หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: พื้นฐานการเล่นฟุตบอล  (อ่าน 185939 ครั้ง)
แล้วใครเป็นฝ่ายปฐมพยาบาลสาวครับ
ประมาณนักเตะเหนื่อยหอบหมดสติแล้วเมาท์ทูเมาท์เลยน่ะ เกย์ออก

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
บัดเดี๊ยวนี้ชาวบอร์ดเค้ามีทีมฟุตบอลกันเยอะหรอครับ

อนาคตไทยคงได้ไปบอลโลกแล้ว หมีโหด~
ขอแชมป์โอลิมปิกก่อนเหอะ  ฮิ้ววว

กำลังโหลดข้อมูล .....
เอเชียนเกมส์ก่อนดีกว่า ปลื้ม

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
แล้วใครเป็นฝ่ายปฐมพยาบาลสาวครับ
ประมาณนักเตะเหนื่อยหอบหมดสติแล้วเมาท์ทูเมาท์เลยน่ะ เกย์ออก
ก็คงเป็นหน้าที่ของแนนอีกหละครับ  คริคริ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เมื่อวาน ปูน บอกว่าได้ลูกบอลมาแล้ว

เอาแบบฝึกหัดไป คริคริ

หาขวดน้ำพลาสติก มา 1 ขวด
หาพื้นที่ว่างแบบยาวๆ
เอาขวดพลาสติกวาง
แล้วถอยมาระยะ  5 เมตร
แล้วเตะให้โดนขวด
 เจ๋ง
ทำซ้ำไปเรื่อยๆ
แล้วเพิ่งระยะไปเรื่อยๆ

นี่คือแบบฝึกการเตะบอล ส่ง ให้ตรงเป้าหมาย เจ๋ง

วันนี้เพิ่งลองหัดดูครับ ฟังเหมือนจะง่ายแต่ไม่ง่ายเลยอ๊ะ  โวย

ขอบคุณลุงโอ๋ฮะ  ปลื้ม

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
วันนี้เพิ่งลองหัดดูครับ ฟังเหมือนจะง่ายแต่ไม่ง่ายเลยอ๊ะ  โวย

ขอบคุณลุงโอ๋ฮะ  ปลื้ม

อันต่อไปเอาขวดน้ำมาห้าขวด
วางห่างกันขวดละสองไม้บรรทัด
แล้วเลี่ยงสลีบฟันปลาไปมา

ได้ทักษะการเลี้ยงบอล เจ๋ง

ใจเย็นพี่โอ๋ การบ้านอันแรก ปูนยังทำไม่เสร็จเลย

อันต่อไปเอาขวดน้ำมาห้าขวด
วางห่างกันขวดละสองไม้บรรทัด
แล้วเลี่ยงสลีบฟันปลาไปมา

ได้ทักษะการเลี้ยงบอล เจ๋ง
ไอ้ทักษะนี้หละครับ ที่ผมมีอดีตกับครูพละ  ฮือๆๆ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ไอ้ทักษะนี้หละครับ ที่ผมมีอดีตกับครูพละ  ฮือๆๆ

เป็นยังไงละนั้น

เอ้า ใครผ่านไปผ่านมา
มาฝึกพลังตีน
กันหน่อยเป็นไรไป

หาดัมเบล (ที่ยกน้ำหนัก) ลูกละ 5 กิโล
(หรือจะเกินหรือจะขาดหรืออาจจะ 1 กิโล)
มาวางบนหลังเท้า ใช้เท้ายกขึ้นลง
ยกไปดูทีวีไป ยกไปกินข้าวไป
ยกไปขี้ไปก็ได้  อืมมมมห์

ข้างละ 5-10 ครั้งสลับไปมาสองข้าง
ค่อยๆ เพิ่มจำนวนไปเรื่อยๆ

สิ่งที่ได้
คือการยิงที่รุนแรงขึ้น
เพราะเราออกกะลังกล้ามเนื้อขา
วิธีนี้ผมใช้เป็นประจำ
 เจ๋ง
รับรองผล

ผมอยากจะยิงแบบเต็มข้อ แต่ยิงแล้วมันไม่เต็มซะทีอะครับพี่ ทำไงดี
แก้ไม่หาย เพราะเด็กๆ เน้นยิงไซส์ก้อยบ่อย จนติดเป็นนิสัย  เศร้า
ผมอยากจะยิงแบบเต็มข้อ แต่ยิงแล้วมันไม่เต็มซะทีอะครับพี่ ทำไงดี
แก้ไม่หาย เพราะเด็กๆ เน้นยิงไซส์ก้อยบ่อย จนติดเป็นนิสัย  เศร้า

ต้องใส่จิตสังหารลงไป (อิอิ)

เอ้า!!!
อย่าขำสิ

ผมเวลายิง กัดฟัดกรอดๆ
แล้วคิดว่า จะยิงให้ตรงผู้รักษาประตู
ถ้าโดนมันต้องเจ็บ  กร๊าก
แต่ไม่ค่อยโดนหรอก
มันเบี้ยว แล้วเข้าเลย  (อิอิ)

เต็มตีนนี่ เกร็งข้อ ก้มหน้า ง้างให้สุด
ที่สำคัญ เตะให้โดนกลางบอล

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
พยายามแล้วพี่
เคยถามน้องที่มันยิงโคตรแรง
มันบอกพี่ต้องเกร็งตีน ก่อนเตะด้วย
พอตั้งใจก็พอได้ แต่เผลอ ก็ลืมทุกที

ส่วนใหญ่ถ้าลูกนิ่งๆ ผมจะยิงไม่แรง
ถ้ากลิ้ง กระดอน นิดๆ นี่ก็ ตูม!! เหมือนกันฮะ

ตอนนี้เลยตัดปัญหา ฉีดยาโลด
พุ่งตรง แรง ไม่ต้องง้างมาก  กร๊าก
เดี๋ยวตอนเข้าห้องน้ำ ต้องลองไปฝึกบ้างแล้ว

บ้านผม ชักโครกแบบนั่งยอง ๆ ด้วย โอ้ว  เกย์แอบ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 13