หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11

ผู้เขียน หัวข้อ: แบบประเมิน ฟ้อนสุดฯ ทิชชู1  (อ่าน 70527 ครั้ง)

โครงการนี้ แรกเริ่มจะทำให้อ่านกันภายในนี้ก่อนนะคะ
จะขยับขยายกันยังไงค่อยว่ากันเนอะ หมีโหด~

แค่พวกเราอยากทำอะไรที่มันสนุกๆ แต่่ผลตอบรับมันเกินกว่าที่คาดไว้ แค่นั้นเองนะ (แม้จะเครียดบ้างก็เถอะ) ลันล้า

Reading Learning & Sharing

คำวิจารณ์เป็นอาหารชั้นดีของคนทำงานนะ

เขียนแบบเดิม ทำแบบเดิมน่ะแหละครับ สนุกเหมือนเดิม เกร็ง ๆ เหมือนเดิม

แต่คราวนี้คุยกับเจเน็ตเขียวไว้ว่าระบบทำงานของเราควรจะดีขึ้น หมายความว่ากำหนดการส่งงานจะโหดขึ้นนะเออ

งบน้อย
แอ๊ะ จะว่าไปคอนเสพงาน คือมั่วเลยออกมามั่วๆ (อูย แสบบ)
 อืมมมมห์

คำวิจารณ์เป็นอาหารชั้นดีของคนทำงานนะ

เขียนแบบเดิม ทำแบบเดิมน่ะแหละครับ สนุกเหมือนเดิม เกร็ง ๆ เหมือนเดิม

แต่คราวนี้คุยกับเจเน็ตเขียวไว้ว่าระบบทำงานของเราควรจะดีขึ้น หมายความว่ากำหนดการส่งงานจะโหดขึ้นนะเออ

หมายถึงใครฮะ ใคร โวย

วันนั้นได้เดตกะพี่อุ้ยสองต่อสองทางเอ็ม ดีใจ๊ดีใจ หยี

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ส่วนอุ้ยก็คง...  (เหงื่อแตกพลั่ก)

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ดีใจเหมือนกันค่ะ อืมมมมห์

ใครแซวเดี๋ยวปั๊ดแบนต้นฉบับเลย ชิ

แหม่ นึกว่าจะไม่คุยเรือ่งคอมเมนท์กันเสียแล้ว เอาบ้างงงง

เรื่องคำว่า "จู๋" มันไม่ได้หยาบเลยนะ
ตอนเด็กๆ ก็พูดกันหมดแหล่ะ จู๋ๆ จิ๋มๆ
และในกอลลั่ม มันก็ไม่ได้ออกแนว เรทอะไรขนาดจะต้องคิดว่า มันหยาบเลย
ผมอ่านแล้วรู้สึกว่าน่ารักดีครับ ถามเพื่อนที่ไม่ได้เล่นฟอนต์มันก็เฉยๆ นะครับ

กอลลั่มลุงโก้ อย่างเดือนว่า แสดงความเห็นในฐานะคนเล่นกล้อง
ถ้าคนเป็นอยุ่แล้วมาอ่านมันก็เฉยๆ ก็ไม่ได้เขียนมาเพื่อมือเก๋านี่นา
แต่ถ้าคนอยากถ่ายรูป กำลังจะหัดถ่ายรูป มาอ่าน
มันได้ความรู้สึกต่างกันเลย ผมชอบนะ

ของผมมีแซวว่าละโว้ด้วยแหล่ะเหอๆ
ก็ขำๆ คนไม่รู้มันก็ต้องมีบ้างซี่... ฮิ้ววว

ฉบับหน้าก็เกร็งๆ อยากจะดังเหมือนลุงอ๋าบ้าง
แต่ก็ไม่อยากเปลี่ยนคอนเซปต์กอลลั่มตัวเอง

เดี๋ยวหาหนทางเหมาะๆ อีกที สู้ตายครับ

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
แหม่ นึกว่าจะไม่คุยเรือ่งคอมเมนท์กันเสียแล้ว เอาบ้างงงง

เรื่องคำว่า "จู๋" มันไม่ได้หยาบเลยนะ
ตอนเด็กๆ ก็พูดกันหมดแหล่ะ จู๋ๆ จิ๋มๆ
และในกอลลั่ม มันก็ไม่ได้ออกแนว เรทอะไรขนาดจะต้องคิดว่า มันหยาบเลย
ผมอ่านแล้วรู้สึกว่าน่ารักดีครับ ถามเพื่อนที่ไม่ได้เล่นฟอนต์มันก็เฉยๆ นะครับ

กอลลั่มลุงโก้ อย่างเดือนว่า แสดงความเห็นในฐานะคนเล่นกล้อง
ถ้าคนเป็นอยุ่แล้วมาอ่านมันก็เฉยๆ ก็ไม่ได้เขียนมาเพื่อมือเก๋านี่นา
แต่ถ้าคนอยากถ่ายรูป กำลังจะหัดถ่ายรูป มาอ่าน
มันได้ความรู้สึกต่างกันเลย ผมชอบนะ

ของผมมีแซวว่าละโว้ด้วยแหล่ะเหอๆ
ก็ขำๆ คนไม่รู้มันก็ต้องมีบ้างซี่... ฮิ้ววว

ฉบับหน้าก็เกร็งๆ อยากจะดังเหมือนลุงอ๋าบ้าง
แต่ก็ไม่อยากเปลี่ยนคอนเซปต์กอลลั่มตัวเอง

เดี๋ยวหาหนทางเหมาะๆ อีกที สู้ตายครับ

ปล่อยลุงอ๋าห์แกดังไปเถอะ
เราก็เกาะกระแสความดังของแกไป  กร๊าก

ตอนนี้การทำหนังสือจริงๆ (คือจับต้องได้)
เริ่มมาลุยตลาดหนังสือแจกฟรีกันเยอะ
อย่าคิดว่าแจกฟรีแล้วทุกคนจะอ่าน
ถึงหยิบก็หยิบไปทิ้ง เพราะเนื้อหาไม่น่าอ่าน
การมุ่งมั่นจริงจังจึงไม่แตกต่างจากหนังสือขายกัยเลยเชียว

เรื่องพวกๆ นี้เอามาเป็นวิธีคิด
การทำหนังสืือโหลดฟรีได้ดีทีเดียว
 เจ๋ง

กอลลั่มใหม่ตู เดี่ยวถ่ายแต่รูปเด็กเอามาลงดีกว่า
ซัมเมอร์ ชุดไปรเวทกันทั้งมหาลัย

ไม่พิมพ์ละ  ชิ

พอฟังพี่โอ๋พูดแบบนี้แล้ว
รู้สึกเลยนะว่าเทคโนโลยีมันก็มีข้อดีเยอะแยะเลยนะเนี่ย
(ก็ใช้มันอยู่ทุกวันแหล่ะครับ แต่ไม่ค่อยเห็นคุณค่า)

อ๋อนึกออกอีกอันนึงแล้ว ที่บอกว่าสงสารมะนาวจัง อันนี้ขำโคตรๆ กร๊าก

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
จริงๆ แล้วคือ ยังนึกไม่ออกว่าจะเขียนไงดี  ฮือๆ~

ผมนึกออกแล้ว แต่รุ้สึกว่ามัน จะเป็นงานช้างอย่างไงก็ไม่รู้  ง่ะ   

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ไม่อยากบอกวันส่งเลย ยิ้มน่ารัก
รอกุนซือแอนลงนาม ถ้าพี่แอนเห็นด้วยปุ๊บ
คาดว่ากอลลั่มนิสต์คงด่าวดิ้นไปตามๆ กัน

ไม่อยากบอกวันส่งเลย ยิ้มน่ารัก
รอกุนซือแอนลงนาม ถ้าพี่แอนเห็นด้วยปุ๊บ
คาดว่ากอลลั่มนิสต์คงด่าวดิ้นไปตามๆ กัน

บรรณาธิการฟังธงเองไปเลย
ให้ บรรณาธิการบริหารไป บริหารเวลาเอาเอง กร๊าก

ไม่ได้รอ บ.ก.บ.ห. อะค่ะ
รอฝ่ายศิลป์กะโรงพิ้มพ์ ฮือๆ~

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11