หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 20

ผู้เขียน หัวข้อ: เทคนิคการวาดการ์ตูนช่อง  (อ่าน 239659 ครั้ง)
ถ้าเป็นบากิ ก็เอาหน้าคู่สัก 3 คู่
กว่าหัวหน้าโจรจะเปิดตัวมาพูดสักประโยคจบ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ไหว้ ไหว้ ไหว้

คารวะงามๆ ๓ ที
ขอบคุณสำหรับความรู้คู่เยาวชนไทยค่ะ

ฝนที่ตกทางโน้น...ตูก็ร้อนอยู่ทางนี้ : เฟสเค้า
พึ่งเจอ กระจู๋สุดยอดแห่งปี
ถ่ายทอดได้สุดยอดไม่มีกั๊กเลยครับ กร๊าก

I ROCK , THEREFORE I AM
 เจ๋ง สุดยอดครับป๋า ได้ความรู้เพีม ขึ้นอีกเยอะเลยฮะ
มีโจทย์มาให้ลองทำครับ

ลองทำ action นี้ขยายเป็น 2 หน้าดูครับ อยากเห็นวิธีวางฉ๊อตของคนอื่นๆจัง
อ้อ ลืมบอกไปว่าใช้พูดได้คำเดียวคือ "อ้ากกกก" นะครับ
แต่เขียนส่งอารมณ์ตัวละครให้ได้มากที่สุด วิธีการอะไรก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เม.ย. 2008, 12:10 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี

ได้ประมาณนี้อ่ะครับ   รบกวนด้วยครับป๋า  แป๊ะยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เม.ย. 2008, 12:25 น. โดย จักรี » บันทึกการเข้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

โอ๊ย จักรีวาดการ์ตูนซ๊วยสวย ยังกะป๋ามาวาดเองเลย กรี๊ดดดดด

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight

(เดี๋ยวมันก็ฟื้น)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คุ้นๆ นะพี่แอน  คริคริ

กร๊าก

หน้าแตก  อ้าว สองหน้าแบบนี้เองเหรอ   เดี๋ยวเอาใหม่  ไหว้

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ขอบคุณค่ะป๋า   กรี๊ดดดดด
การบ้านใหม่มาละ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ

พระเอกหล่อจังเลยครับ  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ไปๆมาๆมันโจทย์นี้ฮาดีนะ  กร๊าก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เดี๋ยวว่างๆทำมั่งครับ
แต่วาดในคอมไม่เป็นนะ (เหงื่อแตกพลั่ก)

I ROCK , THEREFORE I AM
อ๊าย ขอยาดแปะไว้ก่อนค่ะ กรี๊ดดดดด
พรุ่งนี้มาอ่าน ท่านพ่อเริ่มบ่นแล้ว

หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 20