หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: ไล่นกพิราบออกจาระเบียงบ้านอย่างไร  (อ่าน 45773 ครั้ง)
ตอนนี้กองทัพนกพิราบมันบุกระเบียงห้องผมแล้ว
ถ้ามันมาดีๆก็คงไม่เป็นไร มันดันทิ้งขี้ :24:ไว้
วันดีคืนดีมันก็นัดอริมันมาตีกันที่ระเบียง
1 เดือนมานี้ผมไม่ได้ออกไปนั่งเล่นที่ระเบียงเลย
สกปรกมากๆๆๆ ทำไงดีจะให้มันออกไปย่างถาวร

ความรักอยู่ไหนน้าา....
ติดตาข่ายกันนกสิคะ   

เลวยั้นเงา
ยังจะมีอะไรมาหน้าบ้านกันอีกไหมครับ ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เมื่อก่อนห้องผมก็เป็นเหมือนกัน เห็นเค้าบอกต่อกันว่า
ลองเอา แผ่นซีดี ที่ไม่ใช้แล้ว ผูกเชือก
แขวนกับไฟที่ระเบียง

หลายคนใช้ได้ผลครับ

แต่ผมยังไม่ได้ใช้  โวย

ตัวคนเดียว :]
ตาข่ายเคยคิดจะติดครับ แต่มันรูสึกเหมืนอว่าถูกขังอย่างไงก็ไม่รู้ รู้สึกว่าอึดอัดครับ ดูบ้านข้างๆเขาติดลูกกรง ดูเฉยๆยังรู้สึกอึดอัดเลย ติดเองคงรู้สึกอึดอัดแย่

ยังจะมีอะไรมาหน้าบ้านกันอีกไหมครับ ฮือๆ~

รถขายน้ำตอนเช้าๆ ชายสี่หมี่เกี๊ยวตอนเที่ยง มีเด็กแว้นมาเบิ้ลเครื่องทุกตอนบ่าย ซาลาเปาตอนเย็นๆ ดึกเด็กแว้นกินเหล้าแถวๆนั้น

ก็ถ้าจะห้ามนกไม่ให้บินเข้ามันก็ยากนะคะ

เลวยั้นเงา
มันยากนะครับ
แต่มีอีกวิธี ก็คือ ถ้าวันไหนอยู่ห้องตลอด ๆ คอยสังเกตระเบียง ว่านกมันจะมาตอนไหน
พอนกมาแล้ว ก็คอยไล่ตลอดๆ (วิธีนี้อาจจะเหนื่อยหน่อย)

แต่พอมันรู้ว่า "เกาะแล้วมีคนมาไล่" มันคงคิดว่า มันคงเกาะได้ไม่มีความสุขมากนัก
เหมือนเรากำลังเล่นเกมส์คอมพิวเตอร์ แล้วมีคนโทรเข้าโทรศัพท์ นั่นแหละ

สักพักมันก็จะไปเอง

ผมใช้วิธีนี้ครับ แนะนำ  เจ๋ง

เลี้ยงแมวไว้หน้าระเบียงค่ะ

อันโตนิโอกะเมโระ ~~

โวย

แล้วแมวก็โดดตึกฆ่าตัวตาย  อืมมมมห์

เลวยั้นเงา
มันยากนะครับ
แต่มีอีกวิธี ก็คือ ถ้าวันไหนอยู่ห้องตลอด ๆ คอยสังเกตระเบียง ว่านกมันจะมาตอนไหน
พอนกมาแล้ว ก็คอยไล่ตลอดๆ (วิธีนี้อาจจะเหนื่อยหน่อย)

แต่พอมันรู้ว่า "เกาะแล้วมีคนมาไล่" มันคงคิดว่า มันคงเกาะได้ไม่มีความสุขมากนัก
เหมือนเรากำลังเล่นเกมส์คอมพิวเตอร์ แล้วมีคนโทรเข้าโทรศัพท์ นั่นแหละ

สักพักมันก็จะไปเอง

ผมใช้วิธีนี้ครับ แนะนำ  เจ๋ง
ถ้าอยู่ห้องตลอดก็หลับครับ

เลี้ยงแมวเป็นไปไม่ไ้ด้เลย ที่บ้านไม่ให้เลี้ยงสัตว์

แล้วแมวก็โดดตึกฆ่าตัวตาย  อืมมมมห์

ง่ะ

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

เลี้ยงงูดีกว่าครับ  หมีโหด~

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
หรือไม่ก็คอยล้างระเบียงอยู่บ่อย ๆ

พอนกมาเห็นมันคงละอายแก่ใจบ้างแหละครับ  ง่ะ

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7