หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13]

ผู้เขียน หัวข้อ: พื้นฐานการเล่นฟุตบอล  (อ่าน 185942 ครั้ง)
มารวมตัวเตะสนาม 11 คนกันป่ะ ปลื้ม
ผมเริ่มเล่มฟุตซอลมาตั้งแต่ ม.2แล้วคับ
ตอนผมเล่นใหม่ๆผมไม่มีอะไรเลยพื้นฐานก็ไม่มีรู้สึกว่ามันเหมือนกลัว
กลัวเล่นพลาดกลัวจับบอลไม่ดีกลัวที่จะได้รับบอลจากเพื่อน เหวอ
หลังจากที่ผมเล่นกับเพื่อนได้ไม่นานช่วงนั้นเหมือนกับว่า
เราเริ่มจับอะไรได้แล้วหละเริ่มได้ใจ เลยไม่ส่งบอลให้เพื่อนกะยิงเอง
และแล้วบอลมันก็พุ่งไปเข้าตาข่ายได้ไงไม่รู้วันนั้นผมยิงได้ 2-3ลูก
ผมดีใจมาก :30:เล่นไปได้ วันหนึ่งรู้สึกว่าเราเริ่มทำอะไรไม่ได้แล้ว
ส่งก็พลาดยิงก็ไม่เข้าผมท้อแท้มากจนเพื่อนให้ขนานนามว่า"ไอไก่เขี่ย"  ชิ
หลังจากนั้นก็มีงานกีฬาโรงเรียนเกิดขึ้นในนั้นเขาให้เล่นแต่ฟุตบอล
ซึ้งสนามมันใหญ่กว่าเยอะซึ่งผมก็ไม่ย่อท้อผมสมัครและได้เล่น
แต่ก็ไม่ได้เรื่อง :16:เล่นไปเล่นไปก็ดูเหมือนจะอ่อนลงเพราะมันถึงช่วงปิดเทอมเลยไม่ได้เล่นเลย
ช่วยบอกหน่อยคับผมควรทำยังไง ฮือๆ~
ถามตัวเองดูครับ ว่า เราเล่นเพราะอะไร ถ้าเล่น เพราะการเล่นฟุตบอล มันสนุก เล่นเพราะว่าเรารักที่จะเล่นมัน
ก็จงเล่นไป และเล่นให้สนุกครับ อยากเก่งต้องฝึก คนชนะที่ไม่เคยแพ้ไม่มี คนเก่งไม่มีถ้าไม่มีคนไม่เก่ง

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
มั่นใจในตัวเอง และต้องการที่จะเล่นแบบสนุกด้วยนะ

ถ้าผมเล่นก็จะออกแนว พูดกับเพื่อน ตะโกน ขำมั่งบางจังหวะ
มันจะช่วยลดความตื่นเต้นเวลาอยู่ในสนาม
แล้วถ้ามีพื้นฐานแน่นๆ + ความมั่นใจของเรา รับรองเล่นสบายแน่นอน  เจ๋ง

กำลังโหลดข้อมูล .....
แต่ละคนนี้อยู่แถวไหนกันบ้างครับ

ผมจะหาที่ฝึกฟุตบอลอะ ครับ

หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13]