หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13

ผู้เขียน หัวข้อ: Engrish (แตกหน่อ)  (อ่าน 57732 ครั้ง)
เรื่องจริงของตัวเองครับ

YouTube = ยูทู้บ  ไอ้มืดหมี
Sword = ซอส
WinRAR = วินรา
ADOBE = อะด๊อบ (ยังคิดเลยว่า เกี่ยวไรกับ ฮิตเล่อร์ ป่าว)
ASUS = เอซัส....
LIVE = ไลฟ์ บ้าง ลีฟ บ้าง มั่วไปหมด

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ

YouTube = ยูทู้บ  ไอ้มืดหมี
Sword = ซอส

YouTube (Pronunciation /juːtuːb/ or /juːtjuːb/)
ยูทู้บ หรือ ยูทิ้วบ์ ก็ได้นี่ครับ งง (ทีแรกคิดว่ายูทู้บอย่างเดียว)

ส่วนซ้อด อันนี้คงอ่านเป็นซ้อดแหละถูกแล้วมั้ง แต่ไม่ใช่ซอสส์ส์ส์

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
winrar วินระอา คริคริ

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
ผมอ่าน วินเรอ ครับ กร๊าก

ความรักอยู่ไหนน้าา....
ผมอ่าน วินแรร์  กร๊าก

กวางอ่าน "วินรา" ค่ะ

adobe กวางอ่าน อะโดบี้ -*-"

live อ่านได้สองแบบนี่ครับ

ไลฟ์ = แสดงสด
ลีฟ = ความเป็นอยู่

เดี๋ยวเอาแบบชัีวร์มาให้อ่านอีกที  อืมมมมห์

perfectionist
adobe นี่อ่านว่าอะไรกันแน่ครับ ผมอ่านอะโดบี้นะ เหมือนได้ยินมาจากฝรั่งหรือใครนี่แหละ

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้

คณะผมอ่าน อะดอบี้ ทุกคนเลยครับ  อืมมมมห์

สมัยก่อนอ่าน อโด๊ปครับ เดี้ยวนี้อ่านอะโดบี้ ตามกระแส ง่ะ

อัสซุสเหมือนกัน สมัยก่อนอ่าน เอซัส และคิดว่ามันต้องอ่านว่าเอซัส
แต่ก็อ่านอัสซุสตามกระแส เดี๋ยวเวลาสั่งของคอมแล้วโดนพี่ที่ร้านเค้าล้อ
live อ่านได้สองแบบนี่ครับ

ไลฟ์ = แสดงสด
ลีฟ = ความเป็นอยู่

เดี๋ยวเอาแบบชัีวร์มาให้อ่านอีกที  อืมมมมห์

LONG LIVE THE KING <--- อันนี้อ่านว่าอะไรครับ งง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
live    (ลิฟว) {lived,living,lives} vi. มีชีวิตอยู่,ดำเนินชีวิต,อยู่,อาศัย,อยู่ในความทรงจำ,อยู่ได้ด้วย,กิน,เลี้ยงปากเลี้ยงท้อง,มีอายุ,ผ่านชีวิต,ผ่านพ้นอันตราย -Phr. (live up to ปฏิบัติตามหลักการที่ยึดถือ), S. exist,be,dwell

live    (ไลว) adj. มีชีวิต,เกี่ยวกับชีวิต,มีสิ่งมีชีวิต,เต็มไปด้วยพลัง,ขะมักเขม้น,มีชีวิตชีวา,ทันสมัย, สด,กำลังเล่น,ขับเคลื่อน,มีอำนาจ,ยังคงใช้กันอยู่,ประกอบด้วยผู้คนจริง ๆ adv. (รายการ) สด., S. . liveness n. ดูlive

กรี๊ดดดดด

(เหงื่อแตกพลั่ก) แล้วในกรณีทรงพระเจิญล่ะครับ เราอ่าน ลอง ไลฟ์ ใช่มะ

น่าจะ ลีฟว นะครับ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ลีฟ นะครับ งง
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13