หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณ "จอนจัด" ผ่าตัดไส้ติ่ง  (อ่าน 93972 ครั้ง)
ไอ้แผลเป็นคีลอยด์ (keloid?) นี่หน้าตามันเป็นยังไงเหรอ งง

ฮือๆ~

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
http://webboard.mthai.com/7/2006-06-24/246528.html คีลอยด์(รอย)แผล

by หมอแมวฮะ

ก้าวแรกที่พลาดพลั้ง คือก้าวหลังที่มั่นใจ ก้าวแรกที่เสียไป คือก้าวใหม่ที่ได้มา...
โอ๊ะ
ขอบคุณค่า ไหว้+

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
เพิ่งได้ดูคลิปรายการค่ะ ฮาอย่างได้ความรู้จริงๆ เลย  กร๊าก

ยังไงก็หายเจ็บไวๆ นะคะ .. ตอนนี้อย่าเพิ่งขำมากนะคะ

มีข่าวประกาศครับ ตา ผ่าตัดไส้ติ่งคืนนี้นะครับ

ที่ รพ ราชวิถี ตึก 72 ปี ชั้น 7 โซนหญิงเหนือ เตียง 19

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อ้าว เห้ย  โวย
ขอให้หายในเร็วไวครับ  ผ่าใส้ติ่งนี่ ต้องนอนโรงบาลกี่วันครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 ไหว้ หายไวๆนะครับ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
น้องตาหายไวๆนะ

ตามาถึง กทม เมื่อเช้า หกนาฬิกา

รายงานมาตั้งแต่อยู่บนรถไฟแล้วว่าปวดท้องๆ ก็บอกไม่มีไรหรอกไส้ติ่งแน่ๆ  หมีโหด~

พอมาถึงมันปวดหนักขึ้นพอดี จนร้องไห้ เลย ต้องพาไป รพ

ไปถึง รพ ราชวิถี ตั้งแต่เช้า ดูเหมือนว่าจะยุ่งๆ แต่พอลองดู แล้ว เป็นระบบดีนะ เร็วดีด้วย  กรี๊ดดดดด

แต่อาการปวดของตา ดันไปคล้ายอาการอื่นอีกสามอาการ โดยต้องไป ศัลยแพทย์ นรีเวช และหมอไส้ติ่ง

กว่าจะรู้อาการก็เย็นแล้ว

ตอนนี้ก็รอลุ้น ตอนผ่าครับ โดนนางพยาบาลไล่ให้กลับบ้าน รอคิวผ่าตัดอยู่ น่าจะภายในคืนนี้ละครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ฝากเยี่ยมน้องตาด้วยนะ
ขอให้หายดี และแข็งแรงได้เร็วๆ ค่ะ

ขอบคุณทุกคนครับ คาดว่าอาทิตย์นี้ ตาอาจจะไม่ได้ไปเตะบอลด้วยนะครับ

ไม่ต้องเสียใจนะครับ เอไปแทนตาเอง

ขอให้น้องตาหายไวๆนะ 

แล้วเอไม่ต้องดูแลน้องตาเหรอ
น้องตาสู้ๆ นะ ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
นั่นซิ  เอ ต้องเตะบอลด้วย ต้องดูแลน้องตาด้วยดังนั้น พาน้องตามาดูแลที่สนามบอล  หมีโหด~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19