หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขำขำ รึเปล่า  (อ่าน 2543 ครั้ง)
อาทิตย์ที่แล้วเป็นวันเกิดของผม

เป็นเช้าที่ผมตื่นมาแล้วรู้สึกไม่ค่อยดีซักเท่าไหร่

จากนั้นผมก็เลยลงไปทานอาหารเ ช้า

โดยหวังว่าภรรยาผมจะแฮปปี้เบิร์ดเดย์กับผม

แล้วก็มีของขวัญเล็กๆสักชิ้นให้

แต่กลับกลายเป็นว่าเธอไม่แม้แต่จะอรุณสวัสดิ์ผม

ลืมไปได้เลยเรื่อง แฮปปี้เบิร์ดเดย์ อ่ะ

ผมก็คิดเอาว่า เอาน่านี่แหละการแต่งงาน

แต่ลูกผมไง พวกเค้าจะจำวันนี้ได้

แต่ลูกผมก็ลงมาทานข้าวข้างล่างแล้วก็ไม่ได้พูดอะไรซักคำเลย

จากนั้นผมก็ไปออฟฟิศไปทำงาน ด้วยความรู้สึกต่ำต้อย และค่อนข้างแย ่

พอผมไปถึงออฟฟิศเจน เลขาผมก็เข้ามาทักว่า 'สวัสดีค่ะเจ้านาย '   
แล้วก็' สุขสันต์วันเกิดนะคะ'

ผมก็รู้สึกดีที่ว่าอย่างน้อยก็มีซักคนที่จำวันเกิดผมได้น่า

จากนั้นผมก็ทำงานไปเรื่อยๆจนถึงบ่ายโมง แล้วเจน ก็มาเคาะประตูห้องผมแล้วถามว่า

'วันนี้ช่างเป็นวันที่อากาศดีจริงๆเลย แล้ววันนี้ก็เป็นวันเกิดเจ้านายด้วยทำไมเราไม่ไปกินข้าวเที่ยงก ันสองต่อสอง แค่ฉันกับคุณ '

พอได้ยินอย่างนั้น ผมก็ตอบไปว่า 'แน่นอนสิ นั่นเป็นสิ่งที่ดีที่สุดที่ผมได้ยินตั้งแต่ เช้าเลยนะ '

จากนั้นเราก็ไปทานข้าวเที่ยงกัน แต่เราไม่ได้ไปที่เราไปกินกันตามปกติ

เจนเลือกร้านที่ค่อนข้างเงียบๆ (เป็นส่วนตัว)หน่อย  แล้วเราก็เลือกโต๊ะเฉพาะไว้ เราก็สั่งมาร์ตินี่มาดื่มกันคนละสองแก้ว 

จากนั้นระหว่างทางกลับไปออฟฟิศเจนบอกกับผมว่า ' วันนี้ช่างเป็นวันที่อากาศดีจริงๆเลย เราคงไม่ต้องรีบกลับไปที่ออฟฟิศจริงๆใช่มั้ยเนี่ย '

ผมก็ตอบไปว่า 'อืม คงไม่จำเป็นมั้ง ว่าแต่ เจน คุณคิดว่าไงล่ะ ' 

เจนเลยตอบว่า 'งั้นแวะไปอาพาร์ทเม้นชั้นก่อนมั้ยล่ะ อยู่แค่ตรงหัวมุมด้านหน้านี่เอง '

พอเราไปถึงอาพาร์ทเม้นของเจน

เจนก็บอกกับผมว่า ' บอสค่ะคุณคงไม่ว่าอะไรใช่มั้ยถ้าฉันจะเข้าไปในห้องนอนซักพักนึง ก่อน แล้วจะกลับมาหาบอสนะคะ'

ผมก็ตอบ ' โอเค' ไปแบบตะกุกตะกัก ไม่มั่นใจ

เจนก็เข้าไปในห้องของหล่อนแป๊ปนึง

จากนั้นเธอก็ออกมา พร้อมกับเค๊กวันเกิดก้อนใหญ่

พร้อมกับ ภรรยาผม ลูกๆผม เพื่อนๆของผมเป็นขโยง เพื่อนร่วมงาน แล้วทุกคนก็ร้อง เพลงสุขสันต์วันเกิดให้ผม. แล้วผมก็นั่งนิ่งอยู่ตรงนั้น บนโซฟาของเจนแบบเปลือยกายอยู่.......
 (อิอิ) ฮี่...

...อย่าคิดว่าวันนี้ทำดีที่สุดนะ เพราะพรุ่งนี้เราอาจจะทำได้ดีกว่า...
ผิดจู๋แล้วพี่รวมFWDอยู่อีกทาง

http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,972.0.html

อีกอย่าง  โว้นะ  ฮิ้ววว

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
เอ้าเหรอ ไม่รู้นี่นา ก็ไม่ได้เอามาจากฟอร์เวิดเมลล์ เลยไม่ทราบ

แง่ว  งง

...อย่าคิดว่าวันนี้ทำดีที่สุดนะ เพราะพรุ่งนี้เราอาจจะทำได้ดีกว่า...
ต้องไปที่ ไปเจอมาเห็นว่าตลกดี ครับ
ไม่ใช่ไปที่ฟอร์เวิร์ดงามๆ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เอ้าเหรอ ไม่รู้นี่นา ก็ไม่ได้เอามาจากฟอร์เวิดเมลล์ เลยไม่ทราบ

แง่ว  งง

ผมได้จาก FWD ตั้งแต่ปีที่แล้ว  ฮี่...

ถ้ายังไงให้เครดิตที่มาด้วยน่าจะดีนะครับ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
แน่ะ เห็นมั้ย จู๋เยอะเกิน เข้าตามไปไม่ถูกเลย  ง่ะ
 (เหงื่อแตกพลั่ก)

ผมได้จาก FWD ตั้งแต่ปีที่แล้ว  ฮี่...

ถ้ายังไงให้เครดิตที่มาด้วยน่าจะดีนะครับ

ง่ะ ได้อ่านจากอินทราเนทของบริษัทอ่ะนะ ยังไม่เคยอ่านเลยไม่รู้ว่าช้าไป ไหว้ โทษๆๆ

ง่ะ ได้อ่านจากอินทราเนทของบริษัทอ่ะนะ ยังไม่เคยอ่านเลยไม่รู้ว่าช้าไป ไหว้ โทษๆๆ

เรื่องละโว้ที่นี่เค้าถือเป็นคำชมครับ (ผมคิดเองนะ กร๊าก)  อย่าซีเรียส

หน้า: [1]