หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 66

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าหากจะแต่งงาน  (อ่าน 348023 ครั้ง)
คือตูบอกไว้ก่อนเลยนะว่านี่เป็นแผนการล่วงหน้า

เนื่องจากตูคุยกับเพื่อนตูที่จะแต่งงานมันบอกว่า

"วางแผนล่วงหน้าไว้เลยสองปี ว่าจะทำอะไรๆยังไงบ้าง"

ตูควรต้องทำยังไงบ้างนิ?

สไลด์โชว์ในงาน <-- อันนี้ตูคิดถึงป๋าเลย์.

ช่างภาพ <-- อันนี้หาเก็บตกได้เยอะอยู่

สถานที่อีกล่ะ

จัดงานแบบไหนดี

ชุดเจ้าสาว

ชุดเจ้าบ่าว

เค้ก

ดอกไม้

ทำไมมันเรื่องมากเยี่ยงนี้หนออออออออ

ใครเคยแต่งงานแล้วมาช่วยที  ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2008, 18:24 น. โดย น้องน้ำตาล...อ๊างงงห์~ » บันทึกการเข้า

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
 เกย์แอบ วางแผนอยากมี ครอบ ครัวแล้วเหรอครับ

ตอนผมไปงานแต่งเพื่อนสนิท เค้าจัดแบบง่าย ๆ น่ะครับ ไม่ถึงขนาดจัดงานใหญ่โต ประมาณมา แค่ 2 ครอบครัว และเพื่อน ๆ สนิทแค่นั้นน่ะครับ  ลันล้า

๐ความรักไม่ใช่สิ่งที่มีค่าที่สุดในชีวิต๐แต่ความรักทำให้ชีวิตมีค่ามากที่สุด๐
ตอบแบบไม่รู้อะไรเหมือนกัน
เพราะตอนนี้วางแผนไว้เฉยๆ ยังไม่ได้รับการอนุมัติ  เกย์ออก
1. งานจะจัดแบบไหน  จะจัดที่ใด
มีฝ่ายชายฝ่ายหญิง จะจัดแบบไหนดี
ของผมง่ายหน่อย งานที่บ้านฝ่ายหญิงคงจัดแบบเลี้ยงในหมู่ญาติ
ส่วนงานเลี้ยงคงจัดที่กรุงเทพ (บ้านฝ่ายชาย) น่าจะจัดแบบบุฟเฟต่์ เพราะพี่ชายก็จัดอย่างนั้น
เนื่องจากเงินมีไม่มากนัก คงจะลองดูๆห้องจัดเลี้ยงแบบโรงแรมเล็กๆ หรือไม่งั้นก็ของกองทัพเรือ
ตอนแรกวางแผนไว้ว่าอาจจะจัดแบบคริสต์ในโบสถ์ด้วย ... แต่ก็อาจจะไม่ได้เพราะผมยังไม่ได้รับศีลกำลัง (เหงื่อแตกพลั่ก)

2. ของชำร่วย
ออกแบบเสร็จแล้ว  หมีโหด~ ไว้พอจะแต่งจริงเดี๋ยวหาร้านอีกที เล็งๆไว้แล้วว่าคงร้านเดียวกับของพี่ชาย

3. ช่างภาพ
เอาน้องชายและคณะนี่แหละ เพราะมันรับจ๊อบถ่ายภาพงานแต่งงาน

4. สไลด์
ตอนนี้กำลังเก็บรูปภาพอยู่ ทำไปเรื่อยๆถึงเวลาก็แค่เอาภาพมารวมๆแล้วก็หาคนจัด

5. รายชื่อ
อันนี้สำคัญ ต้องรีบlistรายชื่อไว้เลยว่าเวลาแต่งจะเชิญใครบ้าง แล้วก็รีบจัดความสำคัญว่าคนไหนที่จะไปเชิญด้วยตนเอง คนไหนจะส่งจดหมายเชิญ
พอlist เสร็จ ต้องหาวันเพื่อไปส่งจม.เชิญด้วยตนเองหรือด้วยพ่อแม่ ก็ต้องlist เส้นทางไว้ดีๆ

6. การ์ด
จะทำการ์ดไว้สองแบบ
แบบเป็นทางการ อันนี้ให้ผุ้ใหญ่ คงต้องจ้างพิมพ์ ติดต่อราคาไว้ดีๆหน่อยแล้วกันเพราะมันแพง ... อย่างของผมที่กะไว้ ก็คงแผ่นละ 12-13บาท
แบบไม่เป็ฯทางการ ทำให้เพื่อนๆของทั้งเจ้าบ่าวเจ้าสาวและคนที่ไม่อาวุโส อันนี้ทำในPhotoshop แล้วเอาไปอัดรูป แผ่นละ3บาท กระดาษด้าน ต้นทุน 4 บาท

7. ชุดเจ้าบ่าวเจ้าสาวช่างแต่งหน้า / ดอกไม้
เดี๋ยวลอกพี่ชาย  หมีโหด~

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
โหว ของหมอแมว. ละเอียดยิบ ท่าทางจะอีกไม่นานนี้  (อิอิ)

ของตูช่างแต่งหน้าทำผม ก็คงเป็นช่างแต่งหน้าคู่ใจ แต่งกันมาตั้งกะตอนสมัครแอร์ฯ

คงต้องนัดแกล่วงหน้านานๆเลยกลัวคิวแกไม่ว่าง

ของตูอาจต้องจัดสามรอบ ที่โบสถ์ (ฝ่ายตู)

รดน้ำ (ฝ่ายเจ้าบ่าว)

เลี้ยงเย็น ฝ่ายเพื่อนฝูงทั้งหลายแหล่

เคยคุยเล่นๆกะพี่ต้อง.ว่า มินิมีตงานแต่งตูดีมั้ย  กร๊าก

อยากจัดในสวน ไม่รู้ว่าแพงมากมั้ย ต้องไปศึกษาดูอีกที กรี๊ดดดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2008, 19:41 น. โดย น้องน้ำตาล...อ๊างงงห์~ » บันทึกการเข้า

กรี๊ดดดดด แต่งงาน

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
เย่ๆ จุ๊บๆ

^
^
^
เมื่อไหร่ล่ะ  (อิอิ)

กรี๊ดดดดด เพลงในงาน
น้องชายผมสั่งให้เตรีมเพลงที่จะเปิดในงาน .... ซึ่งตอนนี้หาเป็น MP 3 ใส่ไว้ในFolderนึงในเครื่องแล้ว
... เหลือเพลง แต่งงาน ของมัวร์ ที่ยังไม่ได้ทำ  กรี๊ดดดดด

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เพื่อนของเพื่อนจัดในสวนเป็นงานเลี้ยงคอกเทล
บรรยากาศหน้าหนาว ก็โอเคอยู่นะ
อาหารนี่เรื่องใหญ่เลย เพราะที่เคยๆไปก็มีถูกใจอยู่ไม่กี่งานเอง

จัดกันเลย มีตติ้งสละโสด  คริคริ
ของตูล่ะอีกสองปีโน่นแหน่ะ ปีนี้ขอซื้อบ้านก่อน ฮึ้บ ... สู้ว้อยยยย โวย

พี่เดือน (ผู้หญิง) วางแผนตั้งแต่มันกำลังจะเรียนจบ ง่ะ
แฟนก็ยังไม่มีด้วยซ้ำ

ส่วนเดือนแค่วางแผนไว้ว่า ถ้าซัมวันแต่งงานเราจะทำไงดี
ไปกระโดดกอดมันก่อนดีมั้ย หมีโหด~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
คิดไว้เลยนะครับน้องเดือน  พี่ขี้เกียจคิด  ยิ้มน่ารัก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 กรี๊ดดดดด อยากเห็นงานแต่งงานหมอแมว

คริคริ อุ้ย จักรี

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
อยากเห็นงานแต่งกิ้ว เอก:37:

งั้นอยากเห็นงานพี่แอน กับหมอแมว เกย์ออก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 66