หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 27

ผู้เขียน หัวข้อ: UFOววว...ใครเชื่อบ้าง?  (อ่าน 167091 ครั้ง)
เชื่อว่ามีค่ะ
แต่เชื่อว่ายังหาหลักฐานไม่ได้ เกย์ออก

แค่เชื่อว่ามีผมจะ +  กร๊าก

อันนี้ภาพในประเทศไทยครับ ... คาดว่าถ่ายโดยนศ.เทคนิกการแพทย์

ภาพนี้คือภาพไข่พยาธิไส้เดือนครับ  หมีโหด~

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย

เชื่อว่ามีนะคะ ถึงแม้จะยังไม่เคยเห็นกับตาตัวเอง

จักรวาลตั้งกว้างใหญ่ จะให้มีแค่โลกเราอย่างเดียวจะเป็นไปได้เหรอ  กรี๊ดดดดด

ภาพนี้คือภาพไข่พยาธิไส้เดือนครับ  หมีโหด~
กร๊าก กร๊าก กร๊าก

Las Noches Rubicundior

(อิอิ)
ผมถึงบอก
จักรวาลขนาดย่อม อาจจะย่ออยู่ในนั้นอีก

แมนอินแบล็ค

เชื่อว่ามีจริงค่ะ    เจ๋ง

เลวยั้นเงา
ผมว่ามีอยู่แล้วล่ะ

แต่โอกาสที่จะมาเจอกันมีน้อยมากๆ นะผมว่า

เพราะกว่าจะมีอีกโลกนึงที่สภาพแวดล้อมใกล้เคียงเรา วิวัฒนาการจนฉลาดเหมือนมนุษย์ได้

ผมเคยอ่านว่าหากมีก็ห่างออกไปไม่น้อยกว่า หมื่นล้านปีแสง (ไม่รู้สำรวจยังไง)

คิดดูนะครับ ขนาดแสงเดินทางยังใช้เวลา หมื่นล้านปี (ตามทฤษฏีสัมพัทธภาพแล้วไม่มีอะไรเคลื่อนที่ได้เร็วกว่า หรือเท่ากับแสงได้)

ถ้าเราสามารถส่องกล้องไปมองดาวนั้นได้จริงๆ

เราก็เห็นเหตุการณ์เมื่อหมื่นล้านปีก่อน ซึ่งอาจจะยังไม่มีอะไรก็ได้

แล้วอย่างนี้เมื่อไหร่จะหากันเจอ  ง่ะ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
        เชื่อว่ามี แม้จะไม่เคยเห็นก็ตาม

เพราะคิดว่า หลายสิ่งหลายอย่างในโลกนี้  ก็เกิดขึ้น ตั้งอยู่ และดับไป

โดยที่เราไม่เคยรู้  

ดังนั้นจะเพิ่มเรื่องนี้อีกซักเรื่อง  ก็ไม่น่าแปลกใจแต่อย่างใด ลันล้า

ป.ล. มีเพื่อนเคยเห็นด้วยล่ะ ลอยอยู่แถวสวนยาง ตรงอ.นาสาร ที่สุราษฏร์ฯ

เมื่อตอนเรียนม.6 (ก็ราว10ปีมาแล้ว ฮือๆ~) มันบอกว่าคนจอดรถดูกันเต็มเลย

ตอนนั้นจำได้ว่าอยากเห็นมาก ถึงขนาดบอกพ่อว่าขับรถไปดูกันเถอะ กร๊าก

เอ้อน่าสนุกมี คำในพระไตรปฎก มาให้อ่านมั่งไหม

วันก่อน ฮอว์กิง
เพิ่งออกข่าวว่า
สิ่งมีชีวิตต่างดาว ถ้ามี
อาจจะไม่มี ดีเอ็นเอ
คือยังไม่พัฒนา

เพิ่มเติมครับ เผื่อบางคนยังไม่ได้อ่าน

http://www.manager.co.th/Science/ViewNews.aspx?NewsID=9510000047022

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
มาดูๆแล้ว โลกเราเล็กกะติ๊ดเดียวเมื่อเทียบกับเอกภพ
แต่ให้ตายเถอะ คนบางคนทำยังกับตัวเองใหญ่คับฟ้ามาจากไหน

ระวังจะใหญ่จนไม่มีที่จะอยู่นะครับ หมีโหด~

(โพสต์มามันเกี่ยวกับเรื่อง UFO ตรงไหน ง่ะ)
ผมเชื่อว่ามีครับ

เหมือนที่เชื่อว่าผีมี

เวรกรรมมี

นรกสวรรค์มี

แต่พิสูจน์ด้วยทางวิทยาศาสตร์ยังไม่ได้เท่านั้นแหละ

เป็นอกาลิโกครับ

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
จักรวาลออกจะใหญ่ มันน่าจะมี
แต่ไม่เชื่อว่าจะเป็นแบบในหนัง

อ่านหนังสือของวินทร์มา
เขาบอกว่า  ครูเคยสอน
ว่าหากมนุษย์ดาวอังคารมีจริง
จะต้องมีปอดที่ใหญ่มาก

นานาสงสัยเหมือนเค้าเลย ว่าทำไมต้องใช่ปอดหรือมีอวัยวะเหมือนคน  กร๊าก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
จักรวาลออกจะใหญ่ มันน่าจะมี
แต่ไม่เชื่อว่าจะเป็นแบบในหนัง

อ่านหนังสือของวินทร์มา
เขาบอกว่า  ครูเคยสอน
ว่าหากมนุษย์ดาวอังคารมีจริง
จะต้องมีปอดที่ใหญ่มาก

นานาสงสัยเหมือนเค้าเลย ว่าทำไมต้องใช่ปอดหรือมีอวัยวะเหมือนคน  กร๊าก

มนุษย์เรายังไปไม่ถึงดาวอังคารเลยเนอะ
ผมหาคลิป ที่มีภาพถ่ายยานที่นาซ่าส่งไปดวอังคารไม่เจอ
เป็นเรื่องฮือฮามาก มันมีบางอย่างคล้ายๆ จะมีป่าสน มีอะไรด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 เม.ย. 2008, 14:56 น. โดย โอ๋ ระจัน...ผ่านมา » บันทึกการเข้า

เกดก็เชื่อว่านอกจากโลกคงมีดาวอื่นๆบางดวง ที่ก็มีสิ่งมีชีวิตเหมือนกัน

แต่ก็ไม่รู้ว่าหน้าตาสิ่งมีชีวิตนั้นจะเป็นยังไง รูปร่างแค่ไหน แต่ไม่คิดว่าโลกเป็นที่เดียวที่มีสิ่งมีชีวิตค่ะ

แต่ก็นั่นล่ะ นักบินอวกาศยังสำรวจกันไม่พบ ไม่รู้ไปซ่อนอยู่ที่ไหน  กรี๊ดดดดด

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
เกดก็เชื่อว่านอกจากโลกคงมีดาวอื่นๆบางดวง ที่ก็มีสิ่งมีชีวิตเหมือนกัน

แต่ก็ไม่รู้ว่าหน้าตาสิ่งมีชีวิตนั้นจะเป็นยังไง รูปร่างแค่ไหน แต่ไม่คิดว่าโลกเป็นที่เดียวที่มีสิ่งมีชีวิตค่ะ

แต่ก็นั่นล่ะ นักบินอวกาศยังสำรวจกันไม่พบ ไม่รู้ไปซ่อนอยู่ที่ไหน  กรี๊ดดดดด

เกดต้องมาจากโลกแห่งการกินจุ แน่ๆ  เจ๋ง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 กร๊าก

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 27