หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 22

ผู้เขียน หัวข้อ: นัดซ้อม-หาสนามซ้อมแบบฟรีๆ  (อ่าน 80116 ครั้ง)
คุยกะพี่จักรี แล้วพี่เค้าบอกให้มาแปะๆ ไว้ก่อน

ใครรู้ที่ว่าที่ไหนมันมีที่พอให้วิ่งเล่น ลานว่างๆ ก็แปะไว้ได้เลยครับ

ส่วนเวลาว่าจะซ้อม กันเมื่อไร เอาไว้ว่างๆ  รวมๆตัวกันได้ซักหน่อย ก็ค่อยนัดกันอีกที
หรือ ในอนาคต อาจทำเป็นตาราง กิจวัตรเช่น ทุกวันอาทิตย์เย็นอะไรแบบเนี้ย     เดี๋ยวก็ค่อยว่ากันอีกที

ใครอยู่โซนไหน ใกล้ๆ กันก็ นัดกันไป เช่น ใครอยู่โซนบางนา ก็นัดไปวิ่งสวนหลวงออกกำลังกายกัน
ใครอยู่โซน เมเจอร์รัชโย ก็นัดกันไปทำพายบ้านพี่แอน ฮี่ๆ

โพสต์ๆไว้เลยครับ
เดี๋ยวผมจะมาคอยอัพเดธ สนามฟรีไว้ในหน้าแรก ใส่ชื่อผู้หาสนามไว้ด้วยละกัน

1. ม.เกษตร  =   ตั้ง เบอร์9

2. ที่พอรู้แต่ไม่ฟรี =  หนุ่ม เบอร์4
ลาดพร้าว 18 ชื่อ ตุงตาข่าย
เพชรเกษม 68 ชื่ออะไรไม่รู้จำไม่ได้
พระราม 2 ชื่อ ฟุตซอลปาร์ค
บางบอน ซอยเอกชัยที่ติดกับปั๊มบางจาก (ยังไม่เคยไป)
หมู่บ้านภานุ แถวๆวงแหวนปิ่นเกล้า (ยังไม่เคยไป)

และ
หลังเมเจอร์รัชโยธิน ชื่อ The Pitch (ครั้งที่ 1)
หลังโลตัสเลียบทางด่วนรามอินทรา ชื่อ ปานนาค (ครั้งที่ 2)

3. beer เบอร์ 13
โซนเกษตรนวมินทร์นี่มีหลายสนามเลย (ไม่ฟรี) และ แถวลาดพร้าวครับ
http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,12595.msg855115.html#msg855115

4 บุ๋ม กองเชียร์
"สนามโรงเรียนจันทร์หุ่นบำเพ็ญตอนเย็นก็ว่างนะคะ  แต่ไม่รู้เค้าจะเก็บค่าเช่ารึเปล่า  มีแสตนด์ให้ด้วย  สนามบาสก็มีนะเออ"

5 พี่หมีโหด เชียร์ลีดเดอร์
Green Field
http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,12595.msg856625.html#msg856625

6 พี่สัก เบอร์ 14
เส้นเกษตร-นวมินทร์ เยอะมาก
http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,12595.msg860124.html#msg860124

ุ7 พี่รส กองเชียร์
แถวบ้านพี่รส  อยู่แถววัดลาดสนุ่น  ลำลูกกา์

8 พี่เอ

เจอสนามที่นี้

http://www.soccersuck.com/soccer/viewtopic.php?t=86241

ยังไม่รู้ราคาและอะไรเลย

8.พีนัท

นัทมีสนามมาแนะนำค่ะ  ไม่รู้สนใจกันไม๊
พอดีเพื่อนไปเตะบอลค่ะ อยู่ไม่ไกลจากปานนาคเท่าไหร่

สนามชื่อ SoccerPro ค่ะ  หญ้าเป็นหญ้าเทียมนะคะ

ถ้าเป็นสมาชิกรู้สึกจะแค่ 1000 บาทค่ะ  ถ้าปกติก็ 1200 (ต่อชั่วโมงนะจ๊ะ)

รายละเอียดลองดูที่ www.soccerprobkk.com ค่ะ    ยิ้มน่ารัก

โย่ว!! 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2008, 14:35 น. โดย วันสว่าง » บันทึกการเข้า

กินรอบวง
บางนา สนามหลวง  ง่ะ

ตูว่า สวนหลวงล่ะมั้ง

[ FACT HOSTING ] [ บ้านโฮมฮัก ]
Today you , Tomorrow me.
เล่น The Pitch ที่นัดไว้ก่อนหน้านี้ก็ดีนะครับ เดินทางง่ายดี เจ๋ง

ตัวคนเดียว :]
บางนา สนามหลวง  ง่ะ

ตูว่า สวนหลวงล่ะมั้ง

แก้แล้วครับ แหะๆ

กินรอบวง
นัดเป็นเรื่องเป็นราวเลยก็ดีเหมือนกัน
แต่ผมออกตัวก่อนว่า อาจจะไม่ได้ไปทุกครั้ง
แต่สัญญาว่าจะ ฟิตซ้อมเอาแรง

ซ้อมเล็กๆ
แล้วนัดซ้อมใหญ่
เดือนละหนหรือสองหน
แล้วนัดแข่ง  เจ๋ง

แจ่มเลย  เจ๋ง

ตัวคนเดียว :]
ตามใต้ทางด่วนต่างๆ หรือสนามของชุมชน ก็มีฟรีแต่เราจะไปขอเตะกับเขายังไง  ฮิ้ววว

กำลังโหลดข้อมูล .....
สนามใต้ทางด่วนพวกนั้นทุกๆที่จะมีเจ้าถิ่นนะครับ  ระวังด้วย  แต่ถ้ามีพวกรู้จักจะไม่เป็นไร
แล้วพวกนี้เล่นกันไม่ธรรมดานะครับ   ทีมชาติมาเตะนี่ยังมีแพ้เลยนะครับ ฟุตซอลนะ
แล้วถ้าฝีเท้าไม่ถึงนี้จะโดนแบนเลยนะครับ   (อิอิ)

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
สนามใต้ทางด่วนพวกนั้นทุกๆที่จะมีเจ้าถิ่นนะครับ  ระวังด้วย  แต่ถ้ามีพวกรู้จักจะไม่เป็นไร
แล้วพวกนี้เล่นกันไม่ธรรมดานะครับ   ทีมชาติมาเตะนี่ยังมีแพ้เลยนะครับ ฟุตซอลนะ
แล้วถ้าฝีเท้าไม่ถึงนี้จะโดนแบนเลยนะครับ   (อิอิ)

ครับผม ผมว่าอย่าไปแจมละแวกแบบนี้ดีที่สุด
ผมเล่นที่ สนามไทย-ญี่ปุ่น แรกไปเล่นโดนเตะน่วม
มึงเตะกู กูเตะมึง สุดท้ายต่อยกัน
ไม่เหมาะอย่างยิ่ง

เขาถึงไปเช่าสนามเสียกะตังค์เล่นกัน

สนามหน้าบ้านคุณหมี ที่พี่ระจันบอกเนี่ย ราคามันเท่าไรอะครับ  รบกวนคุณหมีเข้ามาตอบหน่อยซิ  กรี๊ดดดดด

ถ้าไปกันเยอะๆ เฉลี่ยกันแล้ว ไม่แพงมาก ก็จะได้ไปกัน 

หรือถ้าแพง สมมตินะครับสมมติ สมมติ 3000 บาท  ถ้า 30 คนนี่  คนละร้อยพอไหวมั้ยครับ

30 คนนี่ผมก็หวังว่า จะเป็นทีมฟอนต์นะ ฮ่าๆ

แต่ถ้า เราไป 15 คนใช่มั้ย แล้วทีมคุ่ต่อสู้ สมมติทีม taug  ไปอีก 15 คน ก็พอลุ้นนะครับ

คือเอาไว้เป็นสนามแก้มือซะเลย  ดีมั้ย  เจ๋ง

ส่วนสนามซ้อมหา ฟรี หรือถูกก็ได้  คริคริ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ผมแถว ๆ บางนา คงอยู่ ระแวกเดียวกับพี่โอ้เอ้  ปลื้ม

ที่เตะๆ กันอยู่ ประมาณคนละเท่าไหร่เหรอครับ  งง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เมื่อวาน สองพัน ครับ

ทีมละพัน ครับ ลืมแจ้งให้ทุกท่านทราบ ขออภัยนะครับ

แต่รู้สึกว่า สนามปานนาคโอเคนะราคานี้มีสปอนเซอร์ให้ด้วย  เจ๋ง

เมื่อวานเก็บได้ พันหก ให้ค่าสนามไป หนึ่งพันบาท ให้พี่แอนค่าซื้อ ไป 600
(มีที่ไหนอีกค่าเสื้อ 16 ชุด 600 บาท หมีโหด~)

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ปานนาคก็โอเคครับ
แต่ขอค่ำๆ กว่านี้หน่อย เกือบจะกลายเป็นหมูแดดเดียวแล้ว  ไอ้มืดหมี

กำลังโหลดข้อมูล .....
มีห้องใหม่แล้ว โอ้ว  โวย

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 22