หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 20

ผู้เขียน หัวข้อ: เทคนิคการวาดการ์ตูนช่อง  (อ่าน 239662 ครั้ง)
ที่ตามๆ อ่านนี่ ไม่ได้จะเน้นเอาความรู้หรอกครับ แต่เอาฮา กร๊าก
(จริงๆ มันซึมเข้าหัวดีกว่าเขียนแบบจริงจังอีกนะ)

หมีโหด~/

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
บางทีมันมีเรื่องแล้วแต่ภาพมันตันไงวาดไม่ออก อย่างตอนไอซาหลงป่าคิดตั้งนานว่าจะแตกฉ๊อตยังไงให้รุ้สึกว่าหลงจริงๆ
ลองทำดูนะครับ สนุกดีฝึกเล่าเรื่องด้วยภาพ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
BACKGROUND แบบขี้อู้

มันคือพวก Background ที่เน้นอารมณ์ตัวละคร (แบบอุ้ไม่วาดฉากอ่ะ)
การใส่ Background นี้รวมถึงเรื่องการให้แสงด้วยนะครับ

ลองดูตัวอย่างภาพรวม

ลองดูแบบที่เค้าใช้กันบ่อยๆ กันดีกว่า

เห็นมั้ยครับว่าเปลี่ยน Background ขี้อู้ ทำให้อารมณ์ภาพเปลี่ยนไปด้วย

ชวนฝันนี่ดูยังไงก็ไม่ชวนฝันแหละครับ ฮือๆ~

ถ้าเปลี่ยนมาเป็นหน้าน้องกันย์อาจจะชวนฝันกว่านี้หน่อย หื่น

ยกตัวอย่าง เจ๋งมาก ครับป๋า กร๊าก
ชวนฝันซะเหงื่อตก กร๊าก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ป๋าครับ ผมคิดแบบเดียวกับลุงอ๋าห์นะ
ชวนฝันทำไมเหงื่อแตกขนาดนั้น

กร๊าก

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
 กร๊าก เึึคลิ้มสุดๆ

ฝันถึงอาไร๊ กร๊าก
ล้ำลึกมากเลยครับป๋า กรี๊ดดดดด

Reading Learning & Sharing
พูดไปจนได้ระยะนึงแล้ว อยากเห็นงานคนอื่นมั่งครับ
เขียนมาโชว์กันหน่อยสักหน้าสองหน้าก็ยังดี  ฮิ้ววว

ลองสักหน้าครับ
ยังจับจังหวะไม่ถูกเลย ยัดลงหน้าเดียวดูมันขัดๆ (เหงื่อแตกพลั่ก)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2008, 18:01 น. โดย แอน » บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

กร๊าก กร๊าก กร๊าก ฮาทั้งป๋า ทั้งพี่แอนเลย

there are no regrets in life, just lessons . .
อ๊ากกกกกกก
กร๊าก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 20