หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวลือที่ถูกส่งต่อๆไป  (อ่าน 7007 ครั้ง)
ตอนนี้ forward mail เรื่องยาที่มีส่วนผสมพีพีเอกลับมาอีกครั้ง ในฟ้อนต์ อยู่จู๋นี้
ผมลองค้นหาโดยใช้คำว่า "ที่มีส่วนผสมของพีพีเอ" บน google ปรากฏว่าว่าข่าวเต็มไปหมด(เท่าที่ดูเริ่มจากปลายปีจนถึงเดี๋ยวนี้)

ผมเลยลองหาข่าว ได้ข้อมูลตามนี้
ข่าว รู้ไว้ใช่ว่า: ยาที่มีส่วนผสมของ พีพีเอ (ปี 2003)

คำพิพากษาศาลปกครอง   (ปี 2547)
------------------
ที่มาเขียนกระทู้ก็เพียงอยากจะบอกว่า
ถ้าจะส่งต่อ หรือ ใส่ blog ตรวจสอบแหล่งข่าวให้ดีก่อนครับ
เพราะเดี๋ยวนี้เขาเอาผิดได้(กฏหมายคอมฯ..ฯลฯ) เพราะมีระบุชื่อผลิตภัณท์เกิดเขาขายไม่ได้ คนส่งต่ออาจติดหางเลข  (เหงื่อแตกพลั่ก)
note: ผมได้ email บ่อยๆว่าส่งต่อข้อมูล จะได้บริจาด 0.x$/บาทเพื่อช่วยเหลือ...(ตามemail)
ได้อย่างไรหว่า? ถ้าทำได้จะทำหารายได้บ้าง(บริจาดให้คน programmer คนยาก)  อืมมมมห์
(เป็นวิธีเกิด spam mail ดีที่สุด เพราะคนส่งต่อมักไม่ลบ email ของคนที่ส่งต่อมา บางฉบับให้ลงชื่อ/email ด้วย) ถ้าเป็น ให้ไปลงชื่อที่เวปค่อยพิจารณาอีกทีครับ
*ผมเกลียดคนที่ทำจริงๆ เพราะเอาความใจดีของคนเรา มาหลอกให้ทำในสิ่งไม่ดี คนดีๆถึงหายไปจากสังคม(จะช่วยดีหรือปล่าว?มันเรื่องจริงไหม?..ฯลฯ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2008, 01:26 น. โดย ลุงซัน » บันทึกการเข้า

http://www.ThaiBuddy.com (ฟรีดิกชันนารี่ ชี้แล้วแปล)
ผมรู้เล็กน้อย
พูดถึงเรื่องนี้ก็เพิ่งได้วันนี้เลยมีคนส่งอะไรซักอย่างใน hi5

บอกว่า สมัครจะสั่งปิด hi5 เพราะเป็นแหล่งมั่วสุมแหล่ะป้องกันพระมาเล่น  ง่ะ

จริงๆช่วงนี้ผมก็ดูทีวีทุกวันนะ ยังไม่เห็นหมักจะพูดถึง hi5 เลย
แถมท้ายข้อความที่ส่งมายังเขียนอีกว่า ไม่รู้ว่าเป็นยังไงหรอกเพราะส่งต่อๆกันมา แต่เรามาแสดงจุดยืนของพวกเรากันเถอะ  ง่ะ

ข่าวมากขึ้น เข้าถึงข้อมูลกันง่ายขึ้น
มีเนื้อหามากขึ้น แต่มีกากเยอะเท่าทวีคูณ
สวนทางกับระบบคัดกรองของคนอ่านจริงๆ ครับ

เราบ่นๆ กันว่าสังคมเฮงซวย เหลวแหลก เพราะมันยากเกินเยียวยา
แต่กับเทคโนโลยีข้อมูลอย่างอินเทอร์เน็ตเนี่ย จะว่าไป
มันยังใหม่และสดมากนะครับสะหรับผู้ใช้ระดับปลายกิ่งของบ้านเรา
ถ้าจะสร้างภูมิคุ้มกันอะไรสักอย่างก็สร้างกันตอนนี้แหละครับ กำลังสวย
ในห้องเรียน ห้องสมุด ในทีวี ในวิทยุ สื่อมาตรฐานทุกอย่างสามารถช่วยตรงนี้ได้

ทีนี้ก็เหลือแค่เริ่มเท่านั้นแหละ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เดี๋ยวนี้ผมไม่ค่อยรับรู้อะไรเลยแฮะ
ตามแต่ข่าวลุ้นแชมป์พรีเมียร์

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
สนับสนุนให้ปิดคอมพ์แล้วออกไปวิ่งเล่นครับ  มาเตะบอลกันเถอะ  หมีโหด~
ฮ๊อดเมวนี่แหละค่ะ ตัวดี...

ชอบมีฟอเหวิดเมวส่งมาบ่อยมากว่า จะปิดให้บริการเร็ว ๆ นี้ ไม่ก็ต่อไปจะเก็บเงินค่าให้บริการ

ดังนั้น ขอให้รีบเก็บข้อมูลออกไป ไม่ก็ให้ทำอย่างนู้นอย่างนี้

ส่งมาเยอะมาก แต่ใครเชื่อก็บ้าแล้ว ง่ะ เพราะไม่เห็นจะน่าเชื่อถือสักติ๊ด

ป.ล. ปัจจุบันฮ๊อดเมวยังคงปรกติสุข

ตัวปุกคงเป็นแบบลุงซันว่า
คือ เลิกอ่าน เลิกเชื่อ และแอดทุกฟอร์เวิร์ด
เป็นสแปมไปหมดแล้ว ยิ่งพวกขอเลือด
ขอไขกระดูกด้วย เพราะหลายครั้งรีบปรี่
ไปโรงพยาบาล เพื่อไปบริจาคให้กับผู้ป่วยตามรายชื่อ
พอไปถึง ไม่มีชือคนไข้นี้บ้าง อะไรบ้าง
เลยต้องเป็นบริจาคลมไป ไประบุชื่อ

ก็เลยแอดเป็นสแปมไปเสียหมด
กดผิดแอดฟอนต์ลงไปในขยะด้วย
แอนเห็นบ่นใหญ่  กร๊าก
เรื่องไหน ถ้าไม่แน่ใจ ต้องถามผู้รู้ไว้ก่อนครับ ไม่ค่อยเชื่อมาก กลัวหน้าแตก

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
ฮ๊อดเมวนี่แหละค่ะ ตัวดี...

ชอบมีฟอเหวิดเมวส่งมาบ่อยมากว่า จะปิดให้บริการเร็ว ๆ นี้ ไม่ก็ต่อไปจะเก็บเงินค่าให้บริการ

ดังนั้น ขอให้รีบเก็บข้อมูลออกไป ไม่ก็ให้ทำอย่างนู้นอย่างนี้

ส่งมาเยอะมาก แต่ใครเชื่อก็บ้าแล้ว ง่ะ เพราะไม่เห็นจะน่าเชื่อถือสักติ๊ด

ป.ล. ปัจจุบันฮ๊อดเมวยังคงปรกติสุข
เคยเจอแบบคล้ายๆกันค่ะ
ประมาณว่าถ้าคุณไม่ส่งต่อ เมลคุณจะใช้ไม่ได้อีก
ไม่ส่งค่ะ เรื่องอะไรจะส่ง  ชิ
...
...
ปีกว่าๆ ผ่านไป เกือบสองปีแล้วค่ะ
ยังใช้เมลนั้นเล่นเอ็มอยู่เลย
<แต่ไม่เคยเจอฟอร์เวิร์ดฮอตเมลเก็บตังค์นะคะ>
ตอนนี้ที่ขอนแจ่น ฮิตตุ๊กตาฟางกันผีแม่ม่ายกันอีกแล้วครับ
นี่ถือเป็นฟอร์เวิดเมลลวงโลกเวอร์ชันชาวบ้านเลยนะ

อยากไปเล่นมั่งจัง กรี๊ดดดดด
จำได้ว่าตอนเด็กๆ ที่บ้านมีข่าวลือนี้ เป็นเรื่องของคนชื่อมีตัว อ ส ห อะไรเนี่ย
ตูเห็นบ้านอื่นๆ ทำกัน ก็เลยทำตุ๊กตายักษ์จากลังกระดาษขึ้นมามั่ง
แล้วบอกว่า "บ้านนี้แหละมี แน่จริงมาสิ"
ผลคือโดนด่า กร๊าก

แหม ถ้าเป็นเดี๋ยวนี้เจอใกล้ๆ ตัวจะวิ่งไปถ่ายรูปสะสม ชอบนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แล้วบอกว่า "บ้านนี้แหละมี แน่จริงมาสิ"
ผลคือโดนด่า กร๊าก
เก่งจริงนะ กร๊าก
ทำไปได้
---------------------
note: ผมอยากทำอะไรแบบนี้เหมือนกัน
แต่ตั้งแต่เปลี่ยนอาชีพเป็นเรือจ้าง(สิบกว่าปี)ไม่ค่อยได้ทำเลย  ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2008, 03:03 น. โดย ลุงซัน » บันทึกการเข้า

http://www.ThaiBuddy.com (ฟรีดิกชันนารี่ ชี้แล้วแปล)
ผมรู้เล็กน้อย
ppa ผมนึกถึง คุณพุฒิพันธุ์ พลยานันท์ ชื่อเล่นว่าเอก  (อิอิ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2008, 12:54 น. โดย นายโอ้เอ้ » บันทึกการเข้า

Today you , Tomorrow me.

*ผมเกลียดคนที่ทำจริงๆ เพราะเอาความใจดีของคนเรา มาหลอกให้ทำในสิ่งไม่ดี คนดีๆถึงหายไปจากสังคม(จะช่วยดีหรือปล่าว?มันเรื่องจริงไหม?..ฯลฯ)

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ
 หมีโหด~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

- เรื่อง fwd mail ที่จะปิด Hotmail นี้ ผมจำได้ว่าไำด้มันมาตั้งแต่ตอนประมาณ ม.3 ปัจจุบันอยู่ ปี 4 ยังไม่เห็นทีท่าว่า Hotmail จะปิดแต่อย่างใด
- เรื่องกาีรบริจาคนี่ก็เช่นกัน บางที fwd ซ้ำกันมาบ่อยมาก เรียกได้ว่าบางทีข้ามปีกันเลย ประมาณว่าปีที่แล้วกูก็ได้ ปีนี้มากูได้อีก
  ( ถ้ามันป่วยจริงคนป่วยคงม่ิองไปแล้ัวเพราะข้ามปี )
- เรื่อง ถนนจากกรุงเทพไปสระบุรี นี่ได้บ่อย แต่เป็นเรื่องจริงครับ ผมเป็นคนสระบุรี  เหวอ

- เรื่องปิด hi5 นี่แว่วๆ แต่ไม่รู้จริงหรือเปล่า

perfectionist
90%  ของเมลล์เป็น forward mail

ตอนนี้เลยไม่มีการอ่านอะไรทั้งนั้น  ลบมันหมดเลยค่ะ  ง่ะ

โดยเฉพาะเพื่อนนี่ตัวดีมากสำหรับการส่ง forward mail

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
หน้า: [1] 2