หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 116

ผู้เขียน หัวข้อ: โชว์รูปดอกไม้ ต้นไม้ สวยๆ กัน  (อ่าน 856665 ครั้ง)
เริ่มเลยล่ะกัน ไม่สวยอย่าว่ากันนะครับ

ต่อๆ

ฮี่ๆ

คือผมไม่รู้ว่ามันชื่อดอกอะไรบ้าง
ถ้ามีผู้รู้ก็อธิบายทีครับ
ดอกข้างล่างแปลกดี สีสวยไม่เคยเห็น
แหมทำมาสร้างกระทู้สร้างสรรนะ (อิอิ)

ไว้กลับบ้านจะถ่ายให้ดูเนาะ  อืมมมมห์

perfectionist
แหม ไม่ค่อยเชียร์เล๊ยยย  เกย์แอบ
1. นึกชื่อไม่ออก(น่าจะ มัม (Chrysanthemum))  กร๊าก
2. น่าจะCyclamen
3. ไฮเดรนเยีย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2008, 10:47 น. โดย นางพญามหามาร » บันทึกการเข้า
แหม ไม่ค่อยเชียร์เล๊ยยย  เกย์แอบ
1. นึกชื่อไม่ออก(น่าจะ มัม (Chrysanthemum))  กร๊าก
2. น่าจะCyclamen
3. ไฮเดรนเยีย
ไหว้ ไหว้ ไหว้
เยี่ยมไปเลยครับ แต่ + ไม่ได้นะ ความสามรถไม่ถึง
แหะๆ
แหมเจ๊จอย แบบว่าได้ค่าเชียร์มาน่ะ
แต่ว่าทำไมพี่จอยรู้เรื่องดอกไม้ดอกไร่กะเค้าด้วยเนี่ย
งามอย่างมีคุณค่าเป็นแบบนี้เอง เกย์ออก

ไม่ต้องก็ได้ค่ะ   กร๊าก

เห็นทำงานกราฟิค แต่เรียนเกษตร เอกกีฏฯ นะเออ
ถ้าเรื่องต้นไม้เรื่องแมลง ถามมาจัดไป  กรี๊ดดดดด
โบว์นี่ไม่รู้จักเลยนะ รู้จักไม่ถึง 10 ดอกเลยมั๊ง
เช่น กุหลาบ ดอกบัว  อี๋~

ขอโชว์ด้วยจ๊ะ ไม่รู้เหมือนกันว่าดอกอะไร

ดอกนี้คล้ายๆกันเลย กับรูปแรก เดี๋ยวรอผู้รู้ล่ะกัน
สวยดีครับ  ลันล้า
ขอโชว์ด้วยจ๊ะ ไม่รู้เหมือนกันว่าดอกอะไร

คำถามถ่ายมาจากที่ไหน  หมีโหด~
มัมมันมีเป็นพันๆ ชนิดไง อย่างเบญจมาศนั่นก็ัมัมชนิดหนึ่ง เก๊กฮวยด้วย
ต้องดูใบกิ่งก้านประกอบถ้าให้ดูที่เบลอๆ ข้างหลังนั้นเดาว่ามัมนั่นแหละ(ฮา)  กร๊าก

อยากเปิดร้านดอกไม้วุ๊ย คงจะมีความฉุก  กรี๊ดดดดด
ชอบถ่ายดอกไม้มากๆ เลย.. เห็นรูปก็สดชื่นแล้ว  ปลื้ม
ร่วมด้วยช่วยโพสนะคะ

ไม่โชว์บ้าน เพราะเคยโชว์แล้ว
ขอโชว์ต้นไมใบหญ้ารอบบ้านก็แล้วกัน
ปีหนึ่งกลับบ้านนับจำนวนครั้งได้เลย ถ่ายรูปมาเพียบ
ขออภัยช่วงนี้คลั่งถ่ายรูป  หมีโหด~

แค่รอบบ้านนะ ยังไม่ได้เดินเข้าสวนหลังบ้าน
พ่อกับแม่ปลูกต้นไม้ใบหญ้าเยอะมาก  ปลื้ม

Today you , Tomorrow me.
โห บ้านพี่เอ้ดอกไม้ดอกไร่เยอะมาก

กรี๊ดดดดด จู๋นี้ที่รอคอย

ดอกอะไรก็ไม่รู้แฮะ
รู้แต่ใหญ่มากๆ

อันนี้ออกย้อยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2008, 12:45 น. โดย กาปุก » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 116