หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 74

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณถาม กิ้วตอบ  (อ่าน 268794 ครั้ง)
สวัสดีครับ นี่คือรายการ คุณถาม เขาตอบ
ซึ่งในครั้งนี้ขอเสนอเป็นตอนที่สาม โดยแขกรับเชิญคือ คุณกิ้ว สยิวทรวง

คุณกิ้วเป็นผู้หญิงที่กำลังจะมีน้องในเวลาไม่นานนี้
และตอนนี้คุณกิ้วก็มีครอบครัวที่อบอุ่น ทั้งๆ ที่คุณกิ้วยังเป็นวัยรุ่นนี่แหละ
คุณกิ้วเป็นผู้หญิงที่ไม่ชอบอาบน้ำ เข้าข่ายสวยซกมก
อะไรทำให้คุณกิ้วเป็นแบบนี้เราลองมาถามเขากัน
โฮก นึกไม่ออกแล้วง่ะ หมีโหด~

สำหรับกติกาของรายการเรามีอยู่ว่า
1. คุณเป็นผู้ถาม แขกรับเชิญเป็นผู้ตอบ
2. ถามเรื่องส่วนตัว เรื่องงานการ เรื่องอาชีพ ทรรศนะมุมมองต่างๆ หรือประสบการณ์เสียว หรืออะไรก็ว่าไป
3. หนึ่งคนต่อหนึ่งคำถาม แต่ผู้ตอบมีสิทธิ์ที่จะตอบหรือไม่ตอบก็ได้
4. ใครเหงา ก็สามารถมาเป็นผู้อำนวยรายการได้ (เหมือนโจทย์ศิลปะของน้องนานา)
5. ตอบแจ๋วให้ฟรี ตอบดีให้บวก

อนึ่ง
รายการนี้จัดขึ้นเป็นระยะๆ ดูจากสถิติการปั่นของแขกรับเชิญ
ใครที่อยู่ปั่นบ่อยๆ หรือมีพฤติกรรมน่าสนใจ เตรียมตัวโดนเป็นผู้ตอบไว้ให้ดี ฮี่...

อสอง
หลังจากเทปคุณเจฟในครั้งแรกพบว่าเขกรับเชิญไม่เต็มใจจะตอบ หน้ามึน
ดังนั้นเลยขอกำหนดกติกาขึ้นมาใหม่ในครั้งนี้ นั่นคือ
เมื่อถามจนจุใจแล้ว (ไม่รู้เหมือนกันว่าแค่ไหนถึงจะเรียกว่าจุใจ)
เราจะเปิดให้ผู้ที่ออนไลน์อยู่ในขณะนั้นได้มีส่วนร่วมในการโหวต
เพื่อหาเหยื่อแขกรับเชิญในเทปถัดไป โดยการโหวตจะให้ 1 คนเลือกได้ 3
และเมื่อใครถูกเลือกครบ 5 โหวตปั๊บ ..ก็เตรียมตัวเตรียมใจไว้ให้ดี  ยิ้มเหี้ยมเกรียม

// ตรงนี้ผู้เผด็จการดำเนินรายการคนใหม่เห็นว่ารายการนี้ไม่มีคนเล่นนานแล้ว
ประจวบเหมาะมีผู้ที่เหมาะแก่การฉุดกระชากลากถูมาถามเป็นอย่างยิ่ง
ก็เลยจัดการซะเลย หมีโหด~

อสาม
ใครจะเป็นผู้อำนวยรายการก็ได้นะครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นตู
กติกาของรายการก็เปลี่ยนไปตามสภาพเศรษฐกิจสังคมก็ได้
อารมณ์ประมาณว่าให้ประชาคมมีส่วนร่วมแบบแปลกๆ (ดูแล้วเว็บซ้องเว็บสอง)
แต่พอเริ่มเทปใหม่ก็ขอให้บรรยายสรรพคุณของแขกรับเชิญคร่าวๆ ด้วยแน

รายการย้อนหลัง
ตอนที่ 1: คุณถาม เจฟตอบ
ตอนที่ 2: คุณถาม จักรีตอบ
 หมีโหดดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มี.ค. 2008, 11:58 น. โดย 藿月 (lán yuè) » บันทึกการเข้า

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ทำไมน้องกิ้วถึงชอบกินแมวอ่ะครับ  หมีโหด~/
ไม่ได้กิ๊น    โวย

เราแค่หาท่ีพักพิงใหม่ให้ค่ะ  หมีโหด~

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
น้องกิ้ว ...แค่นี้แหละ
 ตอบด้วยนะ

สมาชิกสมาคมพ่อบ้านทหารบก
1.เตรียมตัวเป็นแม่ อย่างไร

2. ตั้งใจจะเลี้ยงลูกแบบไหน

3. จะเลี้ยงเองหรือให้ใครเลี้ยง

จับพลัดจับผลูยังไงถึงตกลงปลงใจกับพี่เอกครับ กรี๊ดดดดด

โตขึ้นจะให้ลูกทำงานอะไรครับ ??

กำลังโหลดข้อมูล .....
คิดยังไงถึงไม่ยอมอาบน้ำครับ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก แต่ละคำถาม โอ๊ยย

คุณถาม เดือนตอบ  กร๊าก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ม่ายยยยยยยยยยย ฮือๆ~

น้องกิ้ว ...แค่นี้แหละ
 ตอบด้วยนะ

จ๋า  เกย์ออก

1.เตรียมตัวเป็นแม่ อย่างไร

2. ตั้งใจจะเลี้ยงลูกแบบไหน

3. จะเลี้ยงเองหรือให้ใครเลี้ยง

สัญชาตญาณส่วนนึง กับ ประสบการณ์ทางอ้อมค่ะ โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าเลี้ยงลูกตัวเองน่าจะเลี้ยงง่ายกว่าเลี้ยงลูกคนอื่น
แล้วเลี้ยงลูกคนก็งตื่นกลางดึกน้อยกว่าเลี้ยงลูกแมว กร๊าก
ไม่ตลกนะ จริงๆ ลูกแมวนี่สามช.กิ้วตื่นทีแถมเอานมให้กินก็ไม่นอน ดีไม่ดีวิ่งเหยียบท้องอีกค่ะ
ส่วนเรื่องลูกคนอื่น อย่างน้อยลูกเรา เราสามารถปรับเปลี่ยนและสอนนิสัยเค้าได้ค่ะ แต่ลูกคนอื่น มายังไงก็ต้องทนเลี้ยงแบบนั้น  ฮือๆ~
ดุก็ไม่ได้ตีก็ไม่ได้ เคยเจอเด็กคนนึงต้องอาบน้ำสระผมสามเวลาหลังอาหาร ต้องสระผมสองครั้งอาบน้ำสองครั้งและหวีผมสองร้อยครั้ง
กิ้วแทบบ้า เตือนก็ไม่ได้ ถ้าเตื่อนน้องเค้าจะถามว่า  พี่รู้มั้ยพ่อหนูเป็นใคร  กร๊าก

เป็นอันว่าต่อให้ลูกกิ้วติดมือขนาดต้องอุ้มทั้งวันทั้งคืนกิ้วก็รับไหวค่ะ  หมีโหด~

ตั้งใจเลี้ยงลูกแบบไหน
เลี้ยงมันปกตินี่แหละ  กร๊าก  แต่ดูแววแล้วถ้ากิ้วเลี้ยงก็คงตามใจนิดๆแย่จัง  หมีโหด~
อธิบายไม่ถูก เป็นอันว่าปกติแหละค่ะ  กร๊าก
อ้อ กิ้วโตในโบสถ์ลูกกิ้วก็จะโตในโบสถ์ค่ะ  แต่กิ้วท่าจะเข้าโบสถ์ช้าไปหน่อยเกเรซะเยอะ  กร๊าก
ถ้ามีคนถามว่าถ้าลูกโตมาแล้วเปลี่ยนเป็นอ่างอื่นกิ้วจะโอเคมั้ย
กิ้วโอเคค่ะ  กิ้วถือว่าหน้าที่กิ้ว กิ้วทำแล้วถึงจุดๆหนึ่งเค้าต้องเลือกค่ะ 
 เกย์ออก

จะเลี้ยงเองหรือให้ใครเลี้ยง
เลี้ยงเองค่ะ ถ้าแม่กิ้วช่วยก็คุยกะแม่แล้วว่าแค่ช่วยอำนาจในการสอนหรือดูแลอยู่ที่กิ้วกับพี่เอกทั้งสองคนค่ะ

คือที่บ้านเคยมีศึกกระหมังกุหนิงอยู่เรื่องแย่งลูกแย่งหลานเลี้ยงอ่ะค่ะ ป้ากิ้วชอบเด็ก เห็นไม่ได้จะเอาไปเลี้ยงตะพึดตะพือ

เลยไม่ให้  ยิ้มน่ารัก ลูกกิ้ว กิ้วเลี้ยงเอง ต่อให้กิ้วเลี้ยงแย่ กิ้วก็ทำเอง จะได้โทษตัวเอง ทำดีได้แค่ไหนก็แค่นั้นค่ะ   
คนเดียวที่จะช่วยกิ้วเลี้ยงลูกได้คือแม่กิ้วค่ะ แค่ในขอบเขตนะคะ  ยิ้มน่ารัก

จับพลัดจับผลูยังไงถึงตกลงปลงใจกับพี่เอกครับ กรี๊ดดดดด

คำถามนี้ถือว่าเป็นคำถามที่ฮอตอันนึงเลยนะ
เพราะบรรดาเพื่อนฝูงจะรู้ว่าแม่กะพ่อหวงมาก  กร๊าก กร๊าก กร๊าก
เอาจริงๆต้องกระแดะค่ะคำตอบเดียวกระแดะ  กร๊าก
แล้วก็ตกกระไดพลอยโจนมาเป็นเี่ยงนี้แหละค่ะ
พี่เอกไปขอแม่ก็ยกให้ ง่ายๆแบบนั้นเลย
ส่วนเรื่องลูก ตั้งใจมีนะเนี่ย ไม่ใช่พลาดแต่อย่างใด  เกย์ออก

โตขึ้นจะให้ลูกทำงานอะไรครับ ??
ผู้ชายผู้หญิงฺยังไม่รู้เลยค๊าาา   โวย
อยากทำไรก็ทำ  กร๊าก

คิดยังไงถึงไม่ยอมอาบน้ำครับ
เราพูดถึงข้อเท็จจริงกันนะคะ  หมีโหด~  <<vอีโมจริงจัง
กิ้วตื่นมาก็กินข้าวกินยา กินยาก็ง่วง ก็นอน ตื่นมาก็หิวก็กินข้าว แล้วก็กินยาแล้วก็นอน
ก็เลยไม่มีเวลาอาบน้ำค่ะ  กร๊าก

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
พี่กิ๊วตอบได้ใจมาก  กร๊าก

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
รู้สึกยังไงคะ ครั้งแรกที่รู้ว่าจะมีลูกแล้ว  คริคริ

ลูกแมวสามชั่วโมง

เด็กอ่อนเมื่อแรกเกิด
จะตื่นทุกๆ สองชั่วโมง
ไปจนหนึ่งขวบ แล้วเขาจะนอนนานขึ้น  เจ๋ง

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 74