หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 22

ผู้เขียน หัวข้อ: ยี้!!!! (แตกหน่อ)  (อ่าน 94462 ครั้ง)
จอยก็โรคจิต
เอานมมีแผลเลือดสาด  มาให้คนอื่นดูซะงั้น
น่อง  โวย

ไหนคะ แผลเลือดสาด  โวย

Las Noches Rubicundior
ไหนนม   งง

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
ตะขาบฝรั่งงั้นๆ แหละ เพราะขามันยาว น่ารัก
แต่ตะขาบไทยแท้สิ โคตรแห่งความอี๊แหยะสบูกี้เลย โวย

เรื่องนี้มันเริ่มตั้งแต่คืนที่มีเพื่อนคนนึงโดนตะขาบกัด....หลายปีมาแล้ว
ใช่รึเปล่าครับแอน

ส่วนเรื่องด่าพ่อตายนี่ ผมเลิกมาตั้งนานแล้วครับ บังเอิญมีเหตุการณ์เล็กๆสะกิดใจ
ชวาลา :"ไอ้ห่า  พ่อมึงตาย มาซะสายเชียว"  โวย
เพื่อน :"ไอ้เหี้ย  พ่อกูตายตั้งนานแล้ว รถมันติด ไปแดกข้าวเป็นเพื่อนกูหน่อย"  โวย

คือด่าด้วยความชินปากหน่ะครับ(จริงแล้วไม่ได้ด่านะ แต่มันเป็นประโยคทักทายแบบอรุณสวัสดิ์)
พอมันตอบมาแบบนี้ เออหว่ะพ่อมันตายแล้วนี่หว่า เลยรู้สึกผิด บางทีเราพูดสนุกๆแต่มันก็อาจจะ
ไปทำร้ายจิตใจคนอื่นได้โดยที่เราไม่คาดคิด เราน่าจะหัดคิดถึงจิตใจคนอื่นให้มากกว่านี้ ถ้าเพื่อนผม
มันจะโกรธผมเพราะผมไปพูดแบบนี้ผมก็ยอมรับ แต่ผมจะขอโทษและพยายามทำให้มันหายโกรธ
จะด่าผมคืนก็ได้เพราะผมผิดจริงๆ  นานหลายปีมาแล้วแต่พอใช้คำนี้ทีไรก็ทำให้รู้สึกผิดทุกที  เศร้า

อาจจะมีคำหยาบปนอยู่ในบทสนทนาบ้างนะครับ ขอโทษด้วย
แมลงอะไรก็ตาม เวลาอยู่กันเป็นตัวเดียวแยกๆ นานาว่าไม่น่ากลัวนะ
แต่พออยู่เป็นฝูงปั๊บ ต่อให้เป็นมดก็เหอะ นานายังขนลุกเลย  ฮือๆ~

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เรื่องนี้มันเริ่มตั้งแต่คืนที่มีเพื่อนคนนึงโดนตะขาบกัด....หลายปีมาแล้ว

ส่วนเรื่องด่าพ่อตายนี่ ผมเลิกมาตั้งนานแล้วครับ บังเอิญมีเหตุการณ์เล็กๆสะกิดใจ
ชวาลา :"ไอ้ห่า  พ่อมึงตาย มาซะสายเชียว"  โวย
เพื่อน :"ไอ้เหี้ย  พ่อกูตายตั้งนานแล้ว รถมันติด ไปแดกข้าวเป็นเพื่อนกูหน่อย"  โวย

คือด่าด้วยความชินปากหน่ะครับ(จริงแล้วไม่ได้ด่านะ แต่มันเป็นประโยคทักทายแบบอรุณสวัสดิ์)
พอมันตอบมาแบบนี้ เออหว่ะพ่อมันตายแล้วนี่หว่า เลยรู้สึกผิด บางทีเราพูดสนุกๆแต่มันก็อาจจะ
ไปทำร้ายจิตใจคนอื่นได้โดยที่เราไม่คาดคิด เราน่าจะหัดคิดถึงจิตใจคนอื่นให้มากกว่านี้ ถ้าเพื่อนผม
มันจะโกรธผมเพราะผมไปพูดแบบนี้ผมก็ยอมรับ แต่ผมจะขอโทษและพยายามทำให้มันหายโกรธ
จะด่าผมคืนก็ได้เพราะผมผิดจริงๆ  นานหลายปีมาแล้วแต่พอใช้คำนี้ทีไรก็ทำให้รู้สึกผิดทุกที  เศร้า

อาจจะมีคำหยาบปนอยู่ในบทสนทนาบ้างนะครับ ขอโทษด้วย

เพื่อนเล่าให้ฟังทำนองนี้เหมือนกัน

เพื่อนสนิทโทรมาหาตอนตีสอง เวลาที่กำลังหลับอย่างมีความสุข เค้าก็รับสายด้วยความเคยชินปาก "ไอ้... พ่อมึงตายเหรอ โทรมาตอนนี้"
เสียงเพื่อนตอบกลับแบบสลดๆ "เออ... กูจะโทรมาบอกมึงว่าพ่อกูตายแล้ว"
อีกฝ่ายรีบขอโทษแทบไม่ทัน

เศร้าเลยงี้  เศร้า

Las Noches Rubicundior
น่าสลดใจเป็นอย่างมาก เศร้า

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้

โอ้ย ก่อนหน้านั้นนานมาก
แต่ตอนนั้นก็หลอนโคตรๆ นะ เพราะตอนนั้น(ปี 2 ที่ทับแก้ว) เป็นตะขาบป่าตัวเต็มวัย
ระดับแม่พันธุ์ชั้นสุดยอด ถ้าจำไม่ผิด ตัวยาวเกือบๆ 30 เซ็นต์
ตอนนั้นตูนั่งอยู่ที่บันไดขั้นล่างสุดที่ตึกอธิการบดี กำลังรับน้องอยู่
แล้วไอ้ยักษ์นี่ก็เลื้อยฝ่าแถวน้องๆ ที่แตกฮือกรี๊ดกร๊าด
มันมาอย่างเร็ว เลื้อยเข้ามายันหน้าแถว มาหยุดที่หว่างขวาตู (ติดขั้นบันได)

ตูงี้ผงะถอยไปข้างหลัง ดีนะว่านั่งอยู่บนบันไดแล้วมันไม่เลื้อยตามขึ้นมา
ไม่งั้นคงโดนกัดที่จุดยุทธศาสตร์ หมดแน่ๆ สูญหมดทุกสิ่งทุกอย่างแน่ๆ ฮือๆ~

เออ แล้วตะขาบตัวนั้นมันก็เลี้ยวขวาไปโดนไอ้ตั้ง (เพื่อน) กระทืบเข้ากลางลำตัวเต็มสองฝ่าตีน
แต่ด้วยความยาวของมัน ก่อนตายมันเลยตวัดเขี้ยวขึ้นกัดเข้าเต็มหลังเท้าไอ้ตั้งจนมิดเขี้ยว
ผลคือไอ้ตั้งสลบ ช่วยกันหามส่งโรงบาลเดี๋ยวนั้นเลย  เหวอ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เคยเจอตัวบะเริ่มตอนบวชเหมือนกัน
พระรูปนึงโดนกัดไป แผลแหว่งเป็นรูวงกลมประมาณเหรียญสิบลึกลงไปตรงหลังเท้า
สุดสยองเลย อี๋~

ตอนจับได้นะ ฆ่าก็ฆ่าไม่ได้ ต้องเอาถังมาใส่แล้วเขวี้ยงเข้าพงหญ้าหลังวัด
ไม่รู้มันจะกลับมาหาหรือเปล่า เอือม

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
น่ากลัว อี๋~

ส่วนพี่แอน ไม่น่าเล้ยยย ฮือๆ~

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ที่แท้เพราะพี่แอนโดนตะขาบกัดนี่เอง ฮือๆ~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
พอไอ้ตั้งโดนต่อยปุ๊ป ด้วยความห่วงเพื่อนก็จะดูดพิษกัน สุดท้ายก็เกี่ยงกัน มึงดูดสิ กูดูดสิ  อืมมมมห์
เอ๋อ นี้เรื่องจริงใช่ไหมเช่ แล้วคนโดนกัดเป็นไงบ้าง

สมาชิกสมาคมพ่อบ้านทหารบก
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 22