หน้า: 1 ... 27 28 29 30 31 32 33 [34] 35 36 37 38 39 40 41 ... 44

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูป ประจำเดือนพฤษภาคม  (อ่าน 223876 ครั้ง)
วิจารณ์งานผมหน่อยซิครับ  ฮือๆ~

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

ตอนใกล้ๆ 8 โมง
กล้่องฟิล์ม รูรับแสงแคบๆ แต่จำไม่ได้แล้วว่าเท่าไหร่  ไอ้มืดหมี

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
สงครามใกล้จะจบแล้ววว  ฮือๆ~

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
เดือนหน้าของ่ายๆนะคะ หนูเพิ่งมีกล้อง  กรี๊ดดดดด

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
เดือนหน้าของ่ายๆนะคะ หนูเพิ่งมีกล้อง  กรี๊ดดดดด

บางครั้งความง่ายนั่นแหล่ะ  ยากที่สุด  เกย์แอบ

เหมือน "สะท้อน" ฟังดูเหมือนง่าย แค่ถ่ายอะไรที่เป็นเงาสะท้อน
แต่พอเอาเข้าจริง เดือนทั้งเดือน ไม่ได้อะไรเลย  เอือม

ตอนใกล้ๆ 8 โมง
กล้่องฟิล์ม รูรับแสงแคบๆ แต่จำไม่ได้แล้วว่าเท่าไหร่  ไอ้มืดหมี

ว้าย ๆ คางแหลม  เกย์ออก

ว่าคนอื่นไม่ดูตัวเองเล้ยเรา  เศร้า

ส่งๆ  ยิ้มน่ารัก

ชื่อภาพ: ดวงอาทิตย์บนผืนทราย

อีกภาพขออนุญาต crop นะคะ

ชื่อภาพ: นกในน้ำ

สาเหตุที่ต้อง crop คือ ถ้าเข้าไปใกล้กว่านี้นกจะบินหนีค่ะ ถ้าซูมมากๆก็จะโฟกัสไม่ได้เลยถ่ายระยะห่างแล้วมา crop เอา ข้างล่างนี้คือภาพก่อน crop ค่ะ

ทั้งหมดนี้ถ่ายที่อ่าวมะนาวค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ค. 2008, 23:15 น. โดย แอนค่ะ » บันทึกการเข้า

ภาพบน งง โพสต์ผิดเปล่าแอน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แก้แล้วค่ะ  ปลื้ม ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ค. 2008, 23:16 น. โดย แอนค่ะ » บันทึกการเข้า

เอ๊ะ ภาพแรกอ่าวมะนาวรึเปล่า เกย์ออก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใช่แล้วค่ะ พี่แอนรู้ได้ไงอ้ะ  งง

อ๊ะ เพิ่งอ่านของฟ้า กล้องฟิล์มเหรอเนี่ย  เจ๋ง

เคยอยู่ที่นั่นมาหกเดือนครับ ฮือๆ~

ไปทำอะไรแถวนั้นครับ  เกย์ออก
ไปอยู่กับทหารแน่ๆ เลยครับ   เกย์ออก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ไปปีนเขาใ่ช่ไหมครับ กร๊าก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หน้า: 1 ... 27 28 29 30 31 32 33 [34] 35 36 37 38 39 40 41 ... 44