หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 29

ผู้เขียน หัวข้อ: Basketball โอ๊วเย !!!  (อ่าน 186057 ครั้ง)
จริง ยิ่งพวกทีมชาติยิ่งเนียน

พวกเก่งๆ นะ เอานิ้วจิ้มมือมันก็สะดุ้งเหมือนโดนมีดกรีดลำไส้แล้ว  โวย

ทีแม่ม กระโดดทับตู ร้องไม่ออก มันจุก  ฮือๆ~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เออาจไม่ถนัดปะทะ งี้คงชู้ตแม่นใช่ป่ะ (แจ๋ว แจ๋ว)

ไม่แม่นครับ ตอนเล่นบาสต้องถอดแว่น ซื้อมาแพง แตกไปเยอะแล้วกับบาส  ฮือๆ~

จริง เล่นเป็น เซ็นเตอร์แหละ แต่เวลาบุกเป็น ปีก  กร๊าก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ผมเล่นบาสไม่เป็นจริงๆ นะ  ตอนเรียนประถม มีกีฬาแค่ 3 ชนิดที่เป็นหลัก หรือเล่นเป็นทีม ก็ วอลเล่บอล ฟุตบอล และตะกร้อ  
พอขึ้นมัธยมในตัวเมือง เพื่อนๆ เล่นบาสกัน ชวนเล่นด้วยนี่ ไม่รู้จะทำท่าไหนให้คือ  
แบบว่านั่งดูพวกมันเล่นแล้วหมั่นใส้จริงๆ  ทำไมท่ามันเยอะขนาดนั้นวะเนี่ย พอผมได้ลงเล่นกับพวกมันท่าชู๊ตผมคือโยนเอาละ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ไปเล่นบาสกัน  กรี๊ดดดดด
บาสผมก็เล่นพอได้ครับ ตอนที่มหาลัยจัดบาสโอเพ่นครั้งที่ผ่านมาก็เจอ ABAC โดนไปซะเยอะเลย

เข้ามารายงานตัว..
ืืชื่อเอ้ เล่นตำแหน่ง Small Forward ครับ

เมื่อก่อนตอนอยู่แถว ซ.มหาดไทย
มักจะไปเล่นที่ กกท. ทุกเสาร์ - อาทิตย์ครับ
ถ้ามีใครอยู่ใกล้ ๆ ลองรวม ๆ ทีมไปชนกะเจ้าถิ่นดูก็ได้
เกมละ 21 แต้ม ขำๆ ครับ ไม่เหนื่อยมาก..
มีทีมไม่่ค่อยเยอะ รอคิวไม่นาน
อ่อ.. ลืมบอกไป ที่เค้าเล่นกันเป็นตอนเช้านะครับ
ราว ๆ เจ็ดโมงเศษ ๆ (จำได้ว่าเล่น ๆ กันอยู่ต้องหยุดเคารพธงชาติตอนแปดโมงด้วย)
ถ้าสาย ๆ แดดร้อนเค้าจะเข้าไปเล่นอินดอร์กัน แต่ต้องเสียค่าสมาชิก
ส่วนเย็น ๆ ค่ำ ๆ ถ้าจำไม่ผิด เหมือนเค้าจะยึดลานตรงนั้นไปเต้นแอโรบิกนะ..

Welcome to earth.

ไปเล่นบาสกัน  เกย์ออก
ผมเคยเล่น Point Guard นะ
แต่จากการลองไปเตะบอลมาคราวที่แล้ว คงเล่นตำแหน่งไหนได้ไม่นาน  กร๊าก

อยากเล่นนะ แต่เตี้ย
เกรงใจด้วย ไม่กล้าแย่ง

กร๊าก

อันบัน ♥
ไม่เป็นไรครับ มาเล่นด้วยกัน   ปลื้ม

และที่สำคัญยังทำแอร์ได้อีก โว๊วววววววววววว โวย

(แอ ย่อมาจากอะไรไม่รู้ แต่มันคือการที่ผู้เล่นส่งลูกจากนอกสนาม แล้วมีไอ้บ้าพลังในทีมกระโดดรับลูกแล้วดั๊งเลย  เหวอ เหวอ เหวอ)

ขออ้างมาซะไกล แอ ย่อมาจาก แอลลี่ฮูป (Alley Hoop) ครับ การรับบอลจากเพื่อนแล้วทำคะแนนเลยโดยไม่แตะพื้น อย่างที่คุณมัมว่าไว้
ส่วนแอร์วอล์ค คือการ ค้างตัวบนอากาศเป็นเวลานานผิดมนุษย์มนาเค้า คำนี้ฮิตมากในช่วงที่ ไมเคิล จอร์แดน เล่น NBA

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
จนมันเป็นที่มาของคำว่า แอร์จอร์แดน

ใช่เปล่าครับ

รู้สึกว่าจะเป็นชื่อรุ่นรองเท้านะครับ  ไอ้มืดหมี

ช่วงนั้นฮิตมาก แอร์จอร์แดนรุ่นสิบ รุ่นแปด รุ่นหนึ่ง

จนมันเป็นที่มาของคำว่า แอร์จอร์แดน

ใช่เปล่าครับ

แอร์จอร์แดน เป้นซีรีย์รองเท้า เหมือนที่ เอ ตอบไว้ครับ
โดยไนกี้ จะทำออกมาเป็นรุ่นๆ ให้จอร์แดนไว้ใส่เวลาลงแข่งตามซีซันต่างๆ
คนจึงตามเก็บกัน เพราะบางรุ่น จะทำออกมาจำนวนจำกัด
ช่วงนั้นใครใส่แข่ง จะเพิ่มความดูเก่งขึ้นอีก 10% ในสายตาทันที  อืมมมมห์

ตอนนั้น ม.ต้น ไม่มีปัญญาหาไว้สักคู่  ฮือๆ~ ได้แต่ใช้คู่รองๆลงไป จำได้ติดตา คู่แรกในชีวิต "Nike Radicate"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มี.ค. 2008, 16:54 น. โดย O-DuM » บันทึกการเข้า

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ข้อมูลมาเรื่อยๆเลย

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 29