
 อืมมมมห์ Bike ดิ ไม่ใช่ Bite ตามตาเอมาเป็นพรวนเลย

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 20