หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำไงเมื่อเจอโทรศัพท์โรคจิต  (อ่าน 24159 ครั้ง)
จับตัวเจ้าโรคจิตได้แล้ว รู้แล้วว่าเป็นใคร

(forนัท: คนนั้นที่คุณก็รู้ว่าใคร)

อยากหาวิธีเอาคืนเหมือนกัน ทีแรกคิดว่า "จิตมาก็จิตกลับ"

คิดไปคิดมา กลัวจะเป็นโรคจิตซะเอง เลยเอาเป็นว่าปล่อยวางดีกว่า

ตามคำแนะนำของนัท "ช่างแม่ง อยากโทรก็เรื่องของมัน ปล่อยมันโทรไป"
ชอบมากเลย  หื่น

ยิ่งจิตยิ่งชอบบบ

แล้วปามจับคนโรคจิตไงอ่ะ  หมีโหด~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก

แล้วปามจับคนโรคจิตไงอ่ะ  หมีโหด~
พึ่งรู้ว่า หมีเปงคนแบบนี้ โห

๐ความรักไม่ใช่สิ่งที่มีค่าที่สุดในชีวิต๐แต่ความรักทำให้ชีวิตมีค่ามากที่สุด๐
ทำไมเป็นหวยไม่ถูกวะ   ชิ

เลวยั้นเงา

โยนหินถามทางจากที่สันนิษฐานไว้ แล้วมันถูกพอดีเป๊ะ

ก็ถามตรงๆ เจ้าตัวเลยสารภาพเองว่าโทรมา
สรุปว่า หายโรคจิตไปแล้วใช่ไหมครับ งง

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
ทางออกที่ทำบ่อยๆ

ชวนคุยไปเลย

กดวาง

กดรับแล้วปล่อยไว้ จนกว่าเค้าจะวางไป

ถ้ามาแบบโทรแล้ววาง ก็ปิดเสียงซะไม่รำคาญใจ
ว่าแล้วก็เล่าซะหน่อย เดี๋ยวผ่านไปนานจะลืม

เมื่อวันที่ 22 กุมภา ที่ผ่านมานี่แหละ (กดดูในมือถือ)
ตื่นมาก็กลางวันๆแล้วเห็นมีคนโทรเข้ามาเป็นสายไม่ได้รับ 1 สาย ตอนประมาณ 8 โมงเช้า
เป็นเบอร์ที่ไม่ได้เมม แปลว่าใครก็ไม่รู้  หมีโหด~ ก็เลยไม่ได้โทรกลับ ลืมไปแล้วด้วย  กร๊าก

แต่ซักประมาณเที่ยงๆ บ่ายๆ ช่วงกลางวัน ก็มีสายเข้ามา จึงกดรับโดยไม่ได้มองเบอร์หรอก
และประโยคแรกเลย... หมีโหด~

Who : นั่นใครครับ
เฟิร์น :  ง่ะ
           เอ่อ แล้วจะคุยกับใครหล่ะคะ
Who : ชื่ออะไรครับ
เฟิร์น :   ง่ะ โทรผิดรึปล่าวคะ
         (พวกโทรมาแล้วไม่รู้ตัวว่าจะคุยกับใครนี่น่าโมโห  โวย)
Who : แล้วชื่ออะไรเหรอครับ
เฟิร์น : ที่นี่ ศรีราชา ชลบุรีค่ะ ถ้าไม่มีคนรู้จักที่นี่แสดงว่าคุณโทรผิด   ยิ้มน่ารัก
Who : แล้วนั่นใครครับ
เฟิร์น : ปิ๊ด! 
          คาดว่าคุณคงโทรผิดแล้วหล่ะค่ะ แค่นี้นะคะ สวัสดีค่ะ
         แล้วก็กดวางไปเลย อุตส่าห์ไม่อยากให้เปลืองค่าโทรศัพท์นานๆนะเนี่ย อืมมมมห์

แต่ยังค่ะ ยังไม่หมดเค้าโทรมาอีก  เอือม วางปุ๊บโทรมาปั๊บ

เฟิร์น :  สวัสดีค่ะ...
Who :  ชื่ออะไรครับ
เฟิร์น : (ฮึ่ม...) ไม่ทราบว่าโทรมาหาใครคะ
Who : นั่นใครครับ
เฟิร์น : แล้วจะคุยกับใครหล่ะคะ

คือเค้าก็ถามวนไปวนมาอยู่แค่นี้ ก็เลยตัดบทไปว่า คาดว่าคุณโทรผิดแค่นี้นะคะ สวัสดี
แล้วก็กดวางเลย เวลาตอบก็เหมือนกับเค้าจะ หึหึ นิดหน่อยหน่ะค่ะ เลยแบบรมณ์เสีย
วางปิ๊บไปครั้งที่ 2 แล้วก็ยิงมาอีกนะ แต่ก็โอเคยิง ผ่านๆไป

จนกระทั่งกลางคืนนนนนนน ก็โทรมาอี๊กกกก  โวย สีุ่ทุ่มกว่าๆ
โทรมาก็ นั่นใครครับ ชื่ออะไรเหรอ  เอือม เอือม เอือม

ก็เลยถามกลับ : แล้วไม่ทราบว่าคุณคือใคร แล้วจะโทรมาหาใครคะ
Who : รู้จักแบงค์ไหม
เฟิร์น : อ่อ ค่ะ แบงค์ ไม่ทราบแบงค์ไหนคะ มีเป็นสิบๆแบงค์  เอือม
Who : แล้วชื่ออะไรครับ
เฟิร์น :  หน้ามึน
          คุณ-คือ-ใคร-คะ <<< น้ำเสียงสะกดกั้นสุดชีวิต  โวย
Who : ผมเหรอ ผมก็คือผม
เฟิร์น : ปิ๊ด!         (  อ๋อเหรอ แสดดดดดดดดดดดด  )
          อ่อ คุณก็คือคุณ ดีค่ะ เอือม เพื่อนชื่อแบงค์มีเยอะค่ะ แต่ ดิ-ชั้น-คง-ไม่-รู้-จัก-คุณ
          แค่นี้นะคะ สวัสดี
          วางเสร็จ ก็ยืนสูดหายใจเข้า-ออก ลึกๆอยู่ 2 นาที
          เพราะเค้ายิงมาอีกสองติ๊ด  เอือม เอือม เอือม

แบบนี้ก็มีด้วย บ้าจริงๆ  โวย

Las Noches Rubicundior
 กร๊าก

ของผมก็เคยมีนะตอนนี้จับได้หมดแล้วว่าใครบ้าง ฮี่...

เมื่อวานใครก็ไม่รู้ส่งเมสเสจมา เป็นเบอร์ที่ไม่รู้จัก

"ถ้าเค้าไม่ใจผมต่อไปผมไปไหนผมก็จะลำบากขึ้น"

เลยส่งข้อความตอบกลับไปว่า
"ส่งมาผิดเบอร์แล้วครับ"
เสียดาย ถ้าเป็นผู้หญิงจะได้โทรกลับไปบอก  อืมมมมห์
ปกติเห็นเช่ชอบโทรมาแล้วทำเสียง ฟืดฟาดดดดดด  ฟืดฟาดดดดดด  นี่นา  กรี๊ดดดดด

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ตูเจอตอนดึก ตี1 ตี 2 โทรมา
ฟืดฟาด ฮืดฮาด เสียงกระเส่าๆ
"เคยช่วยตัวเองไม๊"  ไอ้มืดหมี

ตูบอก"ทำไมต้องช่วยตัวเอง ให้คนอื่นทำสนุกกว่า  ชิ"
แล้วก็ไม่มีอีกเลย
 กร๊าก  ตอบไม่ให้กำลังใจกันเลย
ตูเจอตอนดึก ตี1 ตี 2 โทรมา
ฟืดฟาด ฮืดฮาด เสียงกระเส่าๆ
"เคยช่วยตัวเองไม๊"  ไอ้มืดหมี

ตูบอก"ทำไมต้องช่วยตัวเอง ให้คนอื่นทำสนุกกว่า  ชิ"
แล้วก็ไม่มีอีกเลย
กรี๊ดดดดด เจ๊จอยสุดอาร์ดอะ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เสียๆ โจรไม่มีช่องเลย กร๊าก

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
 กร๊าก  โห...ไอ้จ๊อยยยยยย แกนี่มันช่าง...

ส่วนเฟิร์น  ถ้าพี่เจอแบบนั้นพี่ก็คงทำแบบเฟิร์นล่ะ   เจ๋ง

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7