ฟอนต์.คอม
ฟอรั่ม
คุ้ยหัวข้อ
เข้าสู่ระบบ
สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับจ้ะ
ขาจร
กรุณา
เข้าสู่ระบบ
หรือ
สมัครสมาชิก
ส่งอีเมลยืนยันการใช้งาน?
1 ชั่วโมง
1 วัน
1 สัปดาห์
1 เดือน
ตลอดกาล
ฟอนต์ฟอรั่ม
>
F0NT Community (เก่า)
>
แตกฟอง
> หัวข้อ:
ของแพง
หน้า: [
1
]
2
3
4
5
6
7
8
...
53
ผู้เขียน
หัวข้อ: ของแพง (อ่าน 175282 ครั้ง)
0 สมาชิก และ 1 ขาจร กำลังดูหัวข้อนี้
iannnnn
ยักษ์
โพสต์: ขี้เกียจนับ
ยึกษ์
ออฟไลน์
จิตพิสัย
3487
ของแพง :
24 เม.ย. 2008, 01:29 น.
วันก่อนซื้อเนยเค็มตรากล้วยไม้ที่โลตัส
ก้อนเท่าเดิม แต่ราคาถีบขึ้นสองเท่าแน่ะ
บันทึกการเข้า
ทำมาหากินด้วยการเปิดร้าน
สกรีนเสื้อยืด
จ้ะ
กันย์
มังกร
โพสต์: 13918
ออฟไลน์
จิตพิสัย
588
ตอบ: ของแพง :
24 เม.ย. 2008, 01:31 น.
มะนาวแพง
กินข้าวผัดแถวบ้าน แต่ก่อนเคยได้มะนาว เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้ว
ของแพงนี่ส่งผลกระทบหลายๆอย่างจริงๆครับ
อย่างนึงก็คือ ข้าวผัดไม่อร่อย
บันทึกการเข้า
หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
แน็ก
แปร้น~
พี่เสือ
โพสต์: 1840
ออฟไลน์
จิตพิสัย
95
ตอบ: ของแพง :
24 เม.ย. 2008, 01:32 น.
ชาลิปตั้น แต่ก่อน 49 บาท เดี๋ยวนี้ 62
บันทึกการเข้า
ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
คุณหนูฟ้า
เมียฝรั่ง
มังกร
โพสต์: 7053
วัดขนาด
ออฟไลน์
จิตพิสัย
714
ตอบ: ของแพง :
24 เม.ย. 2008, 01:33 น.
แอบอ้างจาก: เดอะกันย์ ที่ 24 เม.ย. 2008, 01:31 น.
มะนาวแพง
กินข้าวผัดแถวบ้าน แต่ก่อนเคยได้มะนาว เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้ว
ของแพงนี่ส่งผลกระทบหลายๆอย่างจริงๆครับ
อย่างนึงก็คือ ข้าวผัดไม่อร่อย
เรื่องจริงใช่ไหม? เค้าบอกว่าลูกละ 5 บาท?
บันทึกการเข้า
ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
D869
Henshin!!
เดอะวาฬ
โพสต์: 4235
テ“-ト 69
ออฟไลน์
จิตพิสัย
84
ตอบ: ของแพง :
24 เม.ย. 2008, 01:35 น.
เดินตลาดมาเมื่อวาน มะนาวลูกละสองบาทครึ่ง แต่ในโลตัสขายห้าบาท ไข่ตลาดยังเกือบสี่สิบแล้วเลย
ซื้อข้าวเปล่าสิบบาท ถุงจิ๊ดเดียว
บันทึกการเข้า
"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
- โครินทร์1 13:7
แอ้
มังกร
โพสต์: 16629
ออฟไลน์
จิตพิสัย
1547
ตอบ: ของแพง :
24 เม.ย. 2008, 01:40 น.
เมื่อก่อนซื้อชีสแผ่นสไลด์ห่อละ 12 แผ่น 89 บาททุกห้างแหละ
ไม่ได้เดินซูเปอร์ซะนาน ตอนนี้ห่อละ 118 บาทต่ำสุด อึ้งมากๆ
บันทึกการเข้า
เที่ยวไปตามตะวัน ~
ฟิ้งซ์
โปรดระวังของแท้
มังกร
โพสต์: 8867
ห่านดินกินหญ้า ห่านบ้ากิน
ออฟไลน์
จิตพิสัย
346
ตอบ: ของแพง :
24 เม.ย. 2008, 01:42 น.
ขับรถแวะกินข้าวที่ปั๊มแห่งหนึ่ง จากเมื่อก่อนยี่สิบบาท ได้เต็มจาน
ตอนนี้ยี่สิบห้าบาท ได้ครึ่งจาน
บันทึกการเข้า
ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
iannnnn
ยักษ์
โพสต์: ขี้เกียจนับ
ยึกษ์
ออฟไลน์
จิตพิสัย
3487
ตอบ: ของแพง :
24 เม.ย. 2008, 02:01 น.
แอบอ้างจาก: seacrazy ที่ 24 เม.ย. 2008, 01:33 น.
เรื่องจริงใช่ไหม? เค้าบอกว่าลูกละ 5 บาท?
ญาติโยมตูปลูกมะนาวเพียบเลย
กลับเพชรบุรีทีนึงก็มีมะนาวมาทีละหอบเบ้อเร่อ
อยู่ที่สวนมันก็ไม่ได้เป็นเงินหรอก แต่พอเอามาขายที่ตลาดปั๊บ
โอ้ว แพงยังกะมะนาว
บันทึกการเข้า
ทำมาหากินด้วยการเปิดร้าน
สกรีนเสื้อยืด
จ้ะ
บักอาร์มมมม
∑F=Summer
พี่เสือ
โพสต์: 1995
เฮ้ย.... นั่นมัน
ออฟไลน์
จิตพิสัย
37
ตอบ: ของแพง :
24 เม.ย. 2008, 02:04 น.
ข้าวหลังโรงเรียนขึ้นราคาจาก 15 เป็น 20
หลังจากยืน 15 มานานแล้ว ร้านรอบข้างที่ขาย 20 หมด
คงขึ้นเป็น 25 แล้วหล่ะ เฮ้อแพงๆ
บันทึกการเข้า
ความรักอยู่ไหนน้าา....
จักรี
ลูกชาวนา ฝึกกระบี่
จอมพลัง
โพสต์: 26452
สวัสดี
ออฟไลน์
จิตพิสัย
1333
ตอบ: ของแพง :
24 เม.ย. 2008, 02:25 น.
มาม่าห่อละ 6 บาท
บันทึกการเข้า
ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
คุณหนูฟ้า
เมียฝรั่ง
มังกร
โพสต์: 7053
วัดขนาด
ออฟไลน์
จิตพิสัย
714
ตอบ: ของแพง :
24 เม.ย. 2008, 02:26 น.
ยำมาม่า 35 (กาดพะยอม)
บันทึกการเข้า
ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
บัวริมบึง
~ตามลม~
พี่เสือ
โพสต์: 1524
~*ความเอ๋ย ความสุข*~
ออฟไลน์
จิตพิสัย
169
ตอบ: ของแพง :
24 เม.ย. 2008, 02:34 น.
หมูสามชั้นเคยซื้อมาทอด ปกติแพ๊คนึงมีราวๆ ๒ เส้น
ประมาณห้าสิบกว่าบาทถึงหกสิบบาท
ปัจจุบันจำนวนเท่าเดิม แต่ราคา
ขาดอีกสองบาทหนึ่งร้อย
โอ้ว.....สงสัยต่อไปต้องเชือดเนื้อตัวเองทอดกินแล้ว
บันทึกการเข้า
นายโอ้เอ้
ยักษ์
โพสต์: 27092
٩(•̮̮̃•̃)۶ ٩(-̮̮̃-̃)۶ ٩(-̮̮̃•̃)۶
ออฟไลน์
จิตพิสัย
1166
ตอบ: ของแพง :
24 เม.ย. 2008, 03:18 น.
ข้าวเปล่าหน้าปากซอย
ปกติ 2 ถ้วย 5 บาท
ปัจจุบัน 2 ถ้วยเหมือนเดิม แต่ถ้วยละครึ่ง หรือเทียบได้กับ 1 ถ้วยเดิม ราคา 6 บาท
หรือถ้าเทียบปริมาณเท่าเดิม มันจะมีราคา 12 บาท
เพิ่มแพงขึ้น
140%
บันทึกการเข้า
Today you , Tomorrow me.
บักอาร์มมมม
∑F=Summer
พี่เสือ
โพสต์: 1995
เฮ้ย.... นั่นมัน
ออฟไลน์
จิตพิสัย
37
ตอบ: ของแพง :
24 เม.ย. 2008, 03:20 น.
ข้าวหอมมะลิตอนนี้ถังละเท่าไรเหรอครับ
บันทึกการเข้า
ความรักอยู่ไหนน้าา....
นายโอ้เอ้
ยักษ์
โพสต์: 27092
٩(•̮̮̃•̃)۶ ٩(-̮̮̃-̃)۶ ٩(-̮̮̃•̃)۶
ออฟไลน์
จิตพิสัย
1166
ตอบ: ของแพง :
24 เม.ย. 2008, 03:24 น.
ไม่แน่ใจ
แต่อาทิตย์ก่อนตอนอยูป่บ้าน แม่บ่นว่าข้าวแพง เกิดมาเพิ่งเคยซื้อข้าวหอมมะลิ ถังละห้าร้อย
เลยเดาว่าน่าจะไม่ต่ำกว่าห้าร้อยล่ะ
บันทึกการเข้า
Today you , Tomorrow me.
หน้า: [
1
]
2
3
4
5
6
7
8
...
53
ฟอนต์ฟอรั่ม
>
F0NT Community (เก่า)
>
แตกฟอง
> หัวข้อ:
ของแพง
รอแป๊บนะ