หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำไงเมื่อเจอโทรศัพท์โรคจิต  (อ่าน 24161 ครั้ง)
ช่วงนี้มีคนโทรมาบ่อย

เหมือนหยอดเหรียญโทรมา พอฮัลโหลไป2-3ทีก็จะวาง ทำเหมือนรีบว่าให้ดูเหมือนว่าโทรผิด

จริงๆก็พอเดาออกว่าเป็นใคร(แต่ไม่กล้าปักใจไง มันเป็นเบอร์สาธารณะ)

เจออย่างนี้วันละครั้ง ทุกวัน ติดต่อกันมา3-4วันแล้ว

ถ้าคุณเจอเหตุการณ์อย่างนี้ จะทำอย่างไร?
ถ้ามันโทรมาคุยยาว น่าจะโรคจิตตอบดูนะ

อาจจะเป็นคนที่เดาอยู่ก็ได้นะครับ (เหงื่อแตกพลั่ก)

คือคนที่จะขอปาล์มแต่งงานป่าว (อิอิ)

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight

เหมือนหยอดเหรียญโทรมา พอฮัลโหลไป2-3ทีก็จะวาง ทำเหมือนรีบว่าให้ดูเหมือนว่าโทรผิด

จริงๆก็พอเดาออกว่าเป็นใคร(แต่ไม่กล้าปักใจไง มันเป็นเบอร์สาธารณะ)

เจออย่างนี้วันละครั้ง ทุกวัน ติดต่อกันมา3-4วันแล้ว

ถ้าคุณเจอเหตุการณ์อย่างนี้ จะทำอย่างไร?

โทรกลับไปเลยสิครับ
เบอร์สาธารณะที่ออส น่าจะโทรกลับได้เหมือนอังกฤษนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.พ. 2008, 10:31 น. โดย ณต » บันทึกการเข้า
อย่าคิดมากดีกว่าค่ะ อยากโทก็โท เราก็รับ ไม่พูดก็กดวาง "ปล่อยวาง" ดีกว่าค่ะ คิดมากเดี๋ยวเครียด แต่จริง ๆ เบอร์สาธารณะนี่ถ้าเราจะเช็คว่าเครื่องนั้นตั้งอยู่ที่ไหนก็น่าจะได้นะคะ ถ้าเกิดอยากรู้จริง ๆ

ช่วงนี้ก็โดนเพื่อนโรคจิตโทรมาให้ช่วยงานครับ วันละ 2-3 คน (ตูอุตส่าห์เปลี่ยนเบอร์หนี) ฮือๆ~

โหลดโปรแกรมบล็อกโทรเข้ากับ SMS มาแล้วเดี๋ยวว่าจะลองซะหน่อย  อืมมมมห์

ข้างบนนี่ไม่เกี่ยวแล้ว  โวย

ลองพูดว่า
"Welcome to HSBC banking centre ~~~~~~~~~~~ บลาๆๆๆๆๆ ดูสิ"

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
น่าจะบอกว่า ตามรอยได้แล้ว ตำรวจกำลังไปหา (อิอิ)
มีนก็เคยนะ ตอนเรียนลืมปิืดโทรศัพท์ แล้วเจ้านั่นก็โทรเข้ามา เสียงดังลั่นห้อง โดนครูด่า ยังไม่เป็นไร คราวนี้ ตอนกลางวัน กินข้าวอยู่ โทรมาตั้ง7รอบ :07:มีนก็เลยลองโทรกลับ แต่ปกติมีนจะโทรไป2-3กริ๊งแล้ววาง โทรไป2กริ๊ง กำลังจะกดวาง มันดันรับตอนที่มีนกดวางพอดี กร๊าก ไม่รู้ตอนนี้สถานการณ์เป็นอย่างไร

//ตัดหน้า ชิ

เลขา Layiji Fanclub  กรี๊ดดดดด รับสมัครแล้ว วันนี้

มีเหมือนกันค่ะ โทรมาทำเสียงครวญคราง

รอบแรก ส้มวางไปเลย

รอบสอง ตะโกนใส่แม่งว่า ...  _ วย !! (คนยิ่งง่วงๆอยู่ โทรมาโรคจิตไม่เป็นเวล่ำเวลา)

รอบสาม มีเสียงจากปลายสายว่า "กูเอง  ง่ะ

สรุปแฟนโทรมาแกล้งค่ะ หมีโหด~

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
มีเหมือนกันค่ะ โทรมาทำเสียงครวญคราง

รอบแรก ส้มวางไปเลย

รอบสอง ตะโกนใส่แม่งว่า ...  _ วย !! (คนยิ่งง่วงๆอยู่ โทรมาโรคจิตไม่เป็นเวล่ำเวลา)

รอบสาม มีเสียงจากปลายสายว่า "กูเอง  ง่ะ

สรุปแฟนโทรมาแกล้งค่ะ หมีโหด~

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ครวญครางเลยเหรอ หื่น

งบน้อย
จีบมันเลยครับ  หมีโหด~

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
บอกบุญมันเลยครับ ชวนไปวัด ถวายสังฆทาน ปล่อยสัตว์ ปล่อยปลา ปล่อยโค และ ช่วนไปนั่งสมาธิเลยครับ  ไหว้

๐ความรักไม่ใช่สิ่งที่มีค่าที่สุดในชีวิต๐แต่ความรักทำให้ชีวิตมีค่ามากที่สุด๐
รับแล้วเอาโทรศัพท์ไปเป่าพัดลม
ฟู่วววววววว  โวย
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7