หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 260

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋เ่ล่นเกม  (อ่าน 1168537 ครั้ง)
ขอบพระคุณทุกท่านครับ  เดอะหลอด น่าสนใจมากครับ วันนั้นไปจับๆดูแล้ว 
แต่ไม่แน่ใจว่ามันเป็นเกมแบบเดียวอย่างที่อยากเล่นมั้ย ไม่สันทัดเรื่องเกมอย่างสิ้นเชิงครับ  ฮ่าๆ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
cod4 มันทำระบบมาสุดยอดมาก เล่นลื่นสนุกสุดๆ
แบบว่า ไม่ต้องมาปวดหัววิ่งหากุจแจเปิดประตู อะไรอย่างนี้

ตอนนี้รอ star caft II อยู่ อ้ากกกกก zerg ของผม  โวย

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
cod 4 ไปดูในyou tube มาน่าเล่นมากๆ

ความรักอยู่ไหนน้าา....
ผมว่า CoD4 สนุกกว่า Crysis อีกนะครับ ตามความคิดผม มันให้อารมณ์คนเล่นคล้อยตามได้ดีกว่า ไม่ค่อยชอบอะไรที่ต้องเดินไกลๆ
อีกอย่าง เกมมันบ้าพลังเว่อร์ครับ จะเอาสวยไปถึงไหนนักหนา จนขาดความเป็นเกมไปเลย

Red Alert 3 ตอนนี้น่าสนใจครับ รอมันออก แต่รอ Starcraft 2 มากกว่า

Splinter Cell ตอนนี้ ภาค Conviction กำลังจะออกครับ (เฉพาะ X360 กับ PC)
ผมเล่นใน PS2 สองภาคล่าสุดครับ Chaos Theory สนุกมาก กรี๊ดดดดด

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ผมเล่น cod 2 เลยติดใจ cod แต่เล่น cod 2 ไม่มีให้เล่นเป็นฝ่ายนาซีมั่งเลย

ใช่ๆถูกของกันย์ สำหรับ cod4 นะ
ตอนเจอหมานี่ ตกใจสุดๆแบบว่า สะดุ้งเลยอ่ะตอนได้ยินเสียงมันเห่า  กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ไครซิสรำคาญตอนหาลูกปืนด้วยอ่ะ ยิงไม่มันเลย
สำหรับไครซิสผมว่ามันออกแนว น่าเบื่อเลยอ่ะ  หน้ามึน

เพิ่งมาเริ่มเล่นเอาภาค 4 นี่แหละครับ
พอดีเป็นคนไม่ชอบแนวสงครามรุ่นเก่าๆ กร๊าก

อ่านใน EGM เล่มไหนไม่รู้ เค้าบอกว่า CoD5 จะไม่ใช่ทีมงานที่ทำภาคสี่ทำ
แล้วแถมจะกลับไปยุคสงครามโลกเหมือนเดิมด้วย
ฮ่วย เอือม

ตอนเจอหมานี่ ตกใจสุดๆแบบว่า สะดุ้งเลยอ่ะตอนได้ยินเสียงมันเห่า  กร๊าก กร๊าก กร๊าก
หมาระดับ Veteran ไม่เคยฆ่ามันได้เลยครับ ให้เวลากดหักคอมาไม่ถึงครึ่งวิเลยมั้ง (เหงื่อแตกพลั่ก)
เลยต้องโยนให้เพื่อนๆโดนกัดแทน กร๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2008, 19:18 น. โดย เดอะกันย์ » บันทึกการเข้า

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
กลับมายุคสงครามโลกก็เจ๋งเลย ผมชอบปืนเก่าๆ ทอมสัน สุดยอด

คงเพราะไม่มีให้เล่นมั๊ง เลยยังไม่รู้ถึงความน่าเบื่อหรือสนุกสนานของมัน
ผมมอง crysis ว่าเป็นเหมือน farcry นะ เน้นสวยไว้ก่อน แต่กินทรัพยากรหนัก

พอมาเจอ cod4 นี่จอดเลยครับ อยากเล่นมากๆ แต่ตอนนี้ใช้โน้ตบุค เล่นไม่ได้

ว่าไปก็รอ starcraft2 เหมือนกันนะ
แต่ถ้าให้เล่นเกมแนว warcraft ทำไมไม่ชอบก็ไม่รู้สิ เหมือนไม่สนุกอย่างที่อยากเล่นก็ไม่รู้
เล่น company of heroes จะหนุกกว่าซะอีก

ปล. ถ้า cod5 ย้อนกลับอีกคงไม่สนุกเท่า cod4 แน่เลย
เพราะดูจาก cod1 และ cod2 ก็งั้นๆ นะ ไม่เร้าใจเท่า cod4
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2008, 19:21 น. โดย adrinaline™ » บันทึกการเข้า

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
เดี๋ยววันไปแตะบอลจักรีอยากได้เกมส์ไรละ จะหยิบไปให้

สมาชิกสมาคมพ่อบ้านทหารบก
พี่ฟิ้งต้องเข้าใจความคลาสสิคของสงครามโลกครับ แล้วจะไปสนุกไปกับมันเอง
ผมนี่อ่านประศาสตร์สงครามโลกแล้วมาเล่น ได้อารมณ์สุดๆ โดยเฉพาะวันD-Day
ตอนที่เมกายกพลขึ้นบกที่หาดนอมังดี เป็นฉากที่มันมากครับ ก่อนขึ้นหาดโดนระเบิด
แพทย์ทหารที่แบกเรามาโดนสไนเปอร์เก็บจากบนหน้าผา แล้วพอขึ้นหน้าผาได้ ก็วิ่งหลบ
ลูกปืนใหญ่ ได้ใจสุดๆ

มีใครรู้จักเกมส์ Radiata stories ของ playstation2 บ้างมั้ยคะ ถ้ารู้จัก มันสนุกมั้ยคะ ยิ้มน่ารัก

จมูกแหว่ง ชิ

เลขา Layiji Fanclub  กรี๊ดดดดด รับสมัครแล้ว วันนี้
เพลย์2ต้องวินนิ่งครับ สนุกสุดแล้ว ลันล้า

โห ฉากโอมาฮ่า เกมไหนๆ ทำก็มันส์ครับ เจ๋ง
(แต่เคยเล่นฉากนี้ใน MoH:AA แค่นั้น เอือม)

คือ อยากให้ CoD ทำแนวสงครามโลกยุคเก่ามา 3 ภาค ให้อิ่มตัวไปเลย แล้วต่อในยุคปัจจุบัน 3 ภาค หรือต่อไปเรื่อยๆเลยก็ได้ครับ
แต่บางทีผมก็คิดนะ เนื้อเรื่องภาค 4 มันทำมาดีเกินไปหรือเปล่า ดีจนกลัวว่าภาคต่อๆไปจะไม่ดีเท่า

cod5 ต้องลองเล่น   หมีโหด~

company of heroes ผมเล่นแล้ว ผมว่า c&c3 ทำระบบเล่นได้สนุกกว่าอ่ะครับ
โดยเฉพาะตอนเล่นแบบเนื้อเรื่อง

แนวสงครามโบราณชอบ เมตเดน ออฟ โฮเนอร์นะ ตอนฉากยกพลขึ้นบกได้ใจมากเลยตอนนั้น

หมาระดับ Veteran ไม่เคยฆ่ามันได้เลยครับ ให้เวลากดหักคอมาไม่ถึงครึ่งวิเลยมั้ง (เหงื่อแตกพลั่ก)
เลยต้องโยนให้เพื่อนๆโดนกัดแทน กร๊าก

เจอหมา เอาปืนยิงอย่างเดียวเลยครับ เพราะหักคอไม่เคยทัน  ฮือๆ~

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 260