หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: FontThai หน้า Download ใช้กับCS ?  (อ่าน 7868 ครั้ง)
Fontthai ในหน้า download อ่ะครับของ web นี้อ่า

ลง font แย้วใช้ได้ทุกอันเป่าครับ

พอดี load ไป 3 แบบ ลง font แย้ว

พอเข้า photoshop CS2 ก้อไม่เหง font นั้นให้เลือกเลย

>.< รบกวนบอกหน่อย
ใครก็ได้ช่วยแปลภาษาวิบัติเป็นภาษาไทยให้หน่อยครับ ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
T_T

อ่ะนะ

พิมแบบนี้ จนติดแย้วอ่ะ

พิมแค่เวลา คุย เองน๊า

แง้ๆ
แก้สักนิดซิคะ
จะชวนให้ตอบกว่านี้อีกเยอะ
Fontthai ในหน้า download อ่ะครับของ web นี้อ่า
ฟอนต์ไทยในหน้าดาวโหลดของเว็บนี้
ี้

ลง font แย้วใช้ได้ทุกอันเป่าครับ
ลงแล้วใช้ได้ทุกอันรึเปล่าครับ

พอดี load ไป 3 แบบ ลง font แย้ว
พอดีโหลดไป 3 แบบ พอลงฟอนต์แล้ว

พอเข้า photoshop CS2 ก้อไม่เหง font นั้นให้เลือกเลย
พอเข้า ฟตช. ก็ไม่เห็นฟอนต์นั้นให้้เลือกเลย

>.< รบกวนบอกหน่อย
รบกวนบอกหน่อย เอ๊ะประโยคนี้พิมพ์ถูกแล้้ว

ตอบครับ ตามปกติถ้าลงในเครื่องถูกต้องจะมองเห็นนะครับ

โอ้ว นี่เป็นกรณีศึกษาที่ดีของการใช้ภาษาวิบัติเลยครับ
ใช้จนติด จนลืมไปแล้วว่าภาษาไทยมันเป็นยังไง
ขอบคุณ จขกท ด้วยนะครับ คราวหน้าจะยกเป็นตัวอย่างให้คนที่ถาม เจ๋ง

ส่วนเรื่องคำตอบก็คือ ใช้ได้ครับ ถ้าลงฟอนต์เรียบร้อย
(วิธีการลงมีบอกไว้กับทุกฟอนต์ครับ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
-*-

ครับผม มันก็จริง เป็นแค่เรื่องการพิมพ์

ที่ผมเองก็คิดว่าเป็นเรื่องเล็ก

ขอบคุณครับที่ทำให้คิดได้ขึ้นมา
 (แจ๋ว แจ๋ว)
หน้า: [1]