หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 27

ผู้เขียน หัวข้อ: UFOววว...ใครเชื่อบ้าง?  (อ่าน 167079 ครั้ง)
เอาแล้วเว้ย งานเข้า

11 มิติ
มีอะไรมั่งครับ

เอาแล้วเว้ย งานเข้า

11 มิติ
มีอะไรมั่งครับ

ไหว้ ขอโทษนะครับ รายงานเรื่อง11มิติ ตามทฤษฎีสตริง ยาวมากและ อธิบายยืดเยียด
ค้นหาเอาเองนะ  กร๊าก
(มีแน่)

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ

ทฤษฎี บิ๊กแบงคเคยอ่านเหมือนกันครับ
แต่สำหรับผม จักรวาลก็คือจักรวาล  หมีโหด~

มันใหญ่จนอธิบายไม่ถืก และไม่น่าจะแปลกถ้าจะมีสิ่งมีชิวิตเผ่าพันอื่น ที่อาจเหมือน หรือไม่เหมือนมนุษย์
ตอนเด็กๆ เคยคิดแบบต่อต้านนักวิทยาศาตร์เวลาเค้าบอกว่าดาวดวงนี้ๆมีภูมิประเทศไม่เหมือนโลก ไม่มีทางมีสิ่งมีชิวิตได้
ผมก็ได้แต่นั่งคิดว่า สิ่งมีชีวิตชนิดอื่นต้องใช้ปัจจัยในการดำรงชีวิดเหมือนมนุษย์เหรอ ไม่มีทางเป็นไปได้เลยเหรอ ที่สิ่งมีชีวิตเหล่านั้นหายใจโดยใช้ก๊าซคาร์บอนไดออกไซด์ หรืออะไรที่แตกต่าง (อิอิ)

หรือมนุษย์ คือ มนุษย์ต่างดาว หมีโหด~

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight
ไหว้ ขอโทษนะครับ รายงานเรื่อง11มิติ ตามทฤษฎีสตริง ยาวมากและ อธิบายยืดเยียด
ค้นหาเอาเองนะ  กร๊าก
(มีแน่)

แหมน่าเอามาย่อยให้ คนผ่านไปมาอ่านสักหน่อย

ผมว่าถ้ามีคน เข้าใจไอ้ 8 มิติ ที่เพิ่มมาอย่างถ่องแท้
ไม่แน่ รูหนอน วาร์ป ในอวกาศอาจจะมีทางเป็นไป

ทฤษฎี บิ๊กแบงคเคยอ่านเหมือนกันครับ
แต่สำหรับผม จักรวาลก็คือจักรวาล  หมีโหด~

มันใหญ่จนอธิบายไม่ถืก และไม่น่าจะแปลกถ้าจะมีสิ่งมีชิวิตเผ่าพันอื่น ที่อาจเหมือน หรือไม่เหมือนมนุษย์
ตอนเด็กๆ เคยคิดแบบต่อต้านนักวิทยาศาตร์เวลาเค้าบอกว่าดาวดวงนี้ๆมีภูมิประเทศไม่เหมือนโลก ไม่มีทางมีสิ่งมีชิวิตได้
ผมก็ได้แต่นั่งคิดว่า สิ่งมีชีวิตชนิดอื่นต้องใช้ปัจจัยในการดำรงชีวิดเหมือนมนุษย์เหรอ ไม่มีทางเป็นไปได้เลยเหรอ ที่สิ่งมีชีวิตเหล่านั้นหายใจโดยใช้ก๊าซคาร์บอนไดออกไซด์ หรืออะไรที่แตกต่าง (อิอิ)

หรือมนุษย์ คือ มนุษย์ต่างดาว หมีโหด~

อันนี้เห็นด้วยกับโตน    เจ๋ง

เลวยั้นเงา
หายใจเอาควันรถไป นี่เข้าทาง อ.เทพพแนม เลยนะ  กร๊าก

กร๊าก  เฮ้ย  นัทชอบดูแกเวลามาออกสัมภาษณ์เกี่ยวกับพวกมิติลี้ลับอะไรพวกนี้นะ   

เลวยั้นเงา
เอาละว้อย  อ.เทพ นั่นก็บอกว่า เขาใช้ คาบอนไดออกไซน์ในการหายใจนะเออ  เอาละเริ่มเข้าเค้า  หมีโหด~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ไม่แน่ๆ
ผมอาศัยในใจกลางเมือง
อาจจะมีเชื่อ มนดต

เอาละ เข้า กาเหว่าที่บางเพลง

เริ่มตามไม่ทัน  หน้ามึน หน้ามึน หน้ามึน

กร๊าก กร๊าก

กำลังตามอ่านเรื่องมิติทั้ง 11  เจ๋ง

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
ย่อยเรื่อง11มิติให้พอเข้าใจง่ายๆ ด้วยหลักเข้าใจของตัวผมเองนะ

มนุษย์ใช้ประสาทสัมผัสรับรู้หยาบได้3มิติ กว้าง ยาว สูง
มิติที่ 4 คือเรื่องของเวลา ที่กำหนด มิติที่ 5 พิกัด มิติที่6 ตรีโกณ
มิติที่ 7 ค่าทรงกระบอก มิติที่ 8 ค่าทรงกลม มิติที่ 9 ค่ามุมฉากต่อทรงกระบอก
มิติที่ 10 ค่าทรงกระบอกต่อทรงกลม มิติที่ 11 ค่าทรงกลมต่อมุมฉาก

ทั้งหมดที่ว่ามา เราเรียนมาตั้งแต่ม.ปลายทุกคนแหละ แต่ไม่มีใครบอกเราว่ามันคือค่ามิติจักรวาล

ย่อยเหลือแค่นี้แล้วกัน รายละเอียดปลีกย่อยมันคงไม่ตรงกับที่อธิบายสั้นๆนั้นนัก

ปล.ผมไม่รับประกันความถูกต้องนะ สติปัญญายังด้อยนัก

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ

ย่อยเหลือเกิน  (เหงื่อแตกพลั่ก)

เคยอ่านหนังสือชื่อเรื่อง "ร้ายสาระ" ว่ามีโพรงขนาดใหญ่ที่ขั้วโลก​ (เหนือหรือใต้ผมจำไม่ได้แล้ว)

ไม่แน่มนุษย์ต่างดาวอาจจะมาจากใต้โลกเรานี่เอง  อืมมมมห์

perfectionist
ที่อ่านมาไม่เหมือนของน้าแน็กแฮะ

ก็คือปัจจุบัน ทฤษฎีสัมพันธภาพทั่วไปที่ใช้อธิบายเรื่องแรงโน้มถ่วง หรืออะไรต่างๆนาๆ ในฟิสิกที่เราเรียนเนี๊ย
มันสามารถอธิบาย และ ทำนายสิ่งต่างได้ถูกต้องแทบทั้งสิ้น และ ได้รับการพิสูจน์มานักต่อนักแล้ว

แต่!!

มันกลับใช้การไม่ได้เลย เมื่อเจอกับสภาพแวดล้อมของพลังงานสูงมากๆ

มันก็เลยเกิด String theory ขึ้นมา ซึ่งเค้าบอกว่าหากจะให้ไอทฤษฎีที่ว่าเป็นจริงขึ้นมาเนี๊ยยจะต้องคิดในรูปแบบอย่างน้อย 10 มิตินู่นน
แต่ที่มนุษเราพอสัมผัสได้ทุกๆวันนี้มีแค่ 4 มิติคือ(x, y, z, t)กว้าง ยาว สูง เวลา ส่วนไอมิติที่เหลือที่ยังสัมผัสไม่ได้นี่เรียกรวมๆว่า Extradimension
คือมันต้องมีถ้าจะใ้ห้ทฤษฎีนี้เป็นจริง แต่ยังไม่เป็นรูปธรรม

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight
จริงๆ แล้วมนุษย์ต่างดาว มาฝังตัวอยู่ใต้ดินโลกเรานานแล้วครับ  รอเวลา ผุดขึ้นมาทำลายล้างโลก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
นั่นไงเริ่มปล่อยของกัน เจ๋ง

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 27