หน้า: 1 ... 40 41 42 43 44 45 46 [47] 48 49 50 51 52 53

ผู้เขียน หัวข้อ: ของแพง  (อ่าน 183317 ครั้ง)
วันที่ตัวเองรู้สึกร่ำรวยก็คงจะ..

เป็นวันที่กวางกลับไปทานข้าวที่ร้านแม่

กับวันที่กวางได้ไปกินข้าวที่เพื่อนเลี้ยง

อิ่มจังตังค์อยู่ครบ  ฮิ้ววว
วันที่กวางได้ไปกินข้าวที่เพื่อนเลี้ยง

อิ่มจังตังค์อยู่ครบ  ฮิ้ววว

มิน่าคนถึงชอบเกลียดคนรวย  กร๊าก
สกายลาร์คที่โลตัส ขึ้นราคาอย่างละ 5 บาท 10 บาท
จากที่ก่อนนี้แค่อาทิตย์มันยัง 25-35 อยู่เลย นี่ขั้นต่ำ 40 แล้ว ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อยากรู้อ่ะ เราชอบกินกุ๊งกิ๊ง (วุ้นเส้นต้มยำ) ห่อละ 8 บาท
ทำไมมันถึงแพงกว่ามาม่า (บะหมี่เส้นเหลือง) ห่อละ 5 บาท ตอนนี้เป็นห่อละ 6 บาทใช่ไหม
แต่วุ้นเส้นต้มยำยัง 8 บาทเหมือนเดิม  งง  ต้นทุนวุ้นเส้นมันแพงกว่าหรอ

ไม่รู้เหมือนกันครับ
ไม่เคยกินวุ้นเส้นจากพวกซอง ๆ แบบนี้เหมือนกัน
มันจะอร่อยเท่า วุ้นเส้นที่เขาใส่ในก๋วยเตี๋ยวไหมครับ  งง

ตูนกินประจำเลยนะออย ก็เหมือนวุ้นเส้นทั่ว ๆ ไปปกติน่ะ

ต้องลองดูส่วนผสมค่ะ วุ้นเส้นเกษตร แล้วก็วุ้นเส้นแบบที่ใสๆ เหนียวๆ ในก๋วยเตี๋ยวส่วนมากทำจากถั่วเขียวนะคะ (ของดีกว่า)
แต่ในกุ๊งกิ๊งมาม่าอะไรพวกนี้น่าจะเป็นแป้งค่ะ  ยิ้มน่ารัก

เห็นมันกรุบกรอบยังไงไม่รู้เลย เลยไม่เคยซื้อมากินหน่ะ
กลัวว่าต้มน้ำร้อนแล้ว วุ้นเส้นจะไม่เหมือนที่กินจากร้านก๋วยเตี๋ยวหน่ะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

เดี๋ยวได้ย้ายหอเมื่อไหร่ ได้กลายเป็นอาหารหลักแน่ พวกมาม่า วุ้นเส้นเนี่ย  เกย์ออก

http://www.manager.co.th/Business/ViewNews.aspx?NewsID=9510000088135
พาณิชย์ชงคลังหั่น VAT ลงเหลือ 3% อุ้มต้นทุน-พยุงเงินเฟ้อ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ต้องลองดูส่วนผสมค่ะ วุ้นเส้นเกษตร แล้วก็วุ้นเส้นแบบที่ใสๆ เหนียวๆ ในก๋วยเตี๋ยวส่วนมากทำจากถั่วเขียวนะคะ (ของดีกว่า)
แต่ในกุ๊งกิ๊งมาม่าอะไรพวกนี้น่าจะเป็นแป้งค่ะ  ยิ้มน่ารัก

แล้วพกวุ้นเส้นในยำวุ้นเส้นหละครับ ที่มันนิ่มๆหยุ่นๆ มันเป็นแบบไหนหรอครับ

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
เขาเรียกวุ้นเส้นสดครับ

Today you , Tomorrow me.
http://www.manager.co.th/Business/ViewNews.aspx?NewsID=9510000088135
พาณิชย์ชงคลังหั่น VAT ลงเหลือ 3% อุ้มต้นทุน-พยุงเงินเฟ้อ
หืมน์
มันคิดไงเนี่ย - -' หรือว่าใกล้จะยุบสภาแล้ว

อีกสองวัน จะมีรถเมล์ลมมให้นั่งฟรี ทั่วกรุงเทพและปริมณฑล 800 คัน แล้ว  หยี

จะได้นั่งไหมเนี่ย คนคงเยอะน่าดู  (เหงื่อแตกพลั่ก)

อุ๊ย..จะมีรถเมล์ให้ยืนฟรี..  (อิอิ)

ถึงได้ขึ้น ก็คงได้ยืนฟรีจริง ๆ นั้นแล  เศร้า

หน้า: 1 ... 40 41 42 43 44 45 46 [47] 48 49 50 51 52 53