หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องทำยังไงไม่ให้ลูกนกตายคะ  (อ่าน 56959 ครั้ง)
นกตัวผู้ตัวเมียครับ? รู้หรือยังครับ

ดูยังไงหรือครับ  ไอ้มืดหมี

:)
ยังไม่รู้เลยค่ะ ดูยังไงเหรอ  ฮิ้ววว

//อ้าว โดนตัดหน้า

เอ้านิ้วลูบๆตรงนั้นมันครับ ถ้าเป็นตัวผู้เดือยมันจะตั้งขึ้นมาครับ
ระวังเลอะด้วยนะ กร๊าก

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
ชื่อน้องนกค่ะ หมีโหด~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
คิดนานไหมเนี้ยยยยย... หมีโหด~

because we always.....expecting
เอ้านิ้วลูบๆตรงนั้นมันครับ ถ้าเป็นตัวผู้เดือยมันจะตั้งขึ้นมาครับ
ระวังเลอะด้วยนะ กร๊าก
จริงเหรอ   กร๊าก (เหงื่อแตกพลั่ก)

เดี๋ยวเพื่อนคงมาบอกหล่ะ  (อิอิ)

เพิ่ม
เรื่องจริงครับ ใช้เลือกซื้อนกเลย เพราะนกบางอย่าง หน้าตาเหมือนกันเด๊ะๆ
ตะกี้พี่แอนเอาไปล้อ เลยต้องมาเพิ่ม  เอือม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.พ. 2008, 03:14 น. โดย มุมมืดของสังคม » บันทึกการเข้า

ข่าวล่า !  อืมมมมห์

ตื่นเช้ามาเพราะตกใจเสียงนกร้อง  โห
ปรากฎว่า(แอบ)โผล่ออกมาดูที่รังปลอมที่ทำไว้ให้ที่ระเบียง

มีพ่อนกกับแม่นกยืนดูลูกนกอยู่ล่ะ (หวังว่าดูไม่ผิดนะ)   ปลื้ม

ปล.เท่าที่มองตัวพ่อและตัวแม่จากมุมมืดของห้อง คาดว่านกตัวนี้น่าจะเป็นนกกางเขน(มั้ง)ครับ
เพราะมีขนดำ แบะมีลายสีขาวคล้ายๆในรูปนี้

โอ้วดีใจด้วยครับ ถ้ามันบินได้ อาจจมีสิทธิ์กลับรัง

ตอนหัดบิน ระวังชนกระจกนะครับ
ผมเคยเลี้ยงเหยี่ยว แล้วตายเพราะบินชนกระจกมาแล้วตัวนึง เศร้า

ว่าแต่ รู้หรือยังครับว่ามันเพศไหน เกย์ออก

โชคดีที่ระเบียงห้องพักพี่ Panda อยู่ไม่ไกลจากจุดที่ลูกนกตกมาก เลยคิดว่าพ่อแม่มันคงตามมาเจอแหละ ตอนนี้เลยคิดกันว่าจะหยุดให้อาหารแล้ว ให้พ่อแม่มันทำหน้าที่ดูแลต่อไป แค่ให้ที่พักมันก็พอ  ปลื้ม

ว่าแต่ รู้หรือยังครับว่ามันเพศไหน เกย์ออก
มาลูบลูกนกให้หน่อยสิ  เกย์ออก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.พ. 2008, 11:50 น. โดย แอนค่ะ » บันทึกการเข้า

เห็นแล้วเหนื่อยแทน ทั้งแอนและแพนด้า
แต่จะได้เตรียมความพร้อมสำหรับลูกนกตัวถัดไปครับ กร๊าก

ว่าแต่แม่มันจะมาเลี้ยงให้เหรอ เพราะมันมีลูกตัวอื่นๆอีก งง

นั่นแหละครับที่เป็นห่วง

แต่อย่างน้อยมันก็ยังคอยบินวนมาดูแลอยู่
ทำให้รู้ว่าความรักของพ่อแม่นี่ แม้เป็นสัตว์ก็ยังยิ่งใหญ่เนอะ

อันนี้ตัวลูกครับ (Zoom เอาจากระยะไกลครับ กลัวทำมันตกใจ)

อันนี้ตัวพ่อหรือแม่ ไม่แน่ใจ (ยิงทะลุกระจกห้องออกไป)

ถ่ายแค่นี้พอ กลัวไปกวนมัน  อืมมมมห์

อยากรู้เพศด้วยค่ะ

ลูบเลย ๆ  เกย์ออก

ปล.รูปเดียวกันไหมอะคะ

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
ไม่กล้าไปลูบครับ

เพราะรู้สึกว่าตัวพ่อกับตัวแม่บินวนเวียนอยู่ใกล้ๆหน้าต่างห้อง
เดี๋ยวไปจับลูกมันมากๆเข้า แล้วเขาไม่ยอมมาเลี้ยงจะเป็นเรื่อง  (เหงื่อแตกพลั่ก)

เตรียมสวิงไว้อันนึง
แล้วตะครุบมาถอนขนต้มน้ำร้อนเลย หื่น

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11