หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญชมศิลปนิพนธ์คณะมัณฑนศิลป์  (อ่าน 13356 ครั้ง)
ไปได้จริงโดนโบกแน่เอ็ง หมีโหด~

ประเดี๋ยวหาข้อมูล ค็อนเซ็ปมาเพิ่มเติมครับ
ปีนี้ผมยินดีนำเสนอเป็นอย่างยิ่ง รุ่นพวกมันคือรุ่นที่ผมซ่อมมา
(หมายถึงผมอยู่ปี4 พวกมันเข้าปี1 เฟรชชี่
ปี4 ทำหน้าที่รับผิดชอบทุกอย่างของรุ่นนั้น)
และมี่งานของน้องผมด้วย ทำอนิเมชั่น คือทีแรกก็เป็นน้องรหัสนี่แหละ
แต่ก็มาอยู่ด้วยกันหลายปี ณ บ้านวังหลัง ก็เลยนับเป็นน้องจริงๆ
(มีคนเชื่อด้วยนะ) เลยมีส่วนสอนมันตั้งแต่วาดการ์ตูน
และวิธีใช้โฟโต้ฉ็อปพื้นฐานโง่ๆ ตั้งแต่ตั้งเลเยอร์เลยว่างั้น
จนหลายปีผ่านไป มันทำทีสีสอนิเมชั่นด้วยมายา ซึ่งผมทำไม่เป็นเลย กร๊าก

และมีบางงานในนี้ ทำทีสีสเป็นหนังสือหนึ่งเล่ม
คนทำเขียนภาษาไทยยังไม่ถูก พูดก็ยังไม่รู้เรื่องเลย
แต่ดันจะทำหนังสือ ผมเลยโดนรุ่นน้องใช้ให้เขียนหนังสือให้ทั้งเล่ม
(อ่านอีกครั้ง เขียนหนังสือให้ทั้งเล่ม เอือม)

ว่าแล้วก็จองตั๋วบินไปดูวันเปิดขำๆ แล้วกลับ(มาล้างจานต่อ)ดีกว่า (เหงื่อแตกพลั่ก)

I ROCK , THEREFORE I AM
ลงทุนมากนะครับ กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เพิ่งกลับมาจากทับแก้ว
ทำไมไม่จัดก่อนหน้านั้นสักสี่วัน ฮือๆ~

ไว้เจอกันห้าโมงเย็น วันอังคารนะคะ
งานนี้ไปแน่นอน....อยู่แล้ว  ลันล้า

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
 กรี๊ดดดดด แอร๊ยยยย อยากไป แต่สงสัยจะอด  ฮือๆ~

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ไปมาแล้วครับ สุดยอดมาก  เจ๋ง
แล้วเจอพี่แอนด้วย แอบนอยจำไม่ได้  ชิ

เจอคุณบาสด้วย แต่ไม่กล้าทัก เพราะไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า ......เราเป็นเพื่อนไอ้คุณบิ กับไอ้คุณเก๋าน่ะ

เอ่อ....ว่าแต่สูจิบัตรนี่เค้าให้ไปรับอีกทีที่ไหนเหรอ ตอนไปส่งใบแสดงความเห็นผมก็มึนๆ

....เอ แล้วพี่เก้อล่ะ  - -"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2008, 20:54 น. โดย kakazz » บันทึกการเข้า

http://kakazz.com  เกี่ยวกับผม : P
อ้าว จัดกันแล้วนี่หว่า

เย้ โย่ว
ไปต่อคิวเอาสูจิบัตร..ฟรี
แต่...คิวยาวมากกกกก
แล้วก็ไม่ได้มา  ฮือๆ~

ปล.เจอพี่แอน พี่โบว์ น้องบาส (นิเทศ) น้องยุ้ย(เซ)
ทักทาย โย่วเย้วๆ แล้วก็กลับบ้าน

งานนี้ไม่ได้พกกล้องไปด้วย เสียดาย...
เดี๋ยวไปเดินดูอีก  เกย์ออก

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
โทรไปหาน้องหลายคนเมื่อวาน
แสดงความยินดี และความคิดถึง
ฟังเสียงแ้วคนเยอะ น่าสนุก
อยากเห็นงานพวกมันทุกตัวเลย ฮือๆ~

แถมกลางคืนไปรวมกันวิทยาเขตบริคบาร์อีก ฮือๆ~

ตลกตรงที่เมื่อกี้เนี้ย เพื่อนคนนึงบอกว่าเมื่อคืนฝันถึงผม
(ไม่รู้จะดีใจหรือกลัวดี) ฝันว่าผมไปมหาลัย
เข้าใจว่าคงไม่คุ้นที่ไม่เจอผมในงานทำนองนี้ กร๊าก

โพสต์ตรงนี้ได้เปล่าวะ เอาหน่อยละกัน ถือว่าเป็นเสียงวิจารณ์นะ

งานไม่สนุกเหมือนปีก่อนๆ เลยครับ หมายถึงแนวของงานน่ะ
ถ้าไม่นับอินทีเรีย กับเซรามิก จิวเวลรี่ แล้วก็ประยุกต์น่ะนะ (เหลืออะไรมั่งนี่)
รู้สึกว่าเดินดูรอบนึง แล้วก็เข้าไปอีกรอบ คุยกับเพื่อน (จบจิตรกรรม) ก็ได้ใจความตรงกัน
ว่าปีนี้ไม่มี (หรือไม่เจอ) งานที่มันสร้างความฮึกเหิม หรือดูแล้วโอ้ว แม่งโคตรจ๊าบเลยว่ะ!!

จะว่าพ้นวัยตื่นเต้นแล้วซะก็เปล่า
แต่รู้สึกจริงๆ ครับว่าปีก่อนสนุกกว่า และสนุกสุดก็ปีวานซืน กร๊าก

น้องที่เกี่ยวข้องกับงานนี้เข้ามาอ่านก็อย่าน้อยใจนะครับ
ที่พูดนี่คือเป็นความคาดหวังในระดับมาตรฐานที่สูงมากๆ ของเดค
ถ้าเทียบกับสขาเดียวกันแต่กับสถาบันทั่วไป (ปีนี้ไปดูมา 2-3 ที่ละ)
ของเดคก็ไม่ได้น้อยหน้าใครนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไปมาเมื่อวานค่ะ แปะไว้ก่อน ลันล้า

อ๊ากกกกก แพร

there are no regrets in life, just lessons . .
อ้้าว จั๊วรู้จักเหรอ
น่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกก เกย์ออก

งง เหมือนเค้าจะเคยถ่ายแบบ อะไรพวกนี้นะคะ
ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัวค่ะ ฮ่าๆ

ชอบมากๆ น่ารัก  หื่น

there are no regrets in life, just lessons . .
น่ารักโคตรๆ สว่างที่สุดในงานเลย ปลื้ม

หน้า: 1 [2] 3