หน้า: 1 ... 34 35 36 37 38 39 40 [41] 42 43 44

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูป ประจำเดือนพฤษภาคม  (อ่าน 223859 ครั้ง)
ก็งงเหมือนกัน มันมาได้ไง  มึนตึ้บ

ลองจิ้มโพสรูปใน แนบไฟล์ แล้ว หาทางลบออกดูดิครับ  ฮือๆ~

กาก

ชื่อภาพ Club Swarovski in Gums Expensive
ลองจิ้มโพสรูปใน แนบไฟล์ แล้ว หาทางลบออกดูดิครับ  ฮือๆ~

เออ ใน fx2 มันลบออกได้
fx3 เอาออกไม่ได้

เคยเจอเหมือนกัน

Today you , Tomorrow me.

ชื่อภาพ วัดระฆัง จ้ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กรี๊ดดดดด ชอบ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

ชื่อภาพ: สิงห์

จริงๆก็ไม่รู้ว่าเป็นตัวอะไร  กร๊าก มี 2 ตัวยืนอยู่หน้าโบสถ์ (หรือเค้าเรียกว่าอุโบสถหว่า)
เป็นภาพสะท้อนกระจกที่วัดน้ำล้อม จังหวัดน่าน ค่ะ
ตอนนั้นฝนตกด้วยล่ะ (จริงๆแล้วตกทั้งวันเลย) ถ้าสังเกตุดีๆจะเห็นคนยืนกางร่มอยู่ในรูป

ฮึ้ย นี่แหละชอบ
ถ้าคนที่เกินมานั่นมาเดินในช่องสีฟ้าด้านซ้ายนะ โป๊ะเชะเลย
ชอบๆ โฟกัสออกมาคมตรงกลาง เหมือนตัดต่อเลย กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
รูปสิงห์ของแอน หามุมดีอ่ะ
เจ๋งดี ๆ  ปลื้ม

อันนี้ใช่ไหม ของแอน ยิ้มน่ารัก

ชื่อภาพ ชาย เมืองสิงห์

กร๊าก

มีอีกรูปนึงล่ะ กดมาหลายรูป กว่าจะเล็งให้สิงห์อยู่ตรงกลางได้ อันนี้เห็นคนหน่อยๆแต่เห็นสิงห์ไม่เต็ม แบบนี้ดีกว่ามั้ยอ้ะ

โอ้ว ผมว่าดีกว่านะ

คือแค่เดินๆไป แล้วเห็นมุมนี้ สะกิดใจแล้วหามุมถ่ายมานี่
ผมว่าเจ๋งแล้วนะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R

ชื่อภาพ สะท้อน สมมาตร แพทเทิร์น และฉันที่กำลังถ่ายรูป
 กรี๊ดดดดด ชอบเหล็ก 2 อันที่ชัดๆอ้ะ มันเป็นสัญลักษณ์ที่มีความหมายอะไรมั้ยคะ

โอ้ว ผมว่าดีกว่านะ

คือแค่เดินๆไป แล้วเห็นมุมนี้ สะกิดใจแล้วหามุมถ่ายมานี่
ผมว่าเจ๋งแล้วนะ
ไหว้ ขอบคุณจานอ๋าค่ะ  ยิ้มน่ารัก

พี่ว่ามีนะ มันเป็นราวบันไดขึ้นปราสาทนาโกย่า
แต่พี่ก็ไม่รู้ความหมายมันเท่าไหร่

ชื่อภาพ สะท้อนน้ำสะท้อนบก
หน้า: 1 ... 34 35 36 37 38 39 40 [41] 42 43 44