หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ เหมือนว่าไร้นำหนัก  (อ่าน 2572 ครั้ง)
เมื่อวานวาดด้วย wacom  bamboo fun ด้วย PS ภาพมันก็เป็นแบบนี้ครับ

เวลากดแรงมันก็สีเข้ม เวลากดเบาก็สีอ่อนแล้วเหมือนเป็น Alpha ด้วยครับ คือมันจะโปร่งๆ แต่ถ้ากดแรง มันจะเข้มและทึบ สวยดี

เหมือนใช้สีเมจิก ทาทับๆ กัน

แต่พอมาวันนี้ ทุกอย่างหายไปหมดเลย มันทำได้แค่วาด ไม่มีเข้มอ่อนอีกแล้ว เลยลองเปิด Corel Paint ดู ปรากฎว่าน้ำหนักยังทำได้ปกติ เลยสงสัยว่าเราต้องไป set อะไรที่ brush หรือเปล่า ก็เลยไป set ดูปรากฎกว่า ทำได้แค่นี้

มันเป็นดวงๆ ไม่ต่อเนื่องกันเหมือนเดิม แต่สรุปว่ามันมีน้ำหนัก เพราะเขียนเบาดวงเล็ก เขียนหนักดวงใหญ่

ทำไงดีครับ ช่วยด้วยยยยย

วาดหนังสือการ์ตูนภาพสำหรับเด็กให้ป้า เป็นครูอนุบาล...  ตั้ง 12 เรื่องแน่ะ ช่วยด้วยๆๆๆครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขอบคุณครับ

แป๊ะยิ้ม แป๊ะยิ้ม แป๊ะยิ้ม
ลองอ่านนี่นะครับ

http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,12733.0.html
ถามใกล้ๆ กันเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เรื่องลูกเป็ดขี้เหล่ใช่ป่าวครับนั่น 555

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ถ้าไม่ใช่แบบของมีน น่าจะเป็นเกี่ยวกับตัว flow ของบรัชรึเปล่าคะ งง

เลขา Layiji Fanclub  กรี๊ดดดดด รับสมัครแล้ว วันนี้
ทำได้แล้วครับ flow นั่นแหล่ะ แหะๆ

ขี้เหร่ ไม่ใช่ ขี้เหล่

ถ้าขี้เหล่ นั่นแสดงว่าขี้กำลังสนใจ

ก็เลยเหล่มามอง

ฮี่... ฮี่... ฮี่... ฮี่... ฮี่...
หน้า: [1]