หน้า: 1 2 3 4 [5] 6

ผู้เขียน หัวข้อ: รายชื่อและเบอร์นักเตะ FST  (อ่าน 35271 ครั้ง)
+ ตั้งสำหรับรูปภาพและชื่อสาว ๆ  เกย์ออก
+ + +  เกย์ออก ดีมากเลยตั้งเอ๊ย

กำลังโหลดข้อมูล .....
นัทมีสนามมาแนะนำค่ะ  ไม่รู้สนใจกันไม๊
พอดีเพื่อนไปเตะบอลค่ะ อยู่ไม่ไกลจากปานนาคเท่าไหร่

สนามชื่อ SoccerPro ค่ะ  หญ้าเป็นหญ้าเทียมนะคะ

ถ้าเป็นสมาชิกรู้สึกจะแค่ 1000 บาทค่ะ  ถ้าปกติก็ 1200 (ต่อชั่วโมงนะจ๊ะ)

รายละเอียดลองดูที่ www.soccerprobkk.com ค่ะ    ยิ้มน่ารัก

เลวยั้นเงา
เอ๊อ สนามนี้น่าสน
เหมือนว่าราคาถูกกว่าสนามอื่นๆ ด้วยใช่ไหมคะ
แต่เข้าไปลึกกว่าที่เคยนิดนึง

(ไม่ได้เตะกะเค้าซะหน่อย  ไอ้มืดหมี)

แต่แนนสงสัยประสาคนไม่รู้เรื่องอะไร
หญ้าเทียมกับหญ้าจริง เวลาซ้อมหรือแข่ง ให้ผลต่อนักเตะต่างกันไหมคะ?

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
 ฮือๆ~  นึกว่าไม่มีคนสนใจ

พี่โอ๋บอกว่า อันนี้มันเป็นสนามฟุตซอลอ่ะ   

ฟุตซอล กับฟุตบอลธรรมดา นี่ แตกต่างกันตรงไหนเหรอคะ 

(นอกจากจำนวนนักเตะอ่ะ) 

เลวยั้นเงา
ข้อสงสัยเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ละ กร๊าก
รอท่านผู้รู้มาตอบ  กรี๊ดดดดด

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
ฟุตซอล: เล่นข้างละ 5 คน (ผู้รักษาประตู 1 คน เล่น 4 คน) ใช้สนามเล็ก (ใหญ่กว่าสนามบาสเก็ตบอลเล็กน้อย) พื้นปูด้วยยาง หรือหญ้าเทียมก็ได้ ปาร์เก้ก็มี แล้วแต่สนาม แต่สากลจะเป็นพื้นยางผสม

ฟุตบอลธรรมดา: คงหมายถึงสนามใหญ่ใช้มั้ย ก็เล่นข้างละ 11 คน เหมือนที่เล่นปัจจุบันครับ
ฟุตซอล: เล่นข้างละ 5 คน (ผู้รักษาประตู 1 คน เล่น 4 คน) ใช้สนามเล็ก (ใหญ่กว่าสนามบาสเก็ตบอลเล็กน้อย) พื้นปูด้วยยาง หรือหญ้าเทียมก็ได้ ปาร์เก้ก็มี แล้วแต่สนาม แต่สากลจะเป็นพื้นยางผสม

ฟุตบอลธรรมดา: คงหมายถึงสนามใหญ่ใช้มั้ย ก็เล่นข้างละ 11 คน เหมือนที่เล่นปัจจุบันครับ

นั่นแหละ
 เจ๋ง

แถมร้องเท้าฟุตซอล
เป็น ผ้าใบ

กติกาเหมือนฟุตบอลธรรมดาไม๊คะพี่โอ๋   

เลวยั้นเงา
กติกาเหมือนฟุตบอลธรรมดาไม๊คะพี่โอ๋   

ละม้าย
ต่างตรงลูกบอลจะเล็กลงตามสนามและผู้เล่น
การทุ่มจะไม่มี ถ้าลูกออกเส้นข้างสนามจะใช้ตั้งเตะเข้ามาแทน
โดยเอาลูกตั้งบนเส้น ห้ามเกิน 5 วินาที

อ๋ออออ   กรี๊ดดดดด

เลวยั้นเงา

Nothingness

โอ๋ ง่ะ

ฟุตซอลกับฟุตบอล

ต่างกันเรื่องของน้ำหนักและขนาดของลูกฟุตบอลที่ใช้เตะด้วยครับ  ปลื้ม

ผมเบอร์อะไรก็ได้ครับ

ชิ
 กรี๊ดดดดด
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6