หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 74

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณถาม กิ้วตอบ  (อ่าน 274995 ครั้ง)
ก็เร็วจริงๆแหละ  กร๊าก
แม่กิ้วก็ห่วง ว่าจะไม่ได้ใช้ชีวิตสวีทหวานวี๊ดวิ้ว
แล้วเวลาไปไหนก็ต้องพ่วงลูกไปด้วย
แต่ว่าเราทั้งสองคนไม่ค่อยชอบไปไหนซักเท่าไหร่  กิ้วไม่รู้สึกเสียดายนะว่าไม่ได้ใช้ชีวิตวัยสาวแบบเต็มที่
เพราะโคตรจะไม่ชอบเที่ยวเลย ไปกะเพื่อนกิ้วก็ไม่ชอบ  อยากอยู่เฉยๆอยู่กะที่  กร๊าก
ถ้าเกิดแก่กว่านี้อยากเที่ยวลูกก็คงโตแล้ว น่าจะลงตัว  เกย์ออก

จริงๆไม่ใช่ว่ากิ้วไม่รับความห่วงใยจากคนอื่นนะ กิ้วฟังรู้เด่ะว่าพูดเพราะห่วงหรือพูดเพราะตัดสิน
 การเฮ๊ย เอาออกเหอะ เรียนยังไม่จบ เดี๋ยวเลี้ยงไม่ไหวนะ ฯลฯ เออ อันนี้รู้ว่าห่วง
แต่ แบบว่า เฮ๊ย ทำไมทำตัวแบบนี้ รับไม่ได้ หม่อมแม่ชั้นไม่เคยสอนเลยนะบลาๆๆๆ   
มันก็ดูออกใช่ม๊า
 แม่กิ้วก็ไม่เคยสอนค่ะ กิ้วก็โตมาในสังคมคุณภาพด้วย เพื่อนฝูงกิ้วยังไม่เคยมีแฟนกันซักคน เรื่องในมุ้งนี่ไม่ต้องพูดถึง
 แล้วกิ้วก็ไม่ใช่หมาหางด้วนด้วย ไม่ใช่ว่า เป็นแบบนี้แล้วอยากให้เพื่อนมาเป็นนะ   อย่ามาเดินทางอ้อมแบบกิ้วนะ เพราะยังไงเดี๋ยวกิ้วก็ต้องวนกลับไปเดินทางเดิมอยู่ดี ไม่แนะนำไม่สนับสนุนสุดๆเพราะเหตุการณ์และสถานะการณ์ของแต่ละคนมันก็ต่างกันออกไป ปัญหาที่เกิดขึ้นแต่ละบ้านก็จัดการไม่เหมือนกัน
เหมือนเรื่องคนเราดีไม่มี ตัดสินกันไม่ได้นั่นแหละค่ะ
ตราบใดที่เรายังไม่ได้เข้าไปอยู่กลางวงปัญหาตรงนั้นจริงๆ เราก็ไม่รู้หรอกว่าทำไมเค้าถึงทำแบบนั้น เราแค่มองและตัดสินจากเท่าที่เราเห็นว่า ผิดหรือถูก   บางครั้งทั้งสถานะการณ์และอารมณ์ของคนรอบข้างในขณะนั้น มันก็ยากที่จะตัดสินใจให้ได้ดังใจทุกคนนะ
เรื่องบางอย่างมองกันคนละมุม ก็ไม่เข้าใจ

แต่กิ้วรู้นะว่าทุกคนห่วง กิ้วดีใจ ที่มีคนห่วงตัวเล็กของกิ้ว กิ้วดีใจ กิ้วรับความห่วงใยนั้นไว้ตลอดนะคะ   ขอบคุณค่ะ

ออกนอกคลองอีกแระ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
มีคำถามครับ

แน่ใจนะว่ากิ้วอายุ 18 เกย์ออก

ตอบแทน
หน้า 28 แต่ อก 8 ขวบ
   ใช่ซี้~  งอนแล๊ว

อ่านแล้วก็ งงๆ บางเรื่อง จนทำให้คิดในสิ่งที่ควรต้องกังวลใจ

แล้วจะหาเลี้ยงกันยังไง 3 ปากท้องล่ะ ไม่ได้ว่าเอกว่าไม่มีปัญญาเลี้ยงนะจ๊ะ

ได้มีการวางแผนทางการเงินระยะยาวแล้วหรือยัง

เพราะตอนคลอด การเลี้ยงดู ก็เงินจำนวนนึง

กิ้วก็จะกลับไปเรียนอีกครั้งก็หมายถึงเงินอีกจำนวนหนึ่ง  กินใช้ประจำวันก็เงินอีกจำนวนหนึ่ง

ไม่อยากให้ถึงเวลาจริงๆ แล้วกิ้วดันไม่เรียนขึ้นมาซะอย่างนั้นน่ะสิ

\\ เอ๊ะ .. ตูเอาปัญหามาสุมให้กับคนท้องคิดมากรึเปล่าวะเนี่ย  เอือม

\\ บางทีพักการปั่นบอร์ดบ้างอาจจะดีนะกิ้ว ดูการ์ตูน ปลูกต้นไม้อะไรแบบเนี้ยอ่ะ  แนะนำจากใจจริง

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour

หมีโหด~ มองปัญหาของกิ้วเปลี่ยนไปจริงๆ
ต่างคนต่างประสบการณ์ต่างมุมมองนะ

เอาใจช่วยจ๊ะ ขอให้เป็นครอบครัวอบอุ่น มีความรักที่มั่นคงแข็งแรง
พระเจ้าอวยพรนะ กิ้วนะ  กรี๊ดดดดด

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
จ๊ะ  กรี๊ดดดดด

อ่านแล้วก็ งงๆ บางเรื่อง จนทำให้คิดในสิ่งที่ควรต้องกังวลใจ

แล้วจะหาเลี้ยงกันยังไง 3 ปากท้องล่ะ ไม่ได้ว่าเอกว่าไม่มีปัญญาเลี้ยงนะจ๊ะ

ได้มีการวางแผนทางการเงินระยะยาวแล้วหรือยัง

เพราะตอนคลอด การเลี้ยงดู ก็เงินจำนวนนึง

กิ้วก็จะกลับไปเรียนอีกครั้งก็หมายถึงเงินอีกจำนวนหนึ่ง  กินใช้ประจำวันก็เงินอีกจำนวนหนึ่ง

ไม่อยากให้ถึงเวลาจริงๆ แล้วกิ้วดันไม่เรียนขึ้นมาซะอย่างนั้นน่ะสิ

\\ เอ๊ะ .. ตูเอาปัญหามาสุมให้กับคนท้องคิดมากรึเปล่าวะเนี่ย  เอือม

\\ บางทีพักการปั่นบอร์ดบ้างอาจจะดีนะกิ้ว ดูการ์ตูน ปลูกต้นไม้อะไรแบบเนี้ยอ่ะ  แนะนำจากใจจริง

แผนที่วางไว้คือกิ้วต้องทานน้อยลงค่ะ  หมีโหด~
ทุกวันนี้อยู่กันสองคน ค่าที่พัก แปดพัน
ค่ากินหมื่นห้า  กร๊าก
ค่าเดินทางซักสามพันห้า
ค่าจุกจิกอีก  กร๊าก กร๊าก
กิ้วทานน้อยลง น่าจะมีเงินมากขึ้นค่ะ   เงินใช้ประจำเดือนก็น่าจะพอค่ะ ตอนนี้พี่เอกงานเต็มทับถมน่าสงสาร แต่มีเงินแน่ๆ ไม่กลัวไม่มีเงินค่ะกลัวทำงานไม่ทันมากกว่า
ส่วนเรื่องค่าคลอด พวกค่าใช้จ่ายมีสำรองไว้แล้วค่ะ
ถ้านั่นๆหักค่าที่พักไปด้วยอีกแปดพันเราก็จะมีเงินเพิ่มอีกแปดพัน(คือมีบ้านค่ะแต่ไม่ยอมอยู่กัน)
ถ้าพวกกิ้วไม่กระแดะซื้อของแพงๆให้ลูกใช้ก็น่าจะพยุงไปกันได้หน่า
เรื่องเรียนกิ้ว ถ้ากิ้วต่อที่ธรรมศาสตร์กิ้วมีทุนค่ะ ทุนค่าเรียน ทุนค่าอยู่กินเดือนละสี่พัน  ฟรีทุกอย่างค่ะ
แต่ถ้ากิ้วเรื่องมากอยากเปลี่ยนคณะ  กิ้วกะจะขอทุนกู้ยืมค่ะ แล้วก็เก็บเงินไปเรื่อยๆ พอจบก็น่าจะมีคืนเค้าพอดี  แต่ที่ไม่ออกเองแต่แรกก็เพราะไม่อยากให้มันช๊อตระหว่างเดือนค่ะ
ก่อนมีลูกกิ้วแพลนไว้แล้วนะเนี่ย ตรงเวลา ตรงตามแผนเป๊ะๆ กรี๊ดดดดด

เรื่องกิ้วไม่กลับไปเรียน  พี่เอกมันบ่นทุกวันว่า ช่วยหาเงินหน่อยๆ กร๊าก แล้วแม่กิ้วคงไม่ยอมหรอกค่ะ  ถ้ากลับไปเรียนได้เร็วที่สุดแค่ไหนกิ้วคงรีับไป
ดีนะเรียนเร็วไปสองปี สบายยยยย  ลันล้า
ขอบคุณพี่ส้มมากค่ะ  กรี๊ดดดดด

จริงๆตอนที่รู้ว่าท้องตอนแรกกก็ดีใจนะ ดีใจมาก แต่พอนึกนู่นนึกนี่ ใจมนุษย์ มันก็กลัวขึ้นมา  กร๊าก
จริงๆตอนนั้นกิ้วก็เข้าใจพี่เอกนะ ว่ากลัวว่าจะเลี้ยงไม่ได้ เพราะกิ้วก็กลัวแต่ที่ดูกิ้วเด็ดขาดกว่าก็เพราะ  ลูกติดอยู่กะท้องกิ้วหน่ะซิ
แล้วกิ้วก็อยากให้เค้ามีแต่สิ่งดีเลยต้องเข้มแข็งกว่าพี่เอกนิดหน่อย
แต่ตอนนี้ไม่เป็นอะไรแล้วนะคะ เพราะยืนขึ้นอย่างเข็มแข็งทั้งสองคนแล้ว เกย์เม้ม<<อีโมจริงจัง
ตอนนั้นถ้าพี่เอกตัดสินใจไป แม่กิ้วไม่ให้ลูกกิ้วเรียกว่าพ่อเลยนะ  โคตรน่าสงสารเลย  กร๊าก
เพราะไม่อยากให้ลูกมีคำถามในใจว่าทำไมป๊าถึงไม่อยู่กะหนู
แต่จริงๆกิ้วก็เชื่อนะ ว่าพี่เอกจะไม่ทิ้ง  ยิ้มน่ารัก

เกย์ออก เกย์ออก

เข้มแข็งค่ะ เป็นกำลังใจให้ อย่าท้อนะคะ แล้วก็อย่าไปฟังคนอื่นเยอะ(คนที่มันไม่จริงใจแล้วก็คอยเหน็บแนมเรา) เสียสุขภาพจิต อ่านมาก็รู้ว่ากิ้วรู้ตัวทุกอย่าง  (แจ๋ว แจ๋ว)

http://www.head2toeshop.com เครื่องสำอาง อาหารเสริม
จ้า  เกย์ออก

ถ้าไอ้เอกมันคิดทิ้งเดี๋ยวตูตบกะโหลกให้เอง  หมีโหด~(อีโมจริงจัง)

แต่ตูเชื่อนะว่าเอกไม่ทิ้ง
ที่ทำกันก็ไม่เพราะหลงหรืออารมณ์ชั่ววูบ
หรือพลาด ผ่านการกลั่นกรองกันแล้ว
แต่ยังยืนยัน ถ้าไอ้เอกมันคิดทิ้งเดี๋ยวตูตบกะโหลกให้เอง  อืมมมมห์
มันเลยมาแล๊วว
ก็กิ้วเข้าใจนะ คือมันต้องมีแหละอาการพวกนี้ คือลังเลและกลัว เด็กทั้งคนนี่นา กลัวเลี้ยงเค้าได้ไม่ดีเลี้ยงไม่ไหว
แต่ตอนนี้ดูท่าพี่เอกจะห่วงเรื่องหาค่ากินให้กิ้วมากกว่าค่ากินลูกซะอีก  กร๊าก

แหม่ เท่าที่เห็นตูก็เข้าใจเอก  อืมมมมห์
กิ้วไปดูบอลใช่มั้ย เดี๋ยวพี่เอาอาหารเสริมไปฝาก ฝากลูกนะ  ก่อนอื่น กินนมได้เปล่าเราอ่ะ

http://www.head2toeshop.com เครื่องสำอาง อาหารเสริม
ตูตอบแทนว่าถ้าเป็นของกินกิ้วกินทุกอย่างที่ขวางอยู่ข้างหน้า  กรี๊ดดดดด
 เอือม

พี่รสขาดูท่ากิ้วจะไม่ได้ไปแหล่ว  ฮือๆ~
พี่เอกต้องรีบไปที่บ้านใหม่(บ้านพ่อเค้าสร้างบ้านใหม่แล้วพี่เอกเป็นอินทิเรีย)
 ฮือๆ~ กิ้วขอโต๊ดดด

หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 74