หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20

ผู้เขียน หัวข้อ: เทคนิคการวาดการ์ตูนช่อง  (อ่าน 239629 ครั้ง)
โอ้ย ราคาหกหมื่นกว่าเอง

ขายรถ ขายบ้าน เอาสินสอดทั้งหมดคืนแล้วไปซื้อ ก็ได้แล้ว  แหยะ
 กรี๊ดดดดด ไปลองมาที่แมค พารากอน

ชอบอ้ะ ให้ความรู้สึกเหมือนวาดบนกระดาษ

แต่รู้ราคาแล้วลมจะใส่  กร๊าก

there are no regrets in life, just lessons . .
ส่วนตัวผมยังชอบร่าง+ตัดเส้นในกระดาษอยู่นะครับ มันเป็นธรรมชาติดี เส้นไม่เป็นคอมพิวเตอร์
แต่ถ้าวาดเบี้ยว หรือตัดพลาด หนาเกิน ยังไงก็ใช้คอมแต่งอยู่ดี แต่ก็ไม่ขนาดใช้คอมวาดน่ะครับ
เพราะเมาส์ปากกา ยังไงก็ให้ความรู้สึกไม่เหมือนดินสอ จริงๆ อยู่ดี (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

อีกอย่างเพราะผมสายตาเอียงด้วยล่ะ เวลาวาดชอบเอียงกระดาษวาด  ง่ะ
(เอียง Tablet แต่ภาพในจอไม่เอียงตามอะครับ เบี้ยวตลอด  ฮือๆ~)

เป็นเหมือนกันอ่ะครับ

คือ...วาดบนกระดาษแล้วใช้สแกนเข้าคอมเอาหนะเหรอ

เคยทำ พอสแกนแล้วรูปมืดตื๊บมาก มีวิธีแก้ยังไงมั่งเหรอครับ
ปรับเป็น Grayscale ครับ แล้วก็ปรับ Levels ซ้ำอีกทีนึง

กรี๊ดดดดด ไปลองมาที่แมค พารากอน

ชอบอ้ะ ให้ความรู้สึกเหมือนวาดบนกระดาษ

แต่รู้ราคาแล้วลมจะใส่  กร๊าก
:47:แล้วไม่วาดลงกระดาษไปเลยละจั๊ว

โอ้ว
ความรู้เพียบ กรี๊ดดดดด

ตามมาเก็บความรู้ . . .  กรี๊ดดดดด

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
:47:แล้วไม่วาดลงกระดาษไปเลยละจั๊ว

วาดลงกระดาษก็ต้องมา.....

ปรับเป็น Grayscale ครับ แล้วก็ปรับ Levels ซ้ำอีกทีนึง

นักเขียนการ์ตูนรายปี
 เกย์ออก เกย์ออก เกย์ออก

there are no regrets in life, just lessons . .
โอ้ววว ขอบคุณมากฮะ  เจ๋ง
อย่าไปซื้อ genius มาเชียวนะครับ

หึๆ จริงๆไอ้เราเสียค่าาโง่มาแล้่ว

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
อย่าไปซื้อ genius มาเชียวนะครับ

หึๆ จริงๆไอ้เราเสียค่าาโง่มาแล้่ว

ทำไมหล่ะ  อ๊ากกกก หื่นนนนน

สั่นบ่อยครับ

แถมใช้แป๊บเดียวแผ่นรองเขียนก็จะหลุดละ

ถูกแต่คุณภาพไม่ดี

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
เพิ่งซื้อมาน่ะครับ ที่โคราชมีขายแค่นี้ เ ริ่มเ สียดายเงินนิด ๆ ฮือๆ~
อ้อ กับอะไรซักอย่างขายในร้านของแอ้ปเปิ้ล แพ้งแพงไม่มีปัญญา

มันใช้แรงกดมากๆอ่ะ วาดทีมือจะหลุด  กร๊าก

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20