หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: Engrish (แตกหน่อ)  (อ่าน 57735 ครั้ง)
ซอว์ด เซ้นซิทีฟ
ไม่ใช่!!!!!!!!!!!!
ซว้อด
อ่านแบบพี่เดือนดีกว่า ยิ้มน่ารัก
ฝรั่งเค้าอ่านว่า ซ้อร์ด ครับ จริงๆ ง่ะ

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ผมอ่านว่า สอด แฮะ  ง่ะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เคยอ่าน swords ว่า สะหวอด อ่านเล่นๆ
แต่โดนเพื่อนคนหนึ่งด่าสาดเสียเทเสีย
เลยประชดอ่านสะหวอดตลอด  หมีโหด~

sword นี่เขาอ่านว่า ซ๊อด กันนะครับ

เคยเรียนกะอาจารย์ฝรั่งที่โรงเรียนตอนประถม

แต่ผมก็ติด สวอท
อ่านว่าซ้อด แต่ควบคล้ำว.แหวนเข้าเล็กๆ พอกระแดะ
พอทดลองออกเสียงจริงๆ จะออก
ซโว๊ด มากกว่าแฮะ  หมีโหด~

หมีโหด~
เอาแบบกระแดะถูกต้องที่สุดก็ ซะโว๊ด ของป้าจอยนั่นล่ะครับ

I ROCK , THEREFORE I AM
Allow ออลโล่ว
Label ลาเบล
Setup ซีตุ๊บ (อันนี้เรื่องจริงของคุณแพนด้า - สาวกแบบเดี๋ยวไปเดี๋ยวมา - สมัย ม.3)

เหมือนว่าแยกจากภาษาวิบัติไปเป็นเรื่องการออกเสียงผิดแบบ Engrish ได้เลยนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แตกหน่อเลยครับ

answer คนอ่านผิดเป็น แอ๊นซ์เว่อะ ก็หลายคนนะ ฟังแล้วก็แปลกหูดี
honor คนอ่าน ฮอเนอร์ ก็เยอะนะ จริงๆ มันอ่านว่า ออเนอร์ใช่ไม๊?
sword นี่ผมเคยอ่านเป็น ซว๊อด แต่เคยถามฝรั่ง เค้าบอก ซ๊อด
ถ้ามีเสียง s ตามท้ายก็กลายเป็น sauce หรือ source ได้เลยนะ

ว่าแต่ sauce กับ source มันอ่านต่างกันหรือเปล่าหว่า

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
ว่าแต่ sauce กับ source มันอ่านต่างกันหรือเปล่าหว่า
คำพ้องเสียงครับ
แล้ว onion ล่ะครับ ไม่สามารถเข้าใจได้จริงๆ ขนาดถามฝรั่งแต่ละคนแล้วยังได้คำตอบไม่เหมือนกันเลย

ครูสอน อั๊นยั่น
ครูอีกคน อ๊อนเนี่ยน
ฝรั่ง อั๊นนี่อ้อน (แต่ให้ออกเสียงคำหลังๆ ไวๆ)
ฝรั่งอีกคน อั๊นเนี่ยน

ฮ่วย หมีโหด~

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้

อ๊อนยึ๋น  ไอ้มืดหมี

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

โรงเรียนผมสอน อันอัน  ง่ะ

H = เฮช   ง่ะ ฮ่วย

perfectionist
อ่านว่า อนอิออน ครับ  ลันล้า

H = อ่านว่า เอ๊จจิ ครับ

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
แตกหน่อแล้ว กรี๊ดดดดด
แตกหน่อแล้ว กรี๊ดดดดด

กรี๊ดดดดด

perfectionist
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 13