หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17 ... 50

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูป ประจำเดือนเมษายน  (อ่าน 239687 ครั้ง)
มันไม่ซ้ำ ยังไม่ใช่อารมณ์แพตเทิร์นอ้ะฟ้า ไอ้มืดหมี
เหมือนว่า ถ้าเป็นพี่ อาจจะเลือกถ่าย (กติกาเขาไม่ให้ครอปใช่มะ)
เอาเฉพาะส่วนซองมันเต็มๆ ไม่ให้เห็นพื้นโต๊ะไปเลย
หรือไม่ก็ถ่ายพื้นโต๊ะไปเลย ได้เหมือนกัน กร๊าก
แต่ความหมายนี่มีเปล่าไม่รู้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
งั้นพรุ่งนี้เอาใหม่นะ  ฮือๆ~

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ไม่อนุญาตครับ ไปกดมาเดี๋ยวนี้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ชิ

ฮือๆ~  ฮือๆ~  ฮือๆ~ สงสารเถอะ ตีสามแล้ว

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
เรื่องแสงกับสีที่ปุกเดานั่น บางครั้งฟลุคบางครั้งก็ตั้งใจนะ
หลังคาอันแรกนั่น ฟลุคครับ แค่คิดว่าอยากได้ชัตเตอร์ต่ำเฉยๆ
แต่แสงมันออกมาแบบนั้น เลยแปลกไป

หลังคาอันสอง สีเขียว สีมันออกยังงั้นจริงๆ จากที่ตาเห็น แต่น้อยกว่าในรูป
ก็เลยยืนนึกว่าถ้าชัตเตอร์ต่ำๆ มันคงเขียวกว่านั้น แล้วก็จริง
พื้นเหล็กสีเหลืองๆ นั่น เป็นงั้นจริงๆ ทางเข้าจากลานจอดชั้น 2 หรือ 3 เนี่ยล่ะ

เอามาให้ดูเพราะเห็นรูปปุกสีคล้ายๆ กัน ชอบๆ  อืมมมมห์
--------------
เรื่องข้าวของโอ้เอ้ ในความรู้สึก มันน่าจะเข้าใกล้กว่านี้ได้ แบบเห็นเป็นเม็ดๆ
เห็นปลายข้าวกันไปเลย นั่นล่ะอธิบายรูปได้ขาดกระเด็นเลย แต่นี่ยังเห็นกระสอบ
ข้าวมันยังไม่ลอยออกมา
แต่หลังๆ เอ้ถ่ายรูปเจ๋งขึ้นเยอะๆๆๆๆๆ ว่างๆ มาลองกันซักตั้งดีมั้ย  อืมมมมห์
---------------
เรื่องลายมือบนปี๊บบ ผมเขียนให้ buddy ผมเอง แกเรียนโทรุ่นพี่ผม จากม.เกษมบัณฑิต
ไม่รู้จะให้อะไร นึกได้ว่าแกชอบขนมขาไก่ เลยไปซื้อที่ร้านขายของชำที่แปดริ้ว
ล่อมาซะ 1 ปี๊บ แต่มันโล่งๆ ก็เลยเอาเมจิกมาเขียน กะเขียนนิดเดียว

แต่ไหงเต็็มปี๊บก็ไม่รู้ 55

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ต๊าย ลายมือน่ารักครับ มีหมีด้วย กร๊าก

ี้

น่าจะพอไหว

ชอบรูปซ้ายบน มีรูปเดียว ๆ ไหม เฮีย
ส่วนปี๊บ ลายมือสวยกว่าอัยย์อีก

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
รูปมุมซ้ายบนก็มีนั่นล่ะครับรูปนั้นล่ะ  รูปเดียวแล้ว
ลายมือผมไม่ได้เป็นแบบนี้ตั้งแต่เกิดนะ มาหัดเขียนเอาตอน ม.2
เพราะลายมือเก่าเหี้ยมากๆ คือหมาเอาตีนเขี่ยสวยกว่าน่ะ

เห็นเพื่อนมันนั่งอ่านหนังสือกวี ลายมือตัวแบบนี้มันอ่านง่ายดี
ผมก็เลยนั่งลองเขียนทีละตัวๆๆๆๆๆๆ จนมันเป็นทุกตัว
-----------------------------------------------------------------
จู๋นี้ส่งประกวดด้วยเหรอครับ บ.ก. น้องเดือน
อุวะ งั้นลุย โวย

ผมเห็นลายมือทีแรกคิดว่าคนเขียนคงเป็นสาวแว่นหมวยๆ น่ารัก อายุสัก 17 เอือม

อุ๊ย รูปชุดนี้ชอบรูปหินครับ กรี๊ดดดดด น่ารักอ้ะ

ลายมือเค้าเอง  ลันล้า

ไม่เชื่อครับ ไม่ล่ะ
ทำฟอนต์เลยค่ะ หมีโหด~>

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

อ๋อ ที่วูบๆ นั่นผีน่ะ

เด็กค่ะเด็ก โวย

ส่วนของลุงโก้ชอบข้าวโพดดด น่ากิน
----------------

มีมาอีกๆ กรี๊ดดดดด พอได้มั้ยคะ??

เอียง =   =
ของฟ้า รูปแรกใช่เลยนะ แนวแพทเทิร์น
มาถูกทางแล้วล่ะ
แต่ทีนี้ ซ้ำๆตึกแล้วยังไงต่อ
มันมีคำถามเกิดขึ้น
(นี่ลอกมาจากคำแนะนำพี่อ๋ากับแอน ตอนสอนตูวันแรก กร๊าก)
พอมาถูกทาง เดี๋ยวจับนู่น จับนี่ ใส่เพิ่มเติมไป
ก็ยิ่งน่ารักแล้วล่ะ

ของพี่โก้ ชอบรูปหินที่ฝังหลังกำแพงกับน้ำตกปลอมๆมาก
น่ารัก พี่โก้นี่มือนิ่งชิบเป๋ง อิจฉา ชิ

ขอส่งบ้าง มาถูกทางหลายรูปแล้ว
ไม่รู้เซทนี้จะหลงทางหรือเปล่า

ชื่อภาพ พ่อทุกสถาบัน กร๊าก
ไอเดีย เกิดจาก อยากได้รูปแนวกราฟฟิตี้ บนพื้นผิวไม่เรียบ
ให้เห็นว่าคนมือบอน มีทั่วโลก
พยายามเน้นหารูปที่ไม่ได้สวยฟุ้ง เส้นสวยเวอร์จนหลุดจาก
เจตนาตอนแรกที่ตั้งไว้ ว่าอยากได้พื้นผิวกำแพง ที่มีลายเส้นชัดๆ
แล้วมีกราฟฟิตี้ เป็นนางเอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2008, 17:27 น. โดย กาปุก » บันทึกการเข้า
อ๊ากกกก หื่นนนนน
สวยๆทั้งนั้นเลยเว้ย
ตรวจไม่ทันแล้ว
 ฮือๆ~

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17 ... 50