หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนเด็กใครกลัวอะไรกันมั่ง...  (อ่าน 56474 ครั้ง)
มา่เรียนกีฏไหม
หนอน ด้วง มวนน่ารักหมด
ตัวบุ้งยังน่ารักเลย  กร๊าก
น่ารักนะ ถ้าไม่ติดว่ามันคัน ผมชอบมากเลย

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
หนอนน่ารัก  กรี๊ดดดดด
เลี้ยงหนอน อาหารขึ้นอยู่กับว่าเลี้ยงหนอนอะไรค่ะ
สำคัญต้องมีกิ่งก้านใบ ชะชะ ใบก้านกิ่งให้หนอนเกาะเป็นดักแด้
มีพื้นที่มากพอให้ดักแด้ สยายปีกเป็นผีเสื้อ
มิเช่นนั้นคุณจะทำให้ผีเสื้อพิการ ปีกแหว่ง
หรือปีกโตไม่สมบูรณ์ค่ะ

ถ้าทำได้หาลังกระดาษ ปิดพอไม่ได้หนอนกระดืิบหนี
หากิ่งไม้ยื่นๆ หน่อย ปักลงไปบนดินน้ำมันค่ะ
ส่วนอาหาร หนอนดอกรักกินใบรักแน่ๆ
หนอนแก้ว จะมีหนอนแก้วส้ม แก้วมะนาว
ก็หาพืชตระกูลซิตรัสให้กิน (ส้ม มะนาว มะกรูด ส้มโอ )
พอเค้าเป็นดักแด้ ก็แค่รอ ร๊อ รอ ให้ครบวงจร ผีเสื้อแสนสวยก็จะออกมาให้คุณเชยชม
คุณหนอนเลี้ยงง่ายไม่งอแงค่ะ กินแล้วถ่ายไม่ร้องกวนหนวกหูด้วย

เคยเลี้ยงด้วยตัวนึง  กรี๊ดดดดด

ตอนมันเป็นดักแด้โคตรลุ้นเลย

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ตูต้องเลี้ยงเยอะเลย
เพราะสตาฟระยะการเจริญเติบโตมันทำเป็นบอร์ด  ฮือๆ~
ใจร้าย ฆ่าแล้วไม่กิน  ฮือๆ~

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
ฆ่าเพื่อการศึกษานะ  ฮือๆ~
กำลังง่วงๆ เปิดมาดูเจอเจ้าตัวนิ่มๆเขียวๆ  อุทานออกมาเลย " โอ่ย"  เฮ้ย!?  ตกใจ
ไม่ชอบหนอนเหรอ  เกย์ออก
เกลียดจิ้งจก+จิ้งเหลน กับตุ๊กแกเฉยๆ

นอกนั้นจับได้หมด งู กบ คางคก หนอนด้น  กรี๊ดดดดด

ถ้าเอาตอนเด็กๆจริงๆ เกลียด การไปเรียนว่ายน้ำกับเรียนเปียโน
เพราะต้องไปเรียนตอนเช้าของวันเสาร์-อาทิตย์
อดดูการ์ตูนเลย เซ็ง  โวย

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ปลิงทะเล  น่ารักกว่าหนอนนะ ขอบอก  เกย์ออก

ตอนเด็กๆกลัวแมวดำมากเลยเเหละ ที่มืดๆนะ จ้องตามัน โหว ระทึก เหวอ

http://www.head2toeshop.com เครื่องสำอาง อาหารเสริม
เกลียดหนอนนนน  โวย โวย

เคยเจอหนอนแมลงวันอยู่ใต้ถุงขยะเป็นเบือเลย แทบอ้วก  เอือม
(เห็นสารคดีที่เค้าเอาหนอนมารักษา ถ้าเป็นผมนี่ฆ่ากันให้ตายจะดีกว่าครับ  อี๋~)
ผมเกลียดคนใจร้าย
ยั้ยยา า า า
 ลันล้า ลันล้า ลันล้า

ครับ ถ้ามันไม่มีใยเหนียวๆจะน่ารักขึ้น  ปลื้ม

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
1.กลัวการถ่ายรูป เเม่ชอบถ่ายรูป เราจะร้องงอแง ไม่ถ่ายๆ
2.กลัวหนังสือนิทาน เรื่อง หนูน้อยไม่ขีดไฟ เป็นหนังสือนิทานอย่างดีเลยนะ กระดาษอัดเเข็งๆ หนะ
เพราะว่า ตัวหนูน้อย ตาน่ากลัว เราจะเอาไปทิ้งทางหน้าต่างทุกที
พ่อเห็นต้องเอามาเก็บไว้ที่เดิม เราก็ทิ้งอีก วน ๆ อยู่อย่างงี้
3.กลัวตกนรก

อืมม นึกก่อน มีอีกเเหละ เเต่ตอนนี้ง่วง  หน้ามึน

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
กลัวผี แต่นอนกอดวิทยุฟังคณะนกฮูก(หรืออะไรสักอย่างที่เป็นรายการผีคล้ายๆ shockFM สมัยนี้)
เลิกกลัวตอนบวช(ผ่านป่าช้าบ่อยๆเพราะเวลาเข้าห้องน้ำต้องเดินผ่านป่าช้าตลอด มีศพเข้าวัดก็เคยไปจับๆดู..ฯลฯ)
อยู่บ้านคนเดียวจนชิน แต่เมื่อเย็นดูหนังเรื่อง อาจารย์ใหญ่(ศพ) ก็ขนลุกเล็กน้อย(ไม่รู้เพราะตกใจหรือปล่าว)  (อิอิ)

http://www.ThaiBuddy.com (ฟรีดิกชันนารี่ ชี้แล้วแปล)
ผมรู้เล็กน้อย
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14