หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: How to marry a rich guy?  (อ่าน 6262 ครั้ง)
* แปลมาแบบขำๆจากเวป

าวสวยคนหนึ่งในเมืองนิวยอร์คสงสัยว่าทำไมตัวเองหาแฟนรวยไม่ได้
จึงโพสต์กระทู้ถามหาวิธีจับผู้ชายรวยๆในเวปแห่งหนึ่ง...

สวัสดีค่ะ.. ลันล้า

ดิฉันขอแทนตัวเองว่าเจ้ยนะคะ

เจ้ยเป็นผู้หญิงอายุประมาณ 25 หน้าตาก็นับว่าสวย แถมยังดูดีมีสไตล์และมีรสนิยม เกย์แอบ
แล้วเจ้ยก็อยากที่จะแต่งงานกับคนที่มีรายได้ต่อปี 500k (5แสนดอลล่าห์) ขึ้นไปน่ะค่ะ
อย่าหาว่าโลภเลยนะคะ แต่คนที่มีรายได้ต่อปี 1M  ยังนับเป็นชนชั้นกลางในนิวยอร์คเลย
เพราะฉะนั้นเจ้ยไม่ได้หวังสูงเกินไปค่ะ  กรี๊ดดดดด ..มีใครเวปในนี่มีรายได้ต่อปี 5แสนดอลล์ไหมคะ์?
แล้วแต่งงานกันไปแล้วหรือยัง? เจ้ยก็มีคำถามค่ะว่า.. ทำยังไงถึงจะแต่งงานกับคนรวยได้?
คนที่เจ้ยเคยเดทด้วย แล้วมีรายได้สูงสุดต่อปีก็แค่ 250k ค่ะ.. ไม่ใช่ว่าไม่ดีอะไรนะคะ
มันไม่ดีพี่ที่จะทำให้เจ้ยไปอยู่ในย่านหรูไดู้ค่ะู  ชิ

นี่คือสิ่งที่อยากถามค่ะ
1. คนโสดๆ รวยๆ ไปอยู่ที่ไหนกันคะ? (ขอเป็นชื่อร้านอาหาร ร้านเหล้าหรือโรงยิมเลยค่ะ)
2. เจ้ยควรจับ.. เอ้ย!มองคนอายุประมาณเท่าไหร่ค่ะ?
3. ทำไมพวกคนรวยมีเมียหน้าตางั้นๆกันล่ะคะ? เจ้ยรู้จักคนหน้าตางั้นๆแถมไม่น่าสนใจอีก
   แต่ดันได้แฟนรวยค่ะ (เจ้ยไม่เข้าใจ!)
4. คุณเลือกคนที่จะมาเป็นแฟนหรือที่จะแต่งงานด้วยยังไงคะ? (เป้าหมายเจ้ยคือแต่งงานค่ะ)

เจ้ย

กระทู้นี้มีคนตอบโดนใจคนนึง.. ใจความดังนี้...

ถึงคุณเจ้ย

ผมอ่านกระทู้คุณด้วยความสนใจ และเดาว่ามีผู้หญิงหลายคนที่ถามตัวเองอย่างที่คุณถาม
ผมขอวิเคราะห์สถานการณ์ของคุณในฐานะนักลงทุนนะครับ ผมเองมีรายได้ต่อปีสูงกว่า 500k
ซึ่งก็ตรงตามที่คุณเจ้ยต้องการ ...อยากให้ทุกท่านเชื่อว่าผมไม่ได้มาเสียเวลาเล่นๆนะครับ  เกย์แอบ

จากมุมมองอย่างนักธุรกิจอย่างผม การแต่งงานกับคุณเป็นการตัดสินใจที่ "พลาด" มั่กๆ
คำตอบก็แสนจะง่ายดาย ถ้าจะลงรายละเอียดแล้ว.. คุณกำลังพยายามที่จะแลก "ความสวย"
แลกกับ "เงิน" มันก็ดูเหมือนจะแฟร์ดีนะ.. ปัญหาคือความสวยที่คุณจะขายนั้นจืดจางลงได้
ในขณะที่รายได้ของผมไม่ได้หายไปไหน และอาจเพิ่มขึ้นปีต่อปีด้วย ชิ ฉะนั้น......
ผมจึงเป็นทรัพย์สินประเภทที่น่าลงทุน ในขณะที่คุณเป็นประเภทเสื่อมราคาได้ (เหี่ยว)  เอือม
ฉะนั้น.. ถ้านั่นเป็นสินทรัพย์เดียวของคุณ.. อีกสิบปีสภาพต้องน่า้เป็นห่วงอย่างแน่นอน

ตามวิถีแห่ง Wall street การแลกเปลี่ยนทุกอย่างก็มีตำแหน่งเพาะของมันเอง
การเดทก็เหมือนลงนะ.. ว่าถ้าเสี่ยงก็ต้องขายทิ้งหรือปล่อยเช่า เพราะเก็บไปก็เปล่าประโยชน์
การแต่งงานนี้ก็เหมือนกัน.... อย่าหาว่าผมปากหมาเลยนะ แต่แต่งกับคุณไปก็ไม่คุ้มหรอก
คนที่จะรวยได้ถึง 500k ก็คงไม่โง่เหมือนกัน.. เค้าอาจจะเดท แต่คงไม่แต่งงานด้วย
แต่ถ้าคุณเจ้ยสามารถมีรายได้ 500k นั่นก็เป็นอีกวิธีนึงที่จะหาคนรวยแต่โง่ได้

หวังว่าที่ผมตอบคงจะมีประโยชน์.. และถ้าคุณเจ้ยสนใจจะ "ปล่อยเช่า" ตัวเอง ..ติดต่อผมได้นะ  ฮี่...

ลงชื่อ
เจ.พี.มอร์แกน

นักลงทุนตอบแบบนี้...
แล้วคุณๆจะตอบแบบไหนกันคะ  หมีโหด~

อันบัน ♥
มีแต่หัวใจและก็ตัวเงินน่ะมีน้อย.. ชิ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ถ้าเป็นสาวไทยหน้าตาไม่ดีแต่อยากมีแฟนสวยล่ะฮ้าาาาา

ฮิ้ววว

อันบัน ♥
จริงๆ นักลงทุนแฝงปรัชญานะครับเนี่ย รู้จักสัจธรรมซะด้วย ก็อย่างว่าแหละ
คนที่รู้จักสัจธรรมมักเอาไปใช้ประโยชน์ได้ ไม่ว่าทางใดก็ทางหนึ่ง

ถ้าผมตอบแนวปรัชญาก็คงตอบในแนวทางเดียวกันกับนักธุรกิจคนนี้แหละครับ
แต่เหตุผลทางธุรกิจของเขาผมขอบายเพราะ พูดร้อยรอบก็คงไม่เข้าใจ ทำไงได้
เราไม่ได้เกิดมาเพื่อรวยนี่นา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มี.ค. 2008, 01:04 น. โดย จักรี » บันทึกการเข้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
นึกว่าหมี

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
บังเอิญชื่อซำกับคนดัง  ฮี่ๆ

อันบัน ♥
How to marry a rich gay?

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 โวย หม๊ออออออ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
หมออยากรู้หรอคะ เกย์ออก เกย์ออก

"จับ"

Las Noches Rubicundior
ไม่หล่อแต่จนอย่างหนูมีสิทธิไหมอะ ฮือๆ~

สมาชิกสมาคมพ่อบ้านทหารบก
มีแต่ผู้หญิง อยากได้แฟนรวย

แล้วผู้ชาย อยากได้แฟนรวย มีป่ะ ?

กึ๋ยๆ
ใครๆก็อยากสบายยย

ฮิ้ววว

อันบัน ♥
มีแต่ผู้หญิง อยากได้แฟนรวย

แล้วผู้ชาย อยากได้แฟนรวย มีป่ะ ?

กึ๋ยๆ
How to marry a rich gay?
นี่ไง

ผมไม่เลือกนะใครก็ได้ rich gay ก็ยอม   อืมมมมห์

หน้า: [1] 2