หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13

ผู้เขียน หัวข้อ: พื้นฐานการเล่นฟุตบอล  (อ่าน 185936 ครั้ง)
พยายามอยู่ครับ ตอนนี้เป้าอยู่ที่วันละ 200 ที  หมีโหด~
นักฟุตบอลอาชีพ เค้าบอกไว้ว่า ฟุตบอลคือ "เลี้ยง ส่ง โหม่ง ยิง"

แต่พื้นฐานจริงๆ คือการส่งบอล นะครับ "แปบอลด้วยข้างเท้าด้านใน" นี้และครับ คือกุญแจของการเล่นฟุตบอล

แต่ที่สำคัญที่สุดคือ"ใจรัก"และ"การซ้อม"ครับพี่น้อง ไฟติ้ง!!
เล่นฟุตบอลมาก็หลายปี ยังไม่เป็นกะทิกับเขาเลย
เพราะไม่คั้นอย่างจริงจัง เพื่อนเล่นก็เล่นด้วย

อย่ามัวจิ้มแป้น นัดหน้าถ้าฟอนต์มีแข่งจงมา

ผมอยากได้คนเยอะๆ  เจ๋ง

มาเล่นกะฟอนท์ซี่ หมีโหด~
ผมก็เล่นไม่เป็นหรอก จนตอนนี้เริ่มเป็นแล้ว

ไม่ต้องไปหัดมันหรอก เล่นจริงเลย เป็นเร็ว กร๊าก

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
วันนี้ผมว่าง  เศร้า
ไว้อีก 2-3 ปี อาจได้ไปร่วมทีม  ยิ้มเหี้ยมเกรียม

ทำไงได้ บ้านอยู่ไกล  แถมยังไม่มีรายได้เป็นของตัวเอง  ฮือๆ~

มามะ มาเตะบอลกัน  ฮี่ๆ

เตะๆๆๆ
เสียบๆๆ
วางๆๆๆ
หนักๆๆ

ป่าเถื่อนไปหรือปล่าวน๊อ..
http://webboard.liverpool.in.th/viewtopic.php?t=36588

ผมไปเจอที่เว็บ หงส์มา
เด็กคนนี้เก่งเหลือกำลังรับ เจ๋ง

มันเป้นเด็กนรก... มาจากนอกโลก

ทำไมเก่งอย่างนี้ฟะ

อย่ามัวจิ้มแป้น นัดหน้าถ้าฟอนต์มีแข่งจงมา

ผมอยากได้คนเยอะๆ  เจ๋ง

แบบว่าน้องใหม่ กลัวไปแล้วเขินจัง

ถ้ามีซ้อมวันไหนบอกด้วยนะครับ อยากไปร่วมซ้อมด้วยก็ยังดี

ถ้าสนามซ้อม ผมไปเป็นน่ะนะ  ปลื้ม

พี่มันแย่ พี่แพ้น้องฟรัง....5555+

มันเป้นเด็กนรก... มาจากนอกโลก

ทำไมเก่งอย่างนี้ฟะ

มีคลิปอื่นด้วยนะ  เคยดูแต่จำไม่ได้แล้ว  สุดยอดกว่านี้อีก  แต่กลัวมันจะไม่ทันได้โตจะเดี้ยงซะก่อนหนะสิ 

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
แบบว่าน้องใหม่ กลัวไปแล้วเขินจัง

ถ้ามีซ้อมวันไหนบอกด้วยนะครับ อยากไปร่วมซ้อมด้วยก็ยังดี

ถ้าสนามซ้อม ผมไปเป็นน่ะนะ  ปลื้ม

จงมา
จงมา
และ จงมา  เจ๋ง

คือ ผมอยากจะถามเรื่องวิธีการวางบอลยาวน่ะครับ(โยนยาว - -)

ประมาณนั้นน่ะครับ มีเทคนิคอย่างไรบ้าง เพราะว่าตามหลักก็คือช้อนบอลแล้วยกเท้าสูง

:09:แต่ไหงตอนผมดูบอล เค้าไม่ยักจะยกเท้าสูง เหมือนกับว่าเอาหลังเท้าช้อนไปที่ใต้ลูก เฉยๆนะครับ

แล้วพอตอนบอลลงจะสปินไม่หนีคนที่จะรับบอลด้วย แบบว่าลงนิ่มๆนิ่งๆน่ะครับ  หยี

อ้างอิงจาท่าเปิดบอลของ Xabi Alonso   ไหว้

พี่มันแย่ พี่แพ้น้องฟรัง....5555+

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13