หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 50

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูป ประจำเดือนเมษายน  (อ่าน 281309 ครั้ง)
แปะไว้ก่อน

นักเขียนการ์ตูนรายปี
//  แก้ไข ผิดกติกา

กินรอบวง
โอ้ว ส่งปุ๊บลบปั๊บ กรี๊ดดดดด
+ให้เลยครับ

กร๊าก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ลองมั่วส่งดู

ผู้อาภัพ

ภาพของริ้วขบวนรถตู้ใหญ่่ (ตญ.) ผู้อาภัพที่ถูกตัดบัญชีแล้ว ถูกปล่อยจอดตากแดดตากฝนจนสนิมกิน

นายแบบ - รถตู้ใหญ่ (ตญ.)

สถานที่ - รางตันในย่านสถานีสุพรรณบุรี

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
จ่าครับ

อีกนิดนึงครับ
ปุกคงอยากใช้โจทย์นี้เพื่อพัฒนาฝีมือการถ่ายภาพ
เพราะฉะนั้น อย่าใช้รูปเก่าที่เข้ากับโจทย์นะครับ
ได้โจทย์​แล้วค่อยไปทำ
 เกย์ออก

ไม่เอาแบบที่มีรูปเข้ากะโจทย์ได้อยู่แล้วในเครื่อง เคยถ่ายมาแล้วมันเข้ากะโจทย์ได้พอดี๊พอดี
อันนี้ไม่ควร เพราะไม่ได้พัฒนาฝีมือตามจุดประสงค์ของจู๋นะ

+1 นะ เกย์ออก

รูปเพิ่งถ่ายมาใหม่ครับ ก็ไม่เก่าเท่าไหร่ถ่ายมาเมื่อ 28 มี.ค. 51 ยังไงผมได้โจทย์นี้มา ยังไงผมต้องกลับไปถ่ายตรงนี้มาอยู่แล้ว เพราะว่าไม่ค่อยจะมีรถพวกนี้จอดเป็นริ้วขบวนยาวๆในย่านสถานี หาได้ยากมากๆ อีกอย่างผมก็หากินกับรถไฟอยู่แล้วครับ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ผมมองว่า มุมที่ถ่ายเพื่อจะให้ได้ pattern อย่างที่โจทย์ว่าของจ่า
มันจะเปลี่ยนไปน่ะครับ

เพราะอย่างนึงเลย ชัดๆ ตอนนี้คือ มันไม่ pattern ชัดพอ
ไอเดียดี แต่ว่ารูปสื่อไม่ได้อย่างที่ต้องการ ไม่อาภัพ น่าเสียดาย อย่างที่บอกไว้
เป็นมุมปกติกที่ใครๆเห็นก็ถ่ายเก็บไว้
บรรยากาศของภาพยังไม่เศร้าพอถึงกับน่าเสียดาย

ผมว่าถ้าได้รับโจทย์แล้ว จ่าไปถ่ายที่เดิมก็จริง
แต่คงไม่ใช่มุมนี้ หรือมุมอื่นที่มีอยู่ตอนนี้เพื่อจะแสดงอารมณ์ตามโจทย์น่ะครับ
 เกย์ออก

งั้นของบซื้อถ่านพานาฯอ๊อกซิไรด์ครับ  เกย์ออก ถ่านกล้องผมหมด  กร๊าก

ขอบคุณจานปุกสำหรับโจทย์ที่ดูจริงจังครับ+
แล้วก็ขอบคุณในความเข้มงวดของลุงอ๋าห์+
ที่ชัดเจนและตัดความหยุมหยิมในการเกรงใจออกไป

ประเด็นคือ รับโจทย์มา แล้วไปถ่ายรูป เพื่อให้รู้ว่าเราตั้งใจทำงานนี้
ไม่ใช่ว่าเคยถ่ายมาแล้วฟลุกเข้ากับโจทย์พอดีแล้วก็ทำมาส่งๆ เพื่อรับคำชม

โจทย์นี้น่าสนุกครับ ขอเล่นด้วยนะ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เหมือนสมัยเรียนเลยครับ โจทย์มาก่อนแล้วค่อยไปถ่าย
แล้ว อ.ถึงจะให้คะแนน (อ.เช็คฟิล์มด้วย)

อ้าวตัดหน้าซะนี่

68 บาท ได้หรือยังครับลุงอ๋า จะได้ไปซื้อถ่านไปถ่าย  เกย์ออก

อยากเย่นแต่ไม่มีกล้องง่ะ ฮือๆ~
แล้วเค้าต้องตรวจไรมั่งอ้ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
มีตูเป็นกรรมการอะไรนะ (ตำแหน่งอะไรวะ ไอ้ที่ไม่เปิ๊ดสะก๊าดน่ะ) อยู่ทั้งคน
ดังนั้นอย่าห่วงเรื่องการไม่มีกล้องเลยเดือน มือถือก็มีนี่

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แล้วให้คะแนนกันยังไงครับ ไหนๆก็ได้เป็นกรรมการแล้ว

หมีโหด~ เอาตามความสนุก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 50