หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13

ผู้เขียน หัวข้อ: พื้นฐานการเล่นฟุตบอล  (อ่าน 185930 ครั้ง)
ใช้จินตนาการเอา  กร๊าก
จริงๆนะ คิดว่าโด่ง โด่งแน่

ระหว่่างจินตนาการมีวิธีทำ
ขาหลักวางข้างบอลให้ได้กึ่งกลางลูก
ขาเตะ ง้างเต็มที่เตะให้โดนตรงโคนนิ้วโป้ง
เต็มที่ขนาดดึงขนจมูก นั่นแหละ
อย่าขุดดิน

กลัวเตะไม่แรง
ลองดึงขนจมูกก่อนเลย
กลั้นใจดึง

กลั้นใจเตะ  เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ค. 2008, 11:20 น. โดย โอ๋ (ระจัน) » บันทึกการเข้า

อ้าว นึกมาตลอดว่าให้วางขาให้เต็มบอล

ดูมาจากในการ์ตูน

อ้าว นึกมาตลอดว่าให้วางขาให้เต็มบอล

ดูมาจากในการ์ตูน

วางขาให้เต็มบอล คือ ขาเตะใช่ไหม
ถ้าแบบนี้ต้องมีแรงส่งด้วย เช่น
บอลลอยมา หรือถูกส่งมาก็สวนไปเต็มหลังเท้า
มันจะแรงและโด่ง

กรณีที่ผมบอก คือ...
บอลวางอยู่กะที่ เช่นลูกเตะมุม
หรือเตะจากเส้นประตู

วางขาให้เต็มบอลเนี่ย ผมหมายถึงขาที่ไม่ใช้เตะบอล ของผมก็ขาซ้ายครับ

เห็นในการ์ตูนมันวางเต็ม แล้วยิง แล้วเตะอะไรแบบนั้น

ถ้าเป็นนันยาง ผมก็เตะใต้ลูกเลียดพื้นเลย มากเท่าไหร่ยิ่งโด่ง

แต่พอเป็นสตั๊ด มากไม่ได้ ปุ่มมันขุดดินอะครับ เวลาจะชิพ เลยต้องออกแรงมากกว่าปกติมากมาย  ง่ะ
วางขาให้เต็มบอลเนี่ย ผมหมายถึงขาที่ไม่ใช้เตะบอล ของผมก็ขาซ้ายครับ

เห็นในการ์ตูนมันวางเต็ม แล้วยิง แล้วเตะอะไรแบบนั้น

ก็วางกึ่งกลางบอล กะเต็มบอล น่าจะอย่างเดียวแหละครับงั้น
คืออย่าใ้ค่อยไปทางใดทางหนึ่งมากไป

ครับผม

เห็นพี่โอ๋ยิงฟรีคิกแล้ว อยากยิงเป็นเหมือนกัน แต่บอลเรามันไม่โค้ง

ครับผม

เห็นพี่โอ๋ยิงฟรีคิกแล้ว อยากยิงเป็นเหมือนกัน แต่บอลเรามันไม่โค้ง

แหม๊นี่แหละ ถ้าได้ซ้อมนะ 555

ในการ์ตูน ต้องง้างขาสามชาตินิดๆ นะครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
แถมยิงแล้วจะมีแสง

ผมอยากเตะให้ขึ้นก็ไม่ได้คิดิไรนะ

อัดใต้ลูกอย่างเดียว  แต่ใช้โคนโป้งนั่นแหละ

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
ขาข้างไม่ถนัด วางพอประมาณกับลูกบอล ก้มหน้า มองบอล คอไม่ส่าย
เตะช้อนบอลขึ้น เตะประมาณจะไซด์โป้งผสมแปน่ะ แต่ไม่ให้ไซด์
เตะเหมือนตักบอล ชิฟ แต่แรงเหมือนหวดกอล์ฟ

ประมาณนี้มั๊งครับ

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
อยากหาสนามหญ้า แถวหอ ซ้อม  ฮือๆ~
ทำไมกรุงเทพหาสนามเด็กเล่นยากจัง  โวย

ตัวคนเดียว :]
มาเล่นที่ ม เกษตรได้นะ  อืมมมมห์

กินรอบวง
ส่วนใหญ่เหมือนมันมีเจ้าถิ่นอยู่แล้วอะไรแบบนั้น ไปเตะด้วยลำบาก

หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13