หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 ... 27

ผู้เขียน หัวข้อ: UFOววว...ใครเชื่อบ้าง?  (อ่าน 167076 ครั้ง)
ผจก ไม่มีแหล่งข่าว ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผจก ไม่มีแหล่งข่าว ง่ะ

เขาอ้างอิง บีบีซี เชียวนะ

ผมว่า คนอัพเว็บ ผจก ต้องบ้า มนตด แหง
เพราะ ลงข่าว มนตด บ่อยมาก คริคริ

อยากเห็นมั่ง... หื่น

TT^TT ,, เปิดพจนานุกรมทีสิ !! คำว่า "อนาคต" คืออะไร ?
*ไม่มีกระจู๋ทางดาราศาสตร์เลย เอามันตรงนี้แหละ

ความเหมือนที่แตกต่าง

ซ้าย กาแลคซี่ M101 เราถือว่ากาแลคซี่นี้มีระบบการหมุนสมบรูณ์แบบ
ขวา ไต้ฟุ่น รามสูร อภิมหาพายุระดับ4 (God finger) วันที่ 11/5/2008

เหมือนกันตรงที่ มันเป็นความสมบรูณ์แบบ ทั้งคู่

รูปที่2

สิ่งมีชีวิตตั้งต้นของโลกเรา
น่าจะเป็นบรรพบุรุษของสิ่งมีชีวิตทั้งหมดในโลกเลยนะ

ที่แน่ๆ ผมจำไม่ได้ว่า มีปู่ทวดรูปร่้างหน้าตาแบบนี้  ลันล้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2008, 01:20 น. โดย แน็ก » บันทึกการเข้า

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
จักรวาลความรัก

ตามปรกติทั่วไปแล้ว ดาวฤกษ์ ส่วนใหญ่ในเอกภพนี้ จะมีคู่ครอง โคจรอยู่เคียงข้างกันจนกว่าจะเกิดการสิ้นอายุขัย
อาจเป็นเพราะแรงดึงดูดที่มีมากมายมหาศาลเลยทำให้ทั้งคู่เข้าหากัน และด้วยแรงโน้มถ่วงของตนเองก็ไม่ทำให้กระทบกระทั่งกัน
จนแตกดับทั้งคู่ แต่ กรณี ดาวฤกษ์ที่ครองคู่นี้ บริวารน้อยใหญ่จะเข้าใกล้ไม่ได้เลย วงวิถีของดาวบริวาร จะห่างมาก

เปรียบได้กับความรัก ด้วยเสน่ดึงดูดกัน หรืออะไรบางอย่างทำให้มาใกล้กัน แต่ก็มีระยะที่เหมาะสมถึงอยู่ร่วมกัน เพื่อนฝูงคงเข้าไปเกี่ยวมากไม่ได้
นอกจากอยู่ห่างๆเรื่องของทั้ง2 แต่ก็อยู่ ไม่ทิ้งหาย

ดวงอาทิตย์ เจ้าคงเหงาหงอย ไร้คู่ เหมือนดาวฤกษ์อื่นๆ หลบออกมาอยู่ห่างๆของกาแลคซี่ และวิ่งหาคู่ ที่อยู่ห่างออกไป หลายปีแสง
เจ้าดวงอาทิตย์โง่ คงหลงรัก ซีรีอุส ดาวฤกษ์ที่สุกใสสว่างสวย แต่ไม่รู้เลยว่า ซีรีอุสมีคู่ของเค้าอยู่แล้ว (ซีรีอุสB) อยู่ใกล้กันมากจน
เจ้ามองไม่เห็น(ซีรีอุสB แทบจะพื้นผิวชนกันกับ ซีรีอุส) แต่ในเมื่อตัดสินใจแล้ว คงไม่มีใครคัดทานเจ้าได้ ดวงอาทิตย์

รึว่าเจ้าจะมองไปทางไหนเจ้าก็เห็น ดาวฤกษ์เช่นเจ้า ต่างมีคู่
เอาเถอะวิ่งไปเถอะตามที่ใจเจ้าปราถานา ยิ่งเข้าใกล้ไปเท่าไหร่ เขาก็ยิ่งห่างออกไป
เมื่อไหร่เจ้าจะมองเห็นว่า เขาที่เจ้าวิ่งหา นั้นก็มีคู่อยู่อย่างสนิทแนบแน่น หรือว่าเจ้ารับความจริงไม่ได้ที่ เจ้าคือดาวฤกษ์ดวงเดียว
ในแถวนี้ที่ไร้คู่

เจ้ามีเพื่อนอยู่ตั้ง มากมาย หนึ่งในนั้นคือโลกที่เจ้าให้ความอบอุ่นให้ เจ้ารักมนุษย์ไหม?
มนุษย์ก็มีคู่ และก็ไม่มีคู่ เหมือนเจ้าแหละ เจ้าจะมองเห็นหรือเปล่า เราเป็นเพื่อนกันนะ ดวงอาทิตย์...

ฉันกับนายคล้ายๆกัน...

ว่าไปถ้าเจ้ามองไปทางไหนก็มีแต่เค้าคู่กัน ดาวเคราะห์ รัก ดวงจันทร์ ดาวฤกษ์ รัก ดาวฤกษ์
กาแลคซี่ รัก กาแลคซี่ ก็มีนะ แม้หัวใจของกาแลคซี่จะเป็นหลุมดำ แต่หลุมดำก็ดึงดูดกันและกัน
แม้แต่กาแลคซี่ที่เจ้าอยู่ ก็ยังดึงดูด กาแลคซี่นึงเข้ามาเพื่อผสมผสานกันเป็นหนึ่ง (ทางช้างเผือก และ แอนโดรเมด้า)

(NGC 2207 และ IC 2163)

ทั่วทั้งเอกภพ มีแต่การหาคู่ บ้างก็มีคู่มากกว่าหนึ่ง แต่ส่วนใหญ่ มีคู่ครองแต่ คู่ๆไป หากเป็นดาวฤกษ์เช่นเจ้า
เจ้าเป็นดาวฤกษ์ มีพลังงานจากภายในเจ้าเอง เจ้าก็คงเหมือนพวกที่ต้องการคู่ครองแค่หนึ่งเดียว
เจ้าดาวเคราะห์ต้องอาศัยพลังงานจากแหล่งอื่น บ้างบางดาวก็มีคู่หลายดวง เป็นการอาศัยพึ่งพากัน
โลกของฉันหากไม่มีดวงจันทร์ ก็คงไม่มีสภาพแบบนี้ คงจะลอยเป็นดินกลมๆ และมีน้ำอยู่ใต้ดิน นิ่งๆสงบๆ
ไม่มีชีวิตและสีสันอย่างทุกวันนี้

ฉันเสียใจนะที่จะบอกว่านักวิทยาศาสตร์ของเราบอกว่า เจ้า มีอายุอีกไม่ถึง 5000ล้านปี
และเจ้าจะไม่ได้พบคู่ของเจ้าเลยจนวันเจ้าดับสูญ....
แต่ฉันคงมองเจ้าผิดไป เจ้าคงไม่คิดเช่นนั้น เพราะถ้าเจ้าคิดเช่นนั้น เจ้าคงหยุดไม่วิ่งดิ้นรนอีกต่อไป

(ดวงอาทิตย์ - ดาวฤกษ์ที่เหงาที่สุดในจักวาล)

// เออ
ขนาดของ Sirius ใหญ่โตกว่าดวงอาทิตย์มาก ถ้าดวงอาทิตย์ไปใกล้ๆได้จริงคงถูกกลืนหายไป
เช่นเดียวกัน Polaris นี่เหมือนหย่าๆก็จริง แต่ไม่ทันจะเอื้อมมือแตะ คุณเธอคงหายใจเข้าพ่อดวงอาทิตย์หายไป
ดวงอาทิตย์ตัวเล็กเท่าไวรัสของเธอเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2008, 08:09 น. โดย แน็ก » บันทึกการเข้า

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
โอ้  (แจ๋ว แจ๋ว)
 (แจ๋ว แจ๋ว) เอามาอีกน้่า เจ๋ง

ผมเข้าเว็บ เล็กนิ่มที่เปิดให้ดูดาวไม่ได้เสียดายแฮะ

ขอขุดนิดนึงครับ ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกันรึเปล่า  กร๊าก

ยาน Phoenix ลงจอดบนดาวอังคารได้เรียบร้อยแล้วครับ

ทีนี้ก็มารอลุ้นกัน ว่าจะเจออะไรบ้างรึเปล่า  กรี๊ดดดดด

Phoenix Mars Lander มีรูปจากดาวอังคารให้ดูครับ

ปล. ใช้เวลา 10 เดือนแหน่ะ ว่าจะถึงดาวอังคาร

... กอล์ฟจ๊ะ
ขอขุดนิดนึงครับ ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกันรึเปล่า  กร๊าก

ยาน Phoenix ลงจอดบนดาวอังคารได้เรียบร้อยแล้วครับ

ทีนี้ก็มารอลุ้นกัน ว่าจะเจออะไรบ้างรึเปล่า  กรี๊ดดดดด

Phoenix Mars Lander มีรูปจากดาวอังคารให้ดูครับ

ปล. ใช้เวลา 10 เดือนแหน่ะ ว่าจะถึงดาวอังคาร

(แจ๋ว แจ๋ว) +

เชื่อว่ามีมนุษย์ต่างดาวตั่งแต่ดู x-files แล้วครับ

กาก
เชื่อนะครับว่ามีมนตด เพาะว่าจักรวาลออกจากว่้างขวางการคิดว่ามีแต่เรานี่มันช่างน่าเปล่าเปลี่ยวน้าาาาาา
อาจารย์ที่โรงเรียนเชี่ยวชาญเรื่องวบกอมและมนตดครับ หมีโหด~

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
วมต-ผจก-ต้องมี บก ข่าว เชื่อเรื่อง มนตด

http://www.manager.co.th/Around/ViewNews.aspx?NewsID=9510000062358

สุดพิลึก! สื่อเวียดนามประโคมข่าว “ยูเอฟโอระเบิด” 

โดย ผู้จัดการออนไลน์ 29 พฤษภาคม 2551 02:03 น.

เอเจนซี – สื่อเวียดนามรายงานข่าววัตถุลึกลับบนท้องฟ้า หรือยูเอฟโอ
ระเบิดบนเกาะชื่อดังทางตอนใต้ของเวียดนาม
1 วันหลังจากกองทัพอากาศกัมพูชาเพิกถอนรายงานข่าวอุบัติเหตุเครื่องบินตกปริศนา

สำนักข่าวเวียดนาม (วีเอ็นเอ) รายงานว่า ชาวบ้านบนเกาะฝูเกวื๊อก
ในจังหวัดเกียนยางของเวียดนาม ซึ่งตั้งอยู่ห่างจากชายฝั่งจังหวัดกัมโป้ตของกัมพูชา
ไปประมาณ 10 กิโลเมตร พบชิ้นส่วนโลหะสีเทาหลายชิ้นตามแนวชายฝั่ง
รวมถึงชิ้นหนึ่งซึ่งมีความยาวถึง 1.5 เมตร

“เหตุระเบิดเกิดขึ้นกลางอากาศเหนือพื้นดินประมาณ 8 กิโลเมตร
บางทีมันอาจจะเป็นการระเบิดของเครื่องบินลำหนึ่ง
แต่ทางการยังไม่สามารถระบุได้ว่าเครื่องบินลำดังกล่าว
เป็นเครื่องบินของพลเรือนหรือเครื่องบินทหาร”
สำนักข่าววีเอ็นเอระบุในรายงานข่าวซึ่งใช้หัวข้อข่าวว่า
“ยูเอฟโอระเบิดบนเกาะฝูเกวื๊อก”

ขณะที่ทางการเวียดนามได้ส่งทหารไปยังจุดเกิดเหตุ
เพื่อตรวจสอบซากชิ้นส่วนโลหะที่ตกอยู่ รวมถึงค้นหาผู้รอดชีวิต
ด้านเจ้าหน้าที่ท้องถิ่นได้ติดต่อไปยังสายการบินต่างๆ
ของเวียดนาม กัมพูชา และไทย
แต่ไม่ได้รับรายงานว่ามีเครื่องบินประสบอุบัติเหตุแต่อย่างใด

ก่อนหน้านี้เมื่อวันอังคาร (27) ชาวบ้านในจังหวัดกัมโป้ตของกัมพูชา
เล่าว่า พวกเขาได้ยินเสียงระเบิดดังกึกก้อง
ก่อนที่จะพบชิ้นส่วนโลหะเล็กๆ หลายชิ้นตามแนวชายฝั่งในวันถัดมา (28)

ขณะที่คงมุนี รองผู้บัญชาการทหารอากาศกัมพูชา
กล่าวเมื่อวันอังคาร (27) ว่า เขาได้รับรายงานว่ามีเครื่องบินของต่างชาติ
ลำหนึ่งประสบอุบัติเหตุตกในจังหวัดกัมโป้ต แต่ได้ปฏิเสธข่าวดังกล่าวในเวลาต่อมา

รูปเหมือนเห็ดเลย  กรี๊ดดดดด
เชื่อว่ามีนะ มนุษย์ต่าวดาว
เพราะมันยังมีกาแล็คซี่อื่นๆ อีกเพียบเลย
เราเป็นแค่ส่วนเล็กๆเอง

แต่ไม่เคยเห็นอะ
อยากเห็น อยากเห็น
คงตื่นเต้นน่าดูเลย  เกย์ออก

หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 ... 27