หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 392

ผู้เขียน หัวข้อ: Update!!! คอบอลหลีก  (อ่าน 1480698 ครั้ง)
เมื่อคืนใครดูคู่แมนยูบ้าง

ผมดู แต่เป็น แมนยูฯ สำรอง

ครับ ตัดหน้าตอบกันไปหมดละ
ควีนสป๊าค เร็นเจอร์นั่นเลยครับ
อย่าถามต่อนะครับ ผมก็รู้จักแค่นี้แหละ

ว่างๆเล่าความเฮี้ยนให้ฟัง
พอดีแถวที่อยู่ ลอนดอนใต้-ตะวันตก
มันเป็นเซ็ตใหญ่ของเชลซี และสับเซ็ตด้วยทีมเล็กๆอีกมากมาย
ถนนแถวบ้านผมก็นี่เลย QPR สีน้ำเงินเต็มถนนตอนเย็นวันเสาร์
และกำแพงตรงปาร์คกลางชุมชนแถวนั้นก็ประกาศว่า

NO DOG
NO CHELSKI

และ QPR till I die!!!

(ข้างๆมีป้ายห้ามหมาเข้าพอดี)

ประมาณนี้ล่ะครับ ผมเลยท่องไว้ตลอดว่า
ตัวเองเป็นแฟน QPR  (เหงื่อแตกพลั่ก)

I ROCK , THEREFORE I AM
ใครเชียร์ฝั่งลีกเยอรมันทีมไหนกันบ้าง  ลันล้า

กำลังโหลดข้อมูล .....
เขาว่าบอลลีกอังกฤษ
พอช่วงมีคิวเตะ เขาก็จะจูงลูกหลานไปเชียร์ทีมตัวเอง
แบบนี้พี่เก้อ เคยไปดูเขาเตะไหมครับ แล้วบัตรเข้าชมที่เขาบอกว่าแพงนี่ มันแพงขนาดไหนเหรอ  งง

บอลเยอรมัน รู้จักผู้เล่นในทีมไม่กี่คนเองมั้งผมเนี่ย คง บาเยิร์น

ครับ ตัดหน้าตอบกันไปหมดละ
ควีนสป๊าค เร็นเจอร์นั่นเลยครับ
อย่าถามต่อนะครับ ผมก็รู้จักแค่นี้แหละ

ว่างๆเล่าความเฮี้ยนให้ฟัง
พอดีแถวที่อยู่ ลอนดอนใต้-ตะวันตก
มันเป็นเซ็ตใหญ่ของเชลซี และสับเซ็ตด้วยทีมเล็กๆอีกมากมาย
ถนนแถวบ้านผมก็นี่เลย QPR สีน้ำเงินเต็มถนนตอนเย็นวันเสาร์
และกำแพงตรงปาร์คกลางชุมชนแถวนั้นก็ประกาศว่า

NO DOG
NO CHELSKI

และ QPR till I die!!!

(ข้างๆมีป้ายห้ามหมาเข้าพอดี)

ประมาณนี้ล่ะครับ ผมเลยท่องไว้ตลอดว่า
ตัวเองเป็นแฟน QPR  (เหงื่อแตกพลั่ก)

แหมเก้อ น่าใส่เสื้อเชลซีไปเดิน เจ๋ง

ใครเชียร์ฝั่งลีกเยอรมันทีมไหนกันบ้าง  ลันล้า

บุลเดสลีก้า ผมเชียร์ เสือเหลือง โบรุสเซีย ดอดมุน ครับ
ชอบที่ร้อง ยัว เนฟ เวอร์ ว๊อค อะโลน เหมือน หงส์
ชอบ โรซิคกี้ ตอนนี้มาอยู่ปืน

และ เฉยๆ กะบาเยิน มิวนิค

เยอรมัน ไม่ได้ดูนานมากแล้วฮะ
แต่ทีมที่เชียร์นี่ก็ สตุ๊ดการ์ท มาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ

ชอบสุด ก็ยุค 3 บ มังครับ
บุลเดสลีก้า ผมเชียร์ เสือเหลือง โบรุสเซีย ดอดมุน ครับ
ชอบที่ร้อง ยัว เนฟ เวอร์ ว๊อค อะโลน เหมือน หงส์

เย่ เหมือนกันเลยพี่โอ๋ ผมชอบทีมตอนซามเมอร์คุมครับ เจ๋ง

Reading Learning & Sharing
ดอทมุน  เย้ๆๆ
ตามเชียร์สมัยรุ่งๆ ที่มี ริดเล่ ซามเม่อ โมลเล่อ เปาโลซูซ่า  เจ๋ง ช่อง 3 ถ่ายเลยได้ดูประจำ
ทุกวันนี้ฟอร์มลุ่มๆดอนๆ ไม่ค่อยได้ดูเลย

กำลังโหลดข้อมูล .....
แฟนเสียเหลืองง เยอะแฮะ

ดูไปดูมา รู้สึกผมจะเชียร์ทีม ไม่ค่อยซ้ำกะใครเท่าไหร่แฮะ  ฮิ้ววว
คิดไม่ผิดจริง ๆ ที่ตั้ง คอบอลหลีก  กร๊าก
ตอนแรกนึกว่าจะแป่กซะแล้ว  ปลื้ม

ความจริงบุนเดส ผมชอบแบบประปราย
คือถ้าดูจะชอบ เสือเหลือง แต่ สตุ๊ดกาด ก็ชอล
ชอบเป็นรายตัว

ดอทมุนต์ รู้จักแต่ แยง โคลเลอร์ ไอ้คนที่สูง 202 cm. หน่ะ อืมมมมห์
เคยซื้อมาเล่นตำแหน่งกองหน้า ตอนเล่นวินนิ่ง  กร๊าก

เขาว่าบอลลีกอังกฤษ
พอช่วงมีคิวเตะ เขาก็จะจูงลูกหลานไปเชียร์ทีมตัวเอง
แบบนี้พี่เก้อ เคยไปดูเขาเตะไหมครับ แล้วบัตรเข้าชมที่เขาบอกว่าแพงนี่ มันแพงขนาดไหนเหรอ  งง

บอลเยอรมัน รู้จักผู้เล่นในทีมไม่กี่คนเองมั้งผมเนี่ย คง บาเยิร์น

ครับ ยังงั้นเลยครับ ไปกันทั้งครอบครัว
ถ้าน้ำเงิน ก็น้ำเงินกันทั้งบ้าน ดูเหมือนจะไม่มีการแตกกลุ่ม
เกิดที่ไหน บ้านอยู่ไหน ก็เชียร์ทีมของใครมัน
ที่นั่งรถผ่านบ่อยๆ ก็แถวถนนฟูแล่มสะพานพัตนีย์
ที่ไม่ห่างจากสนามสแตมฟอร์ดบริดจ์ เย็นวันเสาร์ที่มีเตะยังงี้
เดินข้ามสะพานกันเต็มสองข้างสะพานเลย ตั้งแต่รุ่นปู่ยันหลาน
วันไหนเลิกดึก ก็แออัดยัดทะนานกันขึ้นรถบัสคันเดียวกะผม
รถติดอีก ทรามาณมาก แล้วทุกคนก็จะขึ้นมา
วิจารณ์เกมกันหมด พูดเรื่องเดียวกัน ลูกเดียวกัน
ด่าแบบเดียวกันอีก กร๊าก

บัตรแพงคงแล้วแต่คู่มั้งครับ ตั้งแต่สามสี่สิบปอนด์จนร้อยกว่า
(เงินเดือนคนที่นี่ประมาณพันกว่าปอนด์)
แต่ส่วนมากสมาชิกจะซื้อยกแผงไปหมดอยู่แล้ว
ถามผมนี่ ผมไม่เคยดูครับ ผมดูบอลไม่เป็นเลย ไอ้มืดหมี

ตอบงูๆปลาๆนะครับ (เดี๋ยวพี่ณตคงมาแก้ให้ถูกเอง กร๊าก)
คือพึ่งมีความรู้เรื่องทีมบอลก็ตอนมาอยู่นี่แหละครับ

I ROCK , THEREFORE I AM
แก้นิด สตุ๊ทการ์ด ผมชอบยุค

เอล บาล โบ ซิ ไม่ใช่ 3 บ ถึงว่ามันแปลกๆ

มี เอลแบร์ บาลาคอฟ แล้วก็ โบบิช
แต่พอดังก็โดนซื้อตัวไปหมด
เอลแบร์ ไป บาเยิร์น
โบบิช ไป ดอร์ทมุน
เหลือ บาลาคอฟ เป็นจอมทัพคนเดียว  ฮือๆ~
ครับ ยังงั้นเลยครับ ไปกันทั้งครอบครัว
ถ้าน้ำเงิน ก็น้ำเงินกันทั้งบ้าน ดูเหมือนจะไม่มีการแตกกลุ่ม
เกิดที่ไหน บ้านอยู่ไหน ก็เชียร์ทีมของใครมัน
ที่นั่งรถผ่านบ่อยๆ ก็แถวถนนฟูแล่มสะพานพัตนีย์
ที่ไม่ห่างจากสนามสแตมฟอร์ดบริดจ์ เย็นวันเสาร์ที่มีเตะยังงี้
เดินข้ามสะพานกันเต็มสองข้างสะพานเลย ตั้งแต่รุ่นปู่ยันหลาน
วันไหนเลิกดึก ก็แออัดยัดทะนานกันขึ้นรถบัสคันเดียวกะผม
รถติดอีก ทรามาณมาก แล้วทุกคนก็จะขึ้นมา
วิจารณ์เกมกันหมด พูดเรื่องเดียวกัน ลูกเดียวกัน
ด่าแบบเดียวกันอีก กร๊าก

บัตรแพงคงแล้วแต่คู่มั้งครับ ตั้งแต่สามสี่สิบปอนด์จนร้อยกว่า
(เงินเดือนคนที่นี่ประมาณพันกว่าปอนด์)
แต่ส่วนมากสมาชิกจะซื้อยกแผงไปหมดอยู่แล้ว
ถามผมนี่ ผมไม่เคยดูครับ ผมดูบอลไม่เป็นเลย ไอ้มืดหมี

ตอบงูๆปลาๆนะครับ (เดี๋ยวพี่ณตคงมาแก้ให้ถูกเอง กร๊าก)
คือพึ่งมีความรู้เรื่องทีมบอลก็ตอนมาอยู่นี่แหละครับ

งั้นเอา ลิเวอร์พูล มาข่มทุกทีมได้  กร๊าก
เพราะเมืองลิเวอร์พูล พ่ออาจจะเป็น เอฟเวอร์โตเนี่ยน ลูก เป็น เดอะค็อป
หลานเป็น เอฟ ลุง เป็น ค็อป 

แก้นิด สตุ๊ทการ์ด ผมชอบยุค

เอล บาล โบ ซิ ไม่ใช่ 3 บ ถึงว่ามันแปลกๆ

มี เอลแบร์ บาลาคอฟ แล้วก็ โบบิช
แต่พอดังก็โดนซื้อตัวไปหมด

โบบิช  ตอนหลัง มาอับแสงที่อังกฤษด้วย

เอลแบร์ ไป บาเยิร์น
โบบิช ไป ดอร์ทมุน
เหลือ บาลาคอฟ เป็นจอมทัพคนเดียว  ฮือๆ~

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 392