หน้า: 1 ... 52 53 54 55 56 57 58 [59] 60 61 62 63 64 65 66

ผู้เขียน หัวข้อ: 11 พ.ค.FST พบ วิธิตา ถิ่นวังหิน  (อ่าน 319862 ครั้ง)
หรือว่าผม จะชอบแฮรี่ คีเวลเกินไป

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ถ้าสมต้น หาลายแทง ร้านเฮียโก้เจอ
สมต้นต้อง ขอฝากตัวกะเฮียเขา แน่นอน เจ๋ง

หรือว่าผม จะชอบแฮรี่ คีเวลเกินไป

ตรงหล่อ
หรือตรงเจ็บบ่อย

เบิ้ลๆ

แฮรี่ คีเวล ตอนผมดูเค้ามาแข็งเอเชี่ยนคัพ อย่านึกว่าเค้าช้า พี่แกวิ่งพรวดๆเลี้ยงครึ่งสนามไปยิงเฉย เข้าอีกตั้งหาก วิ่งเร็วมากนะครับ แบ็คไทยไล่ไม่ทันเลย(หรือว่ามันวิ่งช้าก็ไม่รู้) ตอนั้นไปเชียร์ขอบสนามเลย

สมาชิกสมาคมพ่อบ้านทหารบก
คือวิ่งอ่ะวิ่งเร็วนะครับเป็น คนที่สปีดต้นสูงมากๆคนหนึ่งเลยละ  แต่ไม่รุ้ ผมชอบหงุดหงิด ตอนมันชอบดึงเกมให้ช้า คือลักษณะทางบอลเหมือนไม่ใช่เกิดมาเพื่อเป็นฝ่ายรุก  แต่ก็ไม่เชิงรับซะทีเดียวประมาณว่าตัวพักบอล ถ้าใกล้หมดเวลาแล้วนำอยุ่ จะชอบเลี้ยงไปมุมธงแล้วก็ทำได้ดีตลอด ฮ่าๆ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ภาพรวมเกมส์เมื่อวาน

เราสู้เขาไม่ได้ตรงกองกลาง
(เมื่อเวลาบอลแพ้ ส่วนใหญ่จะแพ้จากจุดนี้เสมอๆ)

ยักษ์ วิธิตาและเพื่อนสมต้น เป็นคนบงการเกมส์ไว้หมดทั้งสองครึ่ง
จริงถ้าไม่ติดที่ผม แอ็คอาร์ท มากไปก็น่าจะยิงนำเขาก่อนสองเม็ด
แต่หลังจากสองเม็ดที่ผมหลุดไปยิงติดเซฟแล้ว โอกาสแบบนั้นแทบไม่เกิด

การเข้าทำของเรา ไม่สามารถลำเลียงบอลขึ้นมาได้
เมื่อไม่ได้เราต้อง โยนให้ตัวว่าง เป็นไปตามธรรมชาติเกมส์
แบบนี้ทำให้เราดูสูสีขึ้น ถึงจะโดนบุกมากกว่า

ผมมองว่า
ครั้งต่อไป เราก็อาจจะสู้เขาตรงกองกลางลำบากอีก
ฉะนั้น วิธีการเข้าทำแบบโบราณจึงยังเป็นที่น่าเอามาใช้
คือถ่างบอลออกปีก ให้พาไปใกล้ประตู
พาไปเตะมุม พาไปให้ได้ตั้งเตะ แบบนี้เรามีโอกาส
หรือ โยนให้ถึง ให้หน้าวิ่งเบียดเอาไปเข้าทำ

....
เหมือนตอน แข่งกะทีมพี่ขจร
เราก็แพ้ตรงกลาง มาสูสีตรงกลาง
ตอนต้นตาลลงมา และเขาเริ่มหมด
ส่วนตำแหน่งจุดอื่นเรา สูสีเขาหมด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2008, 16:37 น. โดย คุณโอ๋ (ระจัน) » บันทึกการเข้า

ระจันกร้าว นัดหน้าไม่แพ้แน่  กร๊าก

ลุงโอ๋ขอวิเคราะห์ด้วยครับ  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
จริงๆ เกมนี้วัดอะไรไม่ค่อยได้มากวัดได้ตรงที่เขายืนระยะ ปักหลักได้ดีกว่าเรา อ่านเกมออกกว่า
 อันนี้ก็อยู่ที่ประสบการณ์ พูดอะไรไม่ได้มากเพราะผมเล่นไม่ดี  กร๊าก  เอาเป็นว่านัดหน้าเอาใหม่

ต้องผ่านอนันดาไปก่อน

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เอ้อ มาว่าที่ เอ
เอเล่นบอลดีนะ ไม่เหมือนคนเล่นไม่เป็นเลย
ผมดูแล้วเนียนตา อ่านเกมส์บอลออก
อาจจะเพราะเป็นบุคลิกของคนเล่นกีฬา
ได้บอล จับบอล มีโอกาสมีแวว

ไปหาสตั๊ดเถอะ
นี่ไงของเอ

เอาแรงมาอีกหน่อย
และเอาแฟนมาด้วย  กร๊าก

เมื่อวานเอเล่นดีแล้วไง
รับผิดชอบด้านซ้ายด้วยนิ
ผมเดาว่า เอหากินทางกราบได้แหงๆ
เพราะ ช่วงยาว สปีดจิ้มวิ่งได้
เชิงบอล ค่อยๆ หัด
ของใหม่ ได้ทักษะ จิ้มบอลหนี
แล้ววิ่งไล่ให้ทัน แล้วจิ้ม แล้ววิ่ง
แบบนี้แจ่ม

ลูกที่เข้าตามาก คือที่วิ่งไล่บอลแล้วไปล้ม นั่นเอง เจ๋ง

ไม่ได้ล้มนะครับ เขาเรียกสไลด์   ชิ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
สไลด์ เขาเอาตูดและหลังลง
เอเอาหน้ากับหัวเข้าลงนั่นมันเรียกสล้มด์

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
งั้นเมื่อวานผมสไลด์หน้าโกล์ำไป2ที่ถ้วน

สมาชิกสมาคมพ่อบ้านทหารบก
เพื่อนผม เขาอยากร่วมเป็สาวกด้วย เขาบอกว่าสนุกดี แต่เขาไม่ได้ใช้เน็ต ก็คงให้เขามาช่วยซ้อมเป็นครั้งๆ ไป (ตัวหาร)

ขอวิเคราะห์สักนิด

อย่างที่โอ๋บอก FST ขาดกองกลางบี้เกม ตัดเกมคู่ต่อสู้ ขาดตัวต่อบอลขึ้นมา ดูเป็นรองไปนิดหนึ่ง

ส่วนกองหลังก็ยังพอรับมือไหว

ส่วนแดนหน้าถ้ามีใครไปเล่น ไปชิ่งบอลกะโอ๋ได้อีกสักคนนะ มีเฮแน่ๆ ครับ ได้ลุ้น ได้เชียร์  โอ๋พาบอลไปป่วนกองหลังได้ โอกาสยิงก็มีนะ

สังเกตดูเมื่อวาน แนวรับด้านข้างเขาไม่ค่อยแน่น หลุดหลายลูก แต่เจาะไปตรงกลาง ลำบากนิดหนึ่ง

แบบนี้ ... ล้างตา ครับ ขอแมชต์ล้างตาครับ พี่โอ๋.... จัดไป

หน้า: 1 ... 52 53 54 55 56 57 58 [59] 60 61 62 63 64 65 66