หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9

ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนฝึกงาน  (อ่าน 70519 ครั้ง)

ไปเที่ยวเรื่อยเปื่อยน่ะ แค่แบกกล้องกับพิธีกรไปด้วย  หมีโหด~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ผมยังอยู่ครับ พอดีว่าที่ทำไม่ค่อยเกี่ยวกะกราฟิกเท่าไร
บอกไม่ถูกว่าทำไหนบ้าง มีนามบัตรอยู่ 2 ที่
และโครงการสารพัดตามแต่จะมีความสามารถทำ
(มีหนังใหญ่เรื่องนึงด้วย)

จริงๆก็รับนักศึกษาฝึกงานนะครับ แต่ว่าส่วนมากต้องไปถ่ายทำ
นอนกลางดินกินกลางทราย ขึ้นเหนือลงใต้ออกต่างประเทศ(แถบๆนี้ล่ะ)
ล่าสุด ผมติดโรคมาจากลาว ตาแดงแป้ดยังไม่หายเลย หมีโหด~

แล้วช่วงนี้ไม่ค่อยโพส เพราะไม่รู้จะโพสอะไรมากกกว่าครับ ไม่ใช่ว่ายุ่งอะไร
จริงๆช่วงนี้ว่างเลยล่ะ นี่ก็นั่งระบายสีผ้าใบเล่นอยู่

I ROCK , THEREFORE I AM
 กรี๊ดดดดด พี่เก้อมาแล้ว

ดูงานจะออกแนวเด็กนิเทศจังเลยค่ะ

น้องเบลล์สนใจมาออกแบบตึก ให้พี่มั้ย .. หมีโหด~

กราฟิกก็รับนะ สิ่งพิมพ์ก็มีให้ทำนะ

ตำแหน่งมัลติฟังก์ชั่นดีไซเนอร์อ่ะ สนมั้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธ.ค. 2009, 05:34 น. โดย จักรี » บันทึกการเข้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
มัลติฟังกั่นดีไซเนอร์ กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
พี่จักรีนี่ มุข เปล่า  อ๊าง~

ไม่มุกครับ จริงจัง จริงๆ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

ลันล้า

ตอนนี้ได้ที่ฝึกงานแล้วค่ะ

วันนี้ไปยื่นพอร์ทมา ได้ที่ฝึกแล้วค่าาาา  ปลื้ม อ๊าง~

แล้วถ้าจะไปหาเด็กมาฝึกงาน ต้องไปยื่นพอร์ทแถวไหนครับ

ยังขาดคนทาสีฝ้า

เลี้ยงยอดข้าวไหมล่ะ ปีใหม่ว่าง ฮี่...

Reading Learning & Sharing
เพิ่งรู้ว่าพี่เก้อทำงานด้วย นึกว่าอาร์ทเรื่อยๆเหนื่อยก็เมา  กร๊าก

เอ้า เก้ออยู่โว้ยทีวีเหรอ โห

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขุดครับ
หลังจากหนีทั้งน้ำทั้งงาน พอเข้าช่วงเปิดเทอมสองปีสาม ก็ได้ฤกษ์หาที่ฝึกงานแล้วล่ะครับ  อ๊าง~

คืออาจารย์แนะแนวเบื้องต้นไปแล้ว ว่าฝึกอะไรก็ได้แต่ให้อยู่ในขอบเขตของสายวิชาออกแบบสื่อสาร มันก็แยกออกไปได้หลายส่วนเลย ทั้งกราฟิค ภาพประกอบ คอนเสปดีไซน์ โฆษณา สื่อสิ่งพิมพ์วิทยุโทรทัศน์ ฯลฯ

แปะไว้ก่อนนะครับ ยังไม่ได้ตัดสินใจว่าอยากทำอะไรเป็นพิเศษ อยากจะถามเรื่องการทำพอร์ทเบื้องต้น ว่าต้องเลือกสายที่จะทำเฉพาะเจาะจงไปเลย (เช่น อยากแสดงว่าเราจะทำเรื่องภาพประกอบ ก็ยัดงานภาพประกอบไปครึ่งพอร์ท) หรือเอาทุกอย่างมาอัดไว้ในพอร์ทให้มันดูแน่นๆ เหมือนเจนประสบการณ์ดี ?
เอาไปเป็นทางที่เราจะไปฝึกเลยดีกว่าครับ

เช่นจะไปแนวกราฟิก ก็หาพอร์ทพวกงานที่เคยออกแบบ
งานขายไอเดีย การบ้านส่งอาจารย์ที่คิดว่าเจ๋งๆ ก็ได้ครับ

ส่วนตัวคิดว่า
ถ้าเอาแบบจับฉ่ายใส่ไป ประมาณตูข้าทำได้หมด
เดี๋ยวมันจะกลายเป็นฝึกแบบ หลายทางแบบไม่ได้ไปทางไหนอย่างลงลึก

ปล.ทั้งนี้ทั้งนั้น มันก็แล้วแต่ที่ฝึกงาน บางทีเข้ามาก่อนค่อยว่ากันอีกทีว่าจะฝึกอะไรบ้างหรือฝึกอะไรต่อ
หรือบางที่เราอาจคุยกับเขาแต่เริ่มได้เลยว่า อยากฝึกแบบนี้ 1 เดือน แบบนี้ 1 เดือน แล้วครึ่งเดือนที่เหลือผมขอแบบนี้(เคยทำแบบนี้ตอนฝึกที่คอมเกมเมอส์)

ส่วนตัวอยากฝึกกะคนในนี้นะครับ จะออกไปทางคอมทางดิจิตอลซักนิดนึงก็น่าสนุกดีเหมือนกัน เพราะสาวกแต่ละคนมีเหตุผลและดูท่าทางเก่งกันทุกคน อาจจะได้ศึกษาอะไรเพิ่มเติมอีก  อืมมมมห์

ขอกลับไปรวมงานก่อนนะครับ  ฮิ้ววว
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9