หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: สั่งพิซซ่ายังไง ให้ได้บัตรฟรี  (อ่าน 13767 ครั้ง)
เฮ้ยเนื่องจากพิซซ่า เป็นอาหารที่ราคาแพง
เวลาสั่งมากินทีละครั้ง เงินก็หาย ถ้าสั่งน้อยๆก็ไม่อิ่มกัน

แล้วจะทำไง ให้สั่งได้ในราคาเหมาะสมดีวะ

เหยื่อของเราในวันนี้คือ pizza company สาขาขอนแก่นครับ
ผมได้ทริคนี้มาโดย ความบังเอิญครับ
คือก่อนหน้านี้ผมเกิดอยากกินพิซซ่ากับแม่
ก็เลยสั่งกะสั่งมากินกัน
แต่เนื่องว่าแม่กลัวอ้วน ก็เลยสั่งแป้งบางกรอบไว้ซักถาดนึง (แล้วแม่จะกินพิซซ่าทำไมครับ)
ลืมบอกไปว่า ช่วงโปรโมชั่น 1 แถม 1 เนี่ยแหละครับ ที่ทำให้มีโอกาสได้บัตรฟรีมากที่สุด เพราะมันจะงงครับ
ผมก็สั่งไป เอาถาดนึงถาดกลางแป้งบางกรอบหน้าอโลฮ่า อีกถาด แป้งหนานุ่มหน้าชิคเก้นบาบีคิว
พนักงานก็รับทราบ ผมก็นึกว่าเหตุการณ์จะปกติเหมือนกันทุกครั้ง

แต่แล้ว!!!!!!!!!!!!!

พนักงานพิซซ่าได้โทรกลับมาหาผมใน 15 นาทีถัดมา
บอกว่าทำผิด โดยทำเป็น แป้งบางกรอบบาบีคิว กับแป้งหนานุ่มอโลฮ่า
แล้วถามว่าเป็นไรมั้ยครับ (ในใจผม ก็คงไม่เป็นไรหรอก แค่นี้เอง)
แต่ผมกลับบอกเค้าไปว่า งั้นก็ต้องลดราคา หรือว่าทำอะไรซักอย่างครับ งั้นไม่เอา  ชิ
พี่เค้าเลยบอกว่า งั้นเอาเป็นบัตรฟรีละกันนะ ผมก็โอเคตกลง นึกว่าจะได้บัตรฟรีพิซซ่าถาดกลางธรรมดา
พอมาสั่ง ก็ได้รับพิซซ่าดังกล่าวพร้อมบัตรฟรีครับ ทั้งหมด 270 บาท 2 ถาดกลาง 1 ถาดใหญ่

ซึ่งวันนั้นผมมีความสุดมาก เลยชักเหิมเกริมเลยจะทำอีกทีวันถัดๆไปแน่ๆครับ  ฮิ้ววว
พอมาถึงวันนึงอยากกินพิซซ่ากันอีกแล้ว
ก็เลยโทรไปสั่งถาดใหญ่ที่ได้คูปองมา ปรากฏว่าพิซซ่าที่ในบัตรสั่งเป็นขอบไส้กรอกชีสก็ได้นะครับ ดีจังล่ะ  ลันล้า

วิธีนี้อาจแป้กบ้างนะ เคยลองให้คนอื่นทำ ก็แป้กบ้างเหมือนกัน
เอ๊ะ สั่งแบบนั้นแล้วงงเหรอครับ
ดูแล้วก็ยังไม่น่างงนะ

หรือต้องพูดรัวๆ เร็วๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ประเด็นก็คือ วันนั้นเค้าทำผิดแหละ
แต่ว่าครั้งต่อๆมาก็สั่งแบบครึ่งหน้ากัน (ให้เค้างง)
เดี๋ยวนี้ ที่บ้านสั่งพิซซ่าลุ้นบัตรฟรีกันอย่างเดียวเลยครับ
ภาวนาให้เค้าทำผิด
ลุ้นๆ บัตรฟรี ง่ะ
ไม่กล้าลองสั่งแบบให้พนักงานงง
<แต่ถ้าฟลุคได้มั่ง กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ>
ถ้าทำผิด พนักงานเค้าต้องจ่ายเงินเองไม่ใช่เหรอ แบบโดนหักจากค่าแรงอะ
น่าสงสารออก
แล้วก็มีพวกบอกที่อยู่แบบ งงๆ ให้เค้ามาส่งช้ากว่า 30 นาที เอาบัตรฟรี
ค่าแรงเค้าได้ชั่วโมงละไม่ถึง 30 เองนะ
 เอือม
อ่านบนหัว
แล้วรู้สึกผิดจัง
งั้นก็ไม่ควรทำสิครับถ้างั้น
บอกทางให้เค้ามาส่งผิด หรือ อ้อมไปไกล ๆ หน่อยก็ได้ครับ อาจจะเกิน 30 นาที  กร๊าก

ตัวคนเดียว :]
ถ้าทำผิด พนักงานเค้าต้องจ่ายเงินเองไม่ใช่เหรอ แบบโดนหักจากค่าแรงอะ
น่าสงสารออก
แล้วก็มีพวกบอกที่อยู่แบบ งงๆ ให้เค้ามาส่งช้ากว่า 30 นาที เอาบัตรฟรี
ค่าแรงเค้าได้ชั่วโมงละไม่ถึง 30 เองนะ

สงสารพนักงานเค้านะคะ

วันนั้นก็สั่งถาดใหญ่มากิน สั่ง 1 แถมให้อีก 1  ฮือๆ~ มีกันอยู่ 6 คน

ท้องจะแตก  โวย ถาดแรกขอบชีส หูย กินไปชิ้นเดียวก็กระอักและ

ต้องร่วมกันรับผิดชอบถาดที่สองอีก สรุปกินไม่หมด  ฮือๆ~

ปล.ไก่แพงนะ สั่งมา 12 ชิ้น 170 กว่าบาทแหนะ (ได้กิน 2 ชิ้น  หมีโหด~)

ดีนะมีไอติมสเวนเซ่นปลอบใจ  หื่น

Las Noches Rubicundior
เคยถามคนส่งเหมือนกันว่า
ถ้าต้องส่งช้า แล้วต้องแจกบัตรฟรีเนี่ย

เงินต้องจ่ายเองไหม
เค้าบอกว่าไม่ต้อง แต่โดนบันทึกไว้
น่าสงสารออก  ฮือๆ~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เคยเจอแบบว่า เค้าทำหน้ามาให้ไม่สวย เลยแถมอีกถาด (เล็ก)

ตอนกินนั่นก็ไม่รู้ตัวเลยว่ามันไม่สวย ถ้าเค้าไม่บอก

... กอล์ฟจ๊ะ
รู้สึกสงสารแล้ว  ฮือๆ~

ตัวคนเดียว :]
เคยสั่งมา เเล้วเอา เบลดสติ้ก ถุงนึง หนมปังกระเทียมถุงนึง
ตกลงให้มาเเต่หนมปังกระเทียม 2 ถุง
เเฟนเก่าเลยโทรไปคอมเพลน เค้าเลยต้องมาส่งให้ใหม่
พอเราจะคืนหนมปังกระเทียมห่อนั้นเค้าก็ไม่เอาคืนเเหละ

เเต่ก่อนหน้านั้นนะ ตอนที่เค้ามาส่งอ่ะ
อัยย์ดันปิดเสียงโทรศัพท์ เเล้วโทรศัพท์ข้างล่างหอก็เสีย
โทรขึ้นมาก็ไม่ได้ยิน พอเค้าจะโทรหาอัยย์อัยย์ก็ไม่รู้เรื่อง
ทีนี้เเฟนเก่าเลยให้ลงไปเอา พออัยย์ลงไป น้องคนส่งก็ขับออกไปเเล้ว
คลาดกันอย่างเงี้ยอยู่เกือบ 5 รอบ ตกลงเหนื่อยทั้งตูเเละน้องคนส่ง

ยังต้องเหนื่อยอีกรอบเอา หนมปังมาเปลี่ยนให้ด้วย

ง่ะ

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
ประเด็นก็คือ
ภาวนาให้เค้าทำผิด

นี่ใช่มั๊ยวิธีการ

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
เฮ้ย !! ไอ้พิซซ่า เอ็งไปเอาบัตรฟรีมาให้ตูหน่อยดิ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: [1] 2