หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนฝึกงาน  (อ่าน 70529 ครั้ง)
วันนี้วันที่สามแล้วครับ หมีโหด~
วันแรกก็โดนเขียนแบบก่อสร้างเลยครับ (จริงๆ เป็นแค่แบบยื่นกู้ธนาคาร แต่พี่ที่เป็นพี่เลี้ยงแกก็นะ.. โหยย (เหงื่อแตกพลั่ก))
วันที่สองทำรูปบรรยากาศ ทัศนียภาพ เสนอทางเลือกให้ลูกค้า ต้องเสร็จภายในตอนเย็น (ในที่สุดก็มาเสร็จจริงๆ เมื่อกี้ อืมมมมห์)

เดี๋ยวจะกลับไปเคลียร์งานของวันแรกต่อแล้วครับ

พูดถึงออฟฟิส เป็นโฮมออฟฟิส ที่ดัดแปลงทาวน์เฮาส์มาทำครับ
มีพี่ที่ออฟฟิส คือ พี่อ๊อด (เจ้าของ) สถาปนิกอีกสาม พี่รัก พี่โอ้ต พี่จ๋า (เรียงตามอายุ) พี่ที่เป็นเลขาอีกหนึ่ง ชื่อพี่ปู
พี่จ๋าจบศิลปากรด้วยล่ะ ข้อมูลผิด รู้สึกว่าแฟนแกจบศิลปากรรุ่นเดียวกะพี่แอนล่ะ ชื่อพี่เดียว (คนไหนหว่า?)
แต่ช่างเหอะพี่จ๋านี่สาวแว่นด้วยล่ะ ปลื้ม

เด็กฝึกงานห้าคน มากับผมรวมผมสี่คน มาจากราชภัฏพระนครอีกหนึ่ง
พี่ที่ออฟฟิสเป็นกันเองดี ตอนกลางวันมีการทำอาหารกันกินเองด้วย ลันล้า
ไม่ได้ทำเล่นๆ แต่ทำกินกันทุกวัน (เก็บตังสัปดาห์ละ 150/คน)

ปล. ได้ font ของ AutoCAD กับ Component ของ SU มาเพียบเลย ฮ่าๆๆ ฮี่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2008, 12:16 น. โดย ฺBuob Marley » บันทึกการเข้า

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ผมผ่านบ่อยเลยนะ กรมอุตุ ตรงแยกบางนา
เคยนึกเหมือนกันว่า ถ้าคนที่จบอุตุมา เขาจะเป็นพวกนักดาราศาสตร์ด้วยไหม
หรือว่ามันคนละสาย  งง

มีงานบางส่วนเอาความรู้ดาราศาสตร์มาใช้ได้ค่ะ หมีโหด~>

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
แล้วไปซีซ่าเอาฟิสิกส์ไปใช้ตรงไหนฮับ ไอ้มืดหมี>

Reading Learning & Sharing
คำนวณองศาพิกเซลในการครอปรูปฮับ หมีโหด~>

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เยสเซ่อ อืมมมมห์>

Reading Learning & Sharing

ของผมทำโลโก้มาเป็นเดืิอนแล้ว  ฮือๆ~

ึคือว่าตอนเรียน เกลียดงาน C.I มากๆ
ตอนทำงานดันเจอซะงั้น  คงจะเริ่มรักมันในเร็ววัน  อืมมมมห์

perfectionist
ตอนนี้เริ่มชินกับอากาศ แล้วก็กลิ่นน้ำมันละ วันไหนไป plant แล้วได้เข้าห้องคอนโทรล สวรรค์แอร์เย็นชะมัด

ดมน้ำมันทั้งวันเลยหรอพี่

ผมเพิ่งได้ออกจากห้องแอร์วันนี้แหละ
ร้อนมาก  บัดกรีไวร์สายอีกแล้ว  หนีไม่พ้น

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
 :05:ในที่สุดก็ขึ้นปี3แล้วอีก4เืดอนต้องไปฝึกงานแล้วครับอยากถามว่าเวลาฝึกงานนี่เค้าเลือกยังไงหรอครับ จะเลือกบริษัทใหญ่หรือบริษัทเล็กกันหรือครับ?

อยากให้ resume ดูดีมีชาติตระกูลก็เลือกบริษัทใหญ่ๆ ดังๆ ครับ

อยากเป็นงานก็เลือกบริษัทเล็กๆ คนน้อยๆ แต่งานเยอะๆ ครับ

แต่ตอนอยู่ปี 3 ตูเลือกบริษัทที่ให้เงินฝึกงานเยอะที่สุดแหละ หมีโหด~

งบน้อย
 :46:พอมีบริษัทไหนแนะนำไหมครับพวกด้านโฆษณา  :05:เวลาไปฝึกกลัวโดนใช้แต่ชงกาแฟนี่แหละครับ

:46:พอมีบริษัทไหนแนะนำไหมครับพวกด้านโฆษณา  ฮือๆ~เวลาไปฝึกกลัวโดนใช้แต่ชงกาแฟนี่แหละครับ

ฮือๆ~

แต่ตอนอยู่ปี 3 ตูเลือกบริษัทที่ให้เงินฝึกงานเยอะที่สุดแหละ หมีโหด~

เหมือนพี่อุ้ยครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เลือกที่ทโอทีได้

แต่ไม่เคยใช้เลย

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
ตอนนี้เทอมแรกต้องฝึกงานใน ม. ก่อน
ยังไม่ได้หาแผนกเข้าไปฝึกเลย  เศร้า

หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9