หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแปลป.ย.เป็นภาษาอีสานหน่อยค่ะ  (อ่าน 15884 ครั้ง)
เอาภาษา Holland มั้ย ได้นะ (เอามั่ง อืมมมมห์)

"หวัดดี ลูกพ่อ"

Hallo, mijn zon

เจ๋ง

ปล. กระจู๋นี้ส้มตำ น้ำตก กันกระจาย  ปลื้ม

ตัวคนเดียว :]
เอื้อยๆ อ้ายๆ เพิ่นแปลกั๋น เบิ่ดแล่ว

บ่ทันๆ  อืมมมมห์
ฮาพี่จักรี กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
กรี๊ดด ๆ  ขอบคุณสําหรับทุก ๆ  คําแปลเลยค่ะ  ยิ้มน่ารัก

หลังสอบเสร็จจะปั่นฟ๐นต์ตัวนี้ให้เสร็จเร็ว ๆ  เลย 

(เปลี่ยนแนวตัวเองจิง ๆ  ฟ๐นต์ตัวนี้ ขอลายมือจากคน ๆ  นึงมาอ่ะค่ะ เห็นแล้วนึกถึงพ่ออยู่ตจว.เขียนหาลูกอ่ะค่ะ)

ลัคกี้ คุกกี้..เมื่อไหร่จะได้ซื้อล่ะนี่
ตอบช้าไป  ฮือๆ~

ห่า กิน หัว

ปล.นอกจากเสียงเพี้ยนแล้ว สำเนียงยังเพี้ยนด้วย  กร๊าก

ก้าวแรกที่พลาดพลั้ง คือก้าวหลังที่มั่นใจ ก้าวแรกที่เสียไป คือก้าวใหม่ที่ได้มา...
แล้วทำไมต้องห่ากินหัวครับ หมีโหด~

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ห่าดินกินหญ้า ห่าฟ้ากินหัว  หมีโหด~

พอได้อ่านของท่านอื่น   ถึงได้รุ้ว่า คำศัพท์อิสานของผม อ่อนมาก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
พอได้อ่านของท่านอื่น   ถึงได้รุ้ว่า คำศัพท์อิสานของผม อ่อนมาก

ไม่เป็นไรครับ เน้นฮา  กร๊าก

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก
 อืมมมมห์

(แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)
 (อิอิ) (อิอิ) (อิอิ) (อิอิ)
 ฮิ้ววว ฮิ้ววว
 ปลื้ม

เหวอ

GREAT PEOPLE WERE INSPIRED TO DO GREAT THING.
มาตอบไม่ทัน

มาฮาอย่างเดียว ฮี่ๆ
จู๋นี้เหม็นกลิ่นคนจนว่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ต๊ายยย ...  พี่แอนน้ำท่าไม่อาบสิเนี่ย

เหม็น  คริคริ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ดูอวตารประกอบเพื่อความเหม็น

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 [2] 3