หน้า: 1 ... 34 35 36 37 38 39 40 [41] 42 43 44 45 46 47 48 ... 50

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูป ประจำเดือนเมษายน  (อ่าน 281335 ครั้ง)

กล้อง canon G9 ย่ออย่างเดียว
สถานที่ ที่จอดรถจตุจักร

ร่วมสนุกย้อนหลัง
ถ่ายเมื่อเที่ยงนี้เอง วันนี้ขึ้นรถไฟฟ้ามาทำงาน
จีนาย โวย

เจ๋๋งตรงมี cover way พาดนี่แหละครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
cover way คืออะไรเหรอครับลุงอ๋า  งง

cover way คืออะไรเหรอครับลุงอ๋า  งง

ทางเดินที่มีหลังคาคลุมน่ะครับ

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ผมนึกว่าหมายถึง เส้นที่มันอยู่รอบ ๆ รถยนตร์   กร๊าก

ทำไมตูเก่งอังกฤษแบบนี้  (เหงื่อแตกพลั่ก)

กร๊าก ไม่รู้เหมือนกันว่ามันคืออะไร

กรี๊ดดดดด

ตอนได้โจทย์นี้ทีแรกก็คิดถึงที่จอดรถจตุจักรก่อนเลยเหมือนกัน
แต่จนถึงตอนนี้ก็ไม่มีโอกาสได้ผ่านไปถ่ายตรงนั้นอีกเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
รูปสวยมาก แต่น่าจะมีเรือนะ  อืมมมมห์

กาก
จะไปเอามาจากไหน  โวย

กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

อันตอนแรกเราก็อ่านว่าน่าจะมี"เรื่อง"
มาอ่านอีกที อะโธ่ จะไปเอาเรือมาจากไหนจริงๆด้วย  โวย
เดี๋ยวโจทย์เดือนต่อไปเอาเลยนะ
มันเป็นคำวิจารณ์ภาพถ่ายของที่ไหนสักที่นี่แหละ มีคนมาโพสต์ไว้
ที่บอกว่าภาพลำน้ำของคุณนี่เกือบดีแล้ว แต่ถ้ามีเรืออีก มันถึงจะสมบูรณ์ ฯลฯ
(แล้วกูจะหาเรือมาจากไหน โวย)

แล้วก็ล้อกันมาในฟร้อนเป็นมุกคลาสสิกจนปัจจุบันน่ะเต้ยเอ้ย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โห...มุขคลาสสิคนี่เอง
ยังงี้ใครเล่นมุขช่วยวงเล็บมุมซองไว้ด้วยนะครับ
แล้วผมจะตามเก็บมุขเก่าๆให้ครบให้ได้  เจ๋ง
ทำยังกะเก็บ level  ง่ะ

:)
เอาแพทเทิร์น มาฝากอีกสองชิ้นครับ  ปลื้ม

ให้ชื่อภาพว่า " ช็อกโกแล็ต "
อันนี้ถ่ายเอาดื้อ ๆ ไม่ได้วางแผนอะไรเลย

กับ " ลูกคิด "

เป็นเสื่อที่เอาไว้รองจานของทางรีสอร์ท พอเห็นแล้วนึกถึง ลูกคิด เป็นอันดับแรกเลย ไม่รู้ทำไมเหมือนกันนะ
ว่าจะถ่ายเอียงซ้ายหน่อย เอียงขวานิด สุดท้าย เอากันตรง ๆ นี่แหละ ลูกคิดแล้วครับ  ไหว้
คิดว่าจะถ่ายมุมไหนดี  ฮิ้ววว

ส่งบ้าง วันก่อนไปถ่ายเพดานมา

หน้า: 1 ... 34 35 36 37 38 39 40 [41] 42 43 44 45 46 47 48 ... 50