หน้า: 1 [2] 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเป็นครูเงินเดือนสูงมั้ยครับ  (อ่าน 17530 ครั้ง)
เห็นอาจารย์ที่ รร. บอกว่าเป็นครู Mwit นี่ต้องถูกเด็กประเมินด้วยจริงเปล่าครับ  ไอ้มืดหมี

(ซึ่งจารย์แกก็ไม่ไปเพราะบอกว่ามันกดดัน เหอะๆ  หมีโหด~)
จริงค่ะ มีประเมิณอาจารย์ด้วย แต่ส่วนใหญ่ก็ประเมิณกันด้วยเหตุผลนะ ไม่ได้ด่าแบบใช้อารมณ์

ปล. ประเมิณสะกดยังไง  ฮิ้ววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2008, 22:22 น. โดย แอนค่ะ » บันทึกการเข้า

ประเมิน

Las Noches Rubicundior
ประเมิน ธรรมดาเนี่ยแหละครับ

โรงเรียนผมก็มี มหาลัยผมก็มี ง่ะ

พี่สาวก็เป็นอาจารย์ที่ยังไม่ได้บรรจุ

เห็นมีประเมิน กันตามอารมณ์หัวหน้าหมวด  ง่ะ

ผลงงผลงานไม่ดู

อยากให้มีมั่งแต่คงไม่ได้

เพราะที่มีอยู่ก็น้อยมากแล้วว

ภายใน 5 ปี อาจารย์จะออกอีก 39คน
่3 ปีแรก 20 คน

โอ้ววว  ง่ะ

พี่สาวก็เป็นอาจารย์ที่ยังไม่ได้บรรจุ

เห็นมีประเมิน กันตามอารมณ์หัวหน้าหมวด  ง่ะ

ผลงงผลงานไม่ดู

หัวหน้าหมวดไม่รู้เสียแล้ว ว่าอาจารย์ที่ยังไม่ถูกบรรจุคนนั้นน่ะ
พี่ใคร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มี.ค. 2008, 01:52 น. โดย กาปุก » บันทึกการเข้า
บ้านผมเป็นครูกันหมดเลย มีผมนี่แหละไมเคยคิดจะ่เป็น
เพราะผมเกลียดโรงเรียน

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ถ้าตูเป็นครูนี่ไม่พอเลี้ยงลูกเมียแน่นอน

รุ่นพี่ที่เป็นอาจารย์เลยหลังจบตรี ได้ 9000

จบโทจากเมกาได้ 22000

แหม่ ฟุลไทม์ด้วย ได้ยินว่ารับงานนอกกันได้น้อยนิดจริงๆ เจ๋ง

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
อยากเป็นมากค่ะ เพราะตอนนี้เป็นครูเงินเดือนต่ำอยู่ (ถามคุณแม่ สนใจรับย้ายไหมคะ กรี๊ดดดดด)
โรงเรียนมหิดลฯ ไม่ได้ขึ้นกับกระทรวงนะครับ อยู่นอกระบบ ขึ้นตรงกะสำนักนายก (เป็นหน่วยงานของรัฐ)
เข้าใจว่าไม่น่าจะย้ายได้ครับ เพราะอาจารย์ที่นี่ไม่ใช่ข้าราชการนะครับ เป็นลูกจ้างของรัฐ
การจ้างก็จะเป็นคอนแท็กไป อาจจะเริ่มจากหนึ่งปีก่อน โดยที่สัญญาระยะยาวสุดคือห้าปีครับ
ที่ต้องเปิดรับใหม่เพราะโรงเรียนไม่แฮปปี้ที่จะต่อสัญญาอาจารย์คนนึงน่ะครับ

การจะต่อสัญญาไม่ต่อสัญญาเนี่ย มาจากหลายเหตุผลนะครับ
มีการประเมิณหลายขั้นตอน ทั้งจากเพื่อนร่วมงาน ผู้บังคับบัญชา หรือแม้แต่นักเรียน (รู้สึกว่านร.มีนน.20%)
ถ้าประเมินไม่ผ่านเกณฑ์ (เข้าใจว่า 60%) อย่างแรกที่จะโดนคือไม่ขึ้นเงินเดือนครับ
ถ้าสองครั้งติดกันออกเลยนะครับ ประเมิณปีละสองครั้งครับ
คนที่ได้ประเมิณสูงสุดก็จะได้ขึ้นเงินเดือนในอัตราที่สูงที่สุดด้วยครับ

แม่ต้องรับคนเองเลยเหรอบวบ
อ้ะ มหิดลไม่ใช่โรงเรียนรัฐหนิ ครูเดียร์จะย้ายไปได้เหรอคะ
ตอนนี้แม่เป็นหัวหน้าสาขาน่ะ (ฟังดูเท่กว่าเรียกหัวหน้าหมวดเนอ)

พี่เชน. จบเอกไทยว่ะบวบ. แต่เกีรยนิยมรึปล่าวไม่รู้นะ

กำลังจะจบโทการสอนภาษาไทยในฐานะภาษาต่างประเทศด้วย

แต่ตอนนี้สอนอยู่สารสาสน์ว่ะ  ไอ้มืดหมี

ถ้าได้เยอะกว่าที่นี่ก็น่าสนใจ  อืมมมมห์
คือถ้าเกียรินิยมได้ตังเพิ่มน่ะ จบโทการสอนก็ได้ตั้งเพิ่มนะ
แล้วเงินเดือน 10k น่ะ ไปอยู่มหิดลฯ นะ ลืมไปได้เลย
เด็กที่นี่มีสามสิบห้องเท่านั้น ห้องละ 25 คน เรื่องสอนหนักน่ะลืมไปได้เลย
เด็กมันไม่โง่ ที่จะหนักคือ เรื่องพัฒนาตัวเองมากกว่า

ถ้าอยากต่อเอก รร.มีทุนให้ด้วยนะ

ขอนอกเรื่องครับ ร้านนี้คืออะไรหรอ?
เข้าไปอ่านๆดูก็ยังไม่เคลียร์-*-

เหมือนว่าจะเป็นที่เต้นๆ อะไรแบบนั้นป่ะ?

ไปอ่านมาอีกรอบเหมือนที่เอาไว้ จีบกันเลยแฮะ  ง่ะ งง (เหงื่อแตกพลั่ก)
แรดผับแถวรัชดามั้งครับ ใช่รึเปล่า?

ย้ำอีกที เรื่องประเมินเนี่ยเห็นพูดกันเยอะ ยังไงเขาก็ตัดค่าเออเร่ออยู่แล้วนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มี.ค. 2008, 21:32 น. โดย ฺBuob Marley » บันทึกการเข้า

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ปัญหาเรื่องครูที่มีอยู่ไม่ได้คุณภาพก็ไม่ไหวเหมือนกัน

โรงเรียนเอกชนใกล้ๆบ้าน ก็เคยเรียนตอนเด็กๆ

เดี๋ยวนี้ มีครูใหม่ๆ มาเยอะ ส่วนใหญ่จบใหม่ด้วย

ไม่ค่อยเอาใจใส่นักเรียนเท่าไหร่เลย

เวลาสอนพิเศษ ครูเค้าไม่บอกวิธีการทำการบ้านนะ

เค้าเล่นบอกว่า ข้อนี้ตอบเท่านั้นเท่านี้เลย .....

แย่มากๆแล้วจะให้ครูมาสอนพิเศษทำไมเนี่ย  ง่ะ

ทำแบบนี้ เราบอกเองก็ได้ชิ เอือม

เป็นครูไม่ยาก หากขาดคุณภาพ ก็อย่าเป็นดีกว่านะ

(ว่าแต่เรามาบ่นอะไรเนี่ย ไม่เกี่ยวกันเลย)  (เหงื่อแตกพลั่ก)

zz ขี้ลืม สุดๆ  zz
แรด รัชดาซอยสี่ ปิดไปแล้วไม่ใช่เหรอ?
ว่าแต่ว่าบริกบาร์สนุกเหรอ ได้ยินเพื่อนมันชอบไปมาก
(นี่ก็อยากรู้ ไม่ได้เกี่ยวอะไรเลย)

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
หัวหน้าหมวดไม่รู้เสียแล้ว ว่าอาจารย์ที่ยังไม่ถูกบรรจุคนนั้นน่ะ
พี่ใคร

เจ๊หัวหน้าหมวดก็แม่ของเพื่อนเฟิร์นนี่หล่ะค่ะ  กร๊าก  หมีโหด~

คือถ้าเกียรินิยมได้ตังเพิ่มน่ะ จบโทการสอนก็ได้ตั้งเพิ่มนะ
แล้วเงินเดือน 10k น่ะ ไปอยู่มหิดลฯ นะ ลืมไปได้เลย
เด็กที่นี่มีสามสิบห้องเท่านั้น ห้องละ 25 คน เรื่องสอนหนักน่ะลืมไปได้เลย
เด็กมันไม่โง่ ที่จะหนักคือ เรื่องพัฒนาตัวเองมากกว่า

ถ้าอยากต่อเอก รร.มีทุนให้ด้วยนะ
เออ นั่นแหละ เรื่องที่คิดหนักว่ะบวบ.

เพราะตาเชน.ยังบอกเลยว่าเด็กมหิดลวิทย์แม้งอย่างเทพ

รุ่นพี่ที่สอนอยู่กับตาเชน.คนนึงก็จบมหิดลวิทย์

สรุป เลยมาเปิดโรงเรียนกวดวิชากันแทนตอนนี้

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
หน้า: 1 [2] 3 4