หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 15

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ Ubuntu มั่งอ่ะ ยกมือขึ้น  (อ่าน 118274 ครั้ง)
แฮะๆๆ มาใหม่อยากหาเพื่อนที่ใช้ ubuntu เหมือนกันอ่ะ จะได้หาความเดือนร้อนไปให้เวลา ทำอะไรไม่ถูก รวบกวนหน่อยนะค๊าฟ

SEFAH  Unlimited
เห็นเพื่อน ๆ ผมก็พูดกัน

มันอ่าน "อูบุนตู" หรือ "อุ๊บ อุน ตู"  โวย

น่าใช้มั้ย โชว์รูปหน่อยละกัน

ตัวคนเดียว :]
ยูบันตู้  ผมเรียกอย่างนี้นะ

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
 กร๊าก

ที่ทำงานใช้เป็นเครื่องสแกน thumb drive อ่ะค่ะ

เพราะไวรัสมักโจมตีแต่เครื่องพีซี หัวหน้าก็เลยลง Ubuntu (กวางเรียก อูบุนตู)

แล้วให้ antivir เอาไว้ scan อ่ะค่ะ

// สำหรับกวางก็ใช้ยากเหมือนกันนะ ก๊อบอะไรลง desktop ทีละหลาย ๆ ไฟล์ก็นานเหมือนกันกว่าจะครบ -*-"
ถ้าแบ่ง พาร์ทิชั่น ของเครื่องแล้ว
ลงระบบเลยได้รึเปล่า  งง

ได้เลยครับ เจ๋ง

// เพิ่มๆ

อ้อ มีตัว install ขณะที่เรารัน windows อยู่ด้วยนะ ชื่อ wubi

_http://linux.sothorn.org/node/165
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เม.ย. 2008, 22:51 น. โดย iNfected » บันทึกการเข้า
กำลังใช้ปั่นอยู่เลยครับ (ใช้พันธุ์ชะนีครับ)  หมีโหด~

เซิร์ฟเวอร์ของเว็บนี้ก็ใช้ไอ้ ตูๆ นี่แหละ

Today you , Tomorrow me.
ผมโหลดแผ่นมาลง แล้วมันโหลดค้างอยู่แบบนั้นตั้งนานแหน่ะ  หมีโหด~
สรุปว่ายังไม่ไ่ด้ใช้เลย

อยากใช้เหมือนกันครับ

แต่กลัวใช้้ยาก และไม่ชิน

ผมโหลดแผ่นมาลง แล้วมันโหลดค้างอยู่แบบนั้นตั้งนานแหน่ะ  หมีโหด~
สรุปว่ายังไม่ไ่ด้ใช้เลย

ถ้าไปหยุดอยู่ที่ 80 กว่า % ให้ถอดสายแลนออกครับ
เพราะมันกำลังพยายาม Download แพกเก็จ (ที่จริง ๆ แล้วลงเสร็จแล้วค่อยโหลดก็ได้)
มาลงเครื่อง ทำให้เสียเวลาครับ  หมีโหด~

ป.ล. ถ้าเป็น Xubuntu จะสั่ง Cancel ตรงนี้ได้  ฮิ้ววว

เครื่องนี้มันหน้าตายังไงเหรอ  งง

มันก็พิซีนี่แหละพี่

ยูบันตู้มันก็เป็นระบบปฏิบัติการเหมือนวินโดว์
ลงแทนวินโดว์หนะ
มันก็ลินุกส์นั่นแหละ  (ใช่ไหมนะ งง)

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
ใช่จ้า ลันล้า

เป็น linux ที่ customize มาให้เหมาะกะผู้ใช้งาน desktop ทั่วๆ ไป

ลงกะ pc ทั่วๆ ไปได้เลย เจ๋ง
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 15